મારી આંખ ખુલી તો પતિ કરી રહ્યો હતો દીકરી પર બળાત્કાર, પતિની ગંદી હરકતો સાંભળીને હું રડી પડી….

દેશભરમાં બળાત્કારની ઘટનાઓ અટકવાનું નામ નથી લઈ રહી મહિલાઓ અને છોકરીઓ તેમજ બાળકો હવે સુરક્ષિત નથી બાળકો સામેના જાતીય શોષણના બનાવોમાં પણ વધારો થયો છે આ પ્રકારના કેસમાં મોટાભાગની આરોપી વ્યક્તિ કોઈ પરિચિત હોવાનું બહાર આવે છે પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં એક પિતા તેની 12 વર્ષની દીકરીનો બળાત્કાર કરનાર નીકળ્યો.

Advertisement

અમે દીકરીઓને પાપા કી પરી કહીએ છીએ તે તેના પિતા માટે ખૂબ જ ખાસ છે પિતા પોતાની ખુશી માટે કંઈ પણ કરી શકે છે દીકરીની રક્ષા કરવી એ પિતાની ફરજ છે પરંતુ ગુરુગ્રામમાં એક પિતા પોતાની પુત્રીનો રક્ષક બનવાને બદલે ભક્ષક બની ગયો તેને તેની નિર્ધારિત પુત્રી પર ગુસ્સો આવ્યો અને તેણે તેના પર બળાત્કાર શરૂ કર્યો જોકે સદનસીબે માતાએ પોતાની આંખે આ નજારો જોયો હતો ત્યારબાદ ભારે હોબાળો થયો અને મામલો પોલીસ સુધી પહોંચ્યો તો ચાલો આ શરમજનક વાક્યને થોડી વધુ વિગતમાં જાણીએ.

હકીકતમાં સોમવારે 27 ડિસેમ્બરે ગુરુગ્રામની રહેવાસી એક મહિલા પોલીસ સ્ટેશન આવી હતી તેણે પોલીસને તેના પતિ વિરુદ્ધ કેસ નોંધવા કહ્યું તેણે કહ્યું કે તેની 12 વર્ષની દીકરી પર બળાત્કાર થયો છે અને આરોપી તેનો અસલી પિતા છે મહિલાએ એમ પણ જણાવ્યું કે તેણે પોતાની આંખોથી દીકરી પર બળાત્કાર થતો જોયો છે મહિલાની વાત સાંભળીને પોલીસ પણ દંગ રહી ગઈ હતી.

માતાએ પોતાની દુ:ખની કહાની સંભળાવતા કહ્યું કે આ રવિવારની રાતની વાત છે હું સુતો હતો હું મધ્યરાત્રિએ અચાનક જાગી ગયો મેં મારા પતિને અમારી 12 વર્ષની દીકરી પર બળાત્કાર કરતા જોયા છે આ જોઈને મને ઊંડો આઘાત લાગ્યો મેં મોટેથી બૂમ પાડી મને જગાડતો જોઈ પતિ ભાગી ગયો હવે હું ઈચ્છું છું કે મારા પતિ વિરુદ્ધ શક્ય એટલી કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવે.

મહિલાના નિવેદનના આધારે પોલીસે આરોપી પિતા વિરુદ્ધ FIR નોંધી છે હાલ આરોપી પિતા ફરાર છે જોકે પોલીસ તેને પકડવા માટે જગ્યાએ જગ્યાએ દરોડા પાડી રહી છે તેમને આશા છે કે આરોપીઓ જલ્દી પકડાઈ જશે. બીજી તરફ પીડિત યુવતીના મેડિકલ ટેસ્ટમાં પણ બળાત્કારની પુષ્ટિ થઈ છે સાથે જ માતાએ સમગ્ર ઘટના પોતાની આંખે જોઈ છે આવી સ્થિતિમાં જો આરોપી પકડાય તો તેને સજા થવાની ખાતરી છે.

તે ખૂબ જ શરમજનક છે કે એક પિતાએ તેની પુત્રી પર બળાત્કાર શરૂ કર્યો માતાએ આ બાબત પોતાની આંખોથી જોઈ પરંતુ બાળકો સાથે જોડાયેલા આવા અનેક જાતીય અપરાધો છે જે સામે આવતા નથી બાળકોને ડરાવીને શાંત કરવામાં આવે છે આવી સ્થિતિમાં તમારે બાળકોને તેનાથી સંબંધિત માહિતી આપીને જાગૃત કરવા જોઈએ તેમને ગુડ ટચ અને બેડ ટચ વિશે જણાવવું જોઈએ.

મિત્રો આવોજ એક બીજો કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.સુરતમાં માનવતા લજવતી એક ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે. આ ઘટના સાંભળીને તમારા પગ નીચેથી પણ જમીન સરકી જશે. સુરતના સલાબતપુરા વિસ્તારમાં એક સગા બાપે પોતાની દીકરી સાથે દુષ્કર્મ આચર્યું છે. સગા બાપે જ પોતાની 14 વર્ષની દીકરી ઉપર દુષ્કર્મ આચર્યું હોવાની ચોંકાવનારી ઘટના સામે આવી છે. હેવાન બાપે 8 કલાકમાં પોતાની ફૂલ જેવી દીકરી સાથે બે વાર દુષ્કર્મ આચર્યું.

એટલું જ નહીં પણ પોતાની નાની 13 વર્ષની દીકરીની પણ છેડતી કરી હતી. ત્યારે આ બંને દિકરીઓએ હિંમત કરીનો પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી છે. શી ટીમે શાળામાં ગુડ ટચ-બેડ ટચ વિશે સમજાવતા મોટી બહેને પિતા સામે પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી છે. ત્યારે સુરત પોલીસે હેવાન બાપની ધરપકડ કરી લીધી છે.

પોતાની ફૂલ જેવી દીકરીઓ સાથે આ કૃત્ય આચરનાર બાપ સામે લોકોમાં ભારે રોષ જોવા મળી રહ્યો છે. આ એક ઘટનાએ દરેક લોકોને સતર્ક કરી દીધા છે આ ઘટના પરથી લાગે છે કે, દિકરીઓ પોતાના ઘરમાં જ સુપક્ષિત નથી. 14 વર્ષની દીકરી સાથે દુષ્કર્મ આચરનાર આ હેવાન બાપને કડક સજા મળે તેવું દરેક લોકો ઈચ્છે છે.

આ ઘટના સુરતના સલાબતપુરા વિસ્તારની છે. માન દરવાજા વિસ્તારમાં એક પરિવાર રહે છે. આ પરિવારમાં પતિ પત્ની, બે દીકરા અને બે દીકરી છે. જેમાં મોટી દીકરી 14 વર્ષની ધોરણ 9 માં અભ્યાસ કરે છે અને બીજી દીકરી 13 વર્ષની ધોરણ 8 માં અભ્યાસ કરે છે.

બે દિવસ પહેલા પિતાએ મોટી દીકરી પર રાત્રે 12 થી 1 વાગ્યા દરમિયાન બળાત્કાર કર્યો હતો. જેના બાદ સવારે 8 વાગ્યે બીજી વાર તેના પર બળાત્કાર કર્યો હતો. આ વિશેની જાણ તેને નાની બહેનને કરી હતી. જેથી બંને બહેનો હિંમત દાખવીને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી હતી.

બંને બહેનો માટે દુખની વાત તો એ છે કે, તેની માતા પિતાના હેવાનિયતની સઘળી વાત જાણતી હોવા છતા દીકરીઓ ને બચાવી શકી ન હતી. આઠ મહિના પહેલા પિતાએ બંને દીકરીઓ પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. ત્યારે તેમણે માતાને આ વાત જણાવી હતી. પરંતુ માતાએ આ વાત ધ્યાને લીધી ન હતી. એટલુ જ નહિ, પતિને આવુ ન કરવાની ચેતવણી આપીને છોડી દીધો હતો. જેના બાદ હેવાન પિતાની હિંમત ખુલી હતી.

બંને દીકરીઓ હજી સગીર છે. તેમને સ્કૂલ દરમિયાન શી ટીમ દ્વારા ગુડ ટચ બેડ ટચની માહિતી આપવામાં આવી હતી. જેના બાદ સગીર દીકરીઓની પિતા સામે ફરિયાદ કરવાની હિંમત ખૂલી હતી. બંને દીકરીઓએ માન દરવાજા પોલીસ ચોકી પહોંચીને પિતા સામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી અને પોલીસે ગણતરીના કલાકોમાં નરાધમ પિતાને ઝડપી પાડ્યો હતો.

Advertisement