મુકેશ અંબાણીએ પસંદ કર્યો પોતાની પ્રોપર્ટીનો માલિક,આ વ્યક્તિ બનશે કરોડોની સંપત્તિનો માલિક….

મુકેશ અંબાણીજી ખૂબ જ મોટા માણસ છે કારણ કે તેઓ ભારતના સૌથી મોટા અને પ્રખ્યાત બિઝનેસ મેન છે જેને આજના સમયમાં દરેક વ્યક્તિ જાણે છે તમારી જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી જી ભારતના સૌથી મોટા બિઝનેસમેન છે અને તમારી જાણકારી માટે મુકેશ અંબાણી ને જણાવો જી માત્ર ભારતના જ નહીં પરંતુ સમગ્ર એશિયા મહાદીપના સૌથી મોટા બિઝનેસ મેન છે.

મુકેશ ધીરૂભાઇ અંબાણીનો જન્મ 19 એપ્રિલ 1957 માં એડિન હાલના યમનમાં ના બ્રિટીશ ક્રાઉન કોલોનીમાં ધીરુભાઇ અંબાણી અને કોકિલાબેન અંબાણીથી થયો હતો. તેનો એક નાનો ભાઈ અનિલ અંબાણી અને બે બહેનો નીના ભદ્રશ્યામ કોઠારી અને દિપ્તી દત્તરાજ સાલ્ગાઓકાર છે.

અંબાણી માત્ર યમનમાં થોડા સમય માટે જ રહયા હતા કારણ કે તેમના પિતાએ 1958 માં ભારત પાછા જવાનું નક્કી કર્યું મસાલા અને કાપડ પર કેન્દ્રિત એવા વેપારનો ધંધો શરૂ કરવા. તેમનો પરિવાર 1970 ના દાયકા સુધી મુંબઇના ભુલેશ્વરમાં બે-બેડરૂમના એક સામાન્ય એપાર્ટમેન્ટમાં રહેતો હતો.

જ્યારે તેઓ ભારત ગયા ત્યારે પરિવારની આર્થિક સ્થિતિમાં થોડો સુધારો થયો હતો પરંતુ અંબાણી હજી પણ સહપરિવાર રહેતા હતા, જાહેર પરિવહનનો ઉપયોગ કરતા હતા અને તેમને ક્યારેય ભથ્થું મળતું નહોતું. ધીરુભાઈએ પાછળથી કોલાબામાં ‘સી વિન્ડ’ નામનો એક 14 માળનો એપાર્ટમેન્ટ બ્લોક ખરીદ્યો, જ્યાં અંબાણી અને તેના ભાઈ પરિવારો સાથે રહેતા હતા.

જો સાદા શબ્દોમાં કહીએ તો મુકેશ અંબાણી જી ભારતની સાથે સમગ્ર એશિયામાં સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે આ કારણે વર્તમાન સમયમાં તેમનું બહુ મોટું નામ છે અને બધા તેમને ઓળખે છે ભારતનું દરેક બાળક મુકેશ અંબાણીને જાણે છે મુકેશ અંબાણીજીએ ભલે કોઈ ફિલ્મ ન કરી હોય પરંતુ બિઝનેસની દુનિયામાં તેમનાથી મોટું કોઈ નથી આ જ કારણ છે કે દરેક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીને પોતાનો આદર્શ માને છે.

મુકેશ અંબાણી જી ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિની સાથે સાથે સૌથી મોટા વ્યક્તિ પણ છે જેના કારણે દરેકના મનમાં એ વાત છે કે મુકેશ અંબાણી પછી તેમની અબજોની સંપત્તિનો વારસ કોણ બનશે જેના કારણે મુકેશ અંબાણી હાલના સમયમાં ચર્ચાનો વિષય બને છે હાલમાં જ મુકેશ અંબાણીજીએ એક નિવેદન આપ્યું છે જેના કારણે તેમણે લોકોના સવાલોના જવાબ આપ્યા છે કે તેમના પછી તેમની અબજોની સંપત્તિનો વારસદાર કોણ હશે.

રિલાયન્સ ડે ફંક્શનમાં અંબાણીએ મોટી વાત કરી તેઓ અંબાણીનો વારસો આગળ વધારશે મુકેશ અંબાણીજીનું આજના સમયમાં ખૂબ જ મોટું નામ છે કારણ કે તેમણે તેમના પિતાની રિલાયન્સ કંપનીને તેમના જીવનમાં જે સ્થાન આપ્યું તે પ્રશંસનીય છે આ કારણે ઉદ્યોગપતિઓ તેમને પોતાનો આદર્શ માને છે હાલમાં જ મુકેશ અંબાણીજીએ એક એવું નિવેદન આપ્યું છે જેમાં તેમના ભાષણથી સ્પષ્ટ થાય છે.

કે તેમના પછી રિલાયન્સ કંપની કોણ સંભાળશે કંઈક એવું બન્યું કે અંબાણીજી તેમની રિલાયન્સ કંપનીના એક ફંક્શનમાં ભાષણ આપી રહ્યા હતા તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે આ ફંક્શનનું નામ રિલાયન્સ ડે છે આ ફંક્શન ગઈ કાલે એટલે કે 28 ડિસેમ્બરે થયું છે જેના કારણે મુકેશ અંબાણીએ પોતાની કંપનીના વારસદાર વિશે જણાવ્યું છે આવો અમે તમને અંબાણીજીના આ નિવેદન વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

આ 3 લોકોને મળશે અંબાણી જીનો વારસો આ છે નામ થોડા સમય પહેલા જ રિલાયન્સ ડેના ફંક્શનમાં અંબાણીજીએ તેમની કંપની વિશે ઘણું બધું કહ્યું હતું આ દરમિયાન મુકેશ અંબાણીજી એવું નિવેદન આપે છે જેના કારણે લોકો સમજી જાય છે કે તેમની સંપત્તિ આગળ જતાં કોને મળશે તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશે પોતાના ભાષણમાં કહ્યું હતું.

કે આકાશ અનંત અને ઈશા તેમનું કામ સારી રીતે કરી રહ્યા છે અને હું જાણું છું કે ભવિષ્યમાં તેઓ આ કંપનીને વધુ ઉંચાઈઓ પર પહોંચાડશે આનાથી સ્પષ્ટ છે કે મુકેશ અંબાણી પછી આ ત્રણેયને તેમનો આખો વારસો મળશે તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે આ બીજું કોઈ નહીં પણ મુકેશ અંબાણીના બાળકો છે જેમના નામ છે આકાશ અંબાણી અનંત અંબાણી અને ઈશા અંબાણી.