મૃત્યુ પેહલા જ દેખાવા લાગે છે આવા લક્ષણ,જાણો બીજું શું શું દેખાય છે મૃત્યુ પેહલા….

મિત્રો આજના આર્ટિકલમાં આપણે જાણીશું કે મૃત્યુના થોડા સમય પહેલા શું દેખાય છે મિત્રો તમારે આ વિશે પણ જોવું પડશે તો તમે મારી પોસ્ટના અંત સુધી રહો કારણ કે આજે આપણે આ પોસ્ટ વાંચવા જઈ રહ્યા છીએ મૃત્યુના થોડા સમય પહેલા તમે શું જોશો.તમે મરતા પહેલા શું જોશો?મિત્રો જો આપણા જીવનમાં કંઈપણ નિશ્ચિત છે તેથી તે છે આપણું મૃત્યુ એટલે જેણે જન્મ લીધો છે તેણે એક દિવસ આ પૃથ્વી છોડીને જવું પડશે પણ આ સૌથી મોટી વાત છે તે માણસ જીવનભર આ વાત સ્વીકારતો નથી.

Advertisement

મૃત્યુ પછી આત્માનું શું થાય છે.અને તેઓ વિચારતા રહે છે તે મૃત્યુ કોઈ દિવસ આવશે જે સાચું નથી કારણ કે હિન્દુ પુરાણમાં તેનો ઉલ્લેખ છે કે જ્યારે કોઈપણ વ્યક્તિનું મૃત્યુ નજીક આવે છે ત્યારે તેને કેટલાક લક્ષણો દેખાય છે પરંતુ અજ્ઞાનતાને કારણે માણસને સમજાતું નથી કે તેને કેવી રીતે સમજવું આજની પોસ્ટમાં અમે તમને શિવ પુરાણમાં મિરાતુ પહેલા દેખાતા લક્ષણો વિશે જણાવીશું.તમે મરતા પહેલા શું જોશો?મિત્રો શિવપુરાણની મદદથી ભગવાન શિવે માતા પાર્વતીને મૃત્યુના સંબંધમાં કેટલાક ખાસ સંકેતો આપ્યા છે એ ચિન્હો સમજીને જાણી શકાય છે તે વ્યક્તિનું મૃત્યુ કેટલા સમયમાં થશે

શિવપુરાણ અનુસાર ભગવાન શિવે માતા પાર્વતીની વિનંતી પર કહ્યું તે જ પ્રિય વગેરે અચાનક કોઈ વ્યક્તિનું શરીર ચારે બાજુથી સફેદ કે નિસ્તેજ થઈ જાય અને ઉપરથી લાલ રંગની વસ્તુ દેખાય તો વ્યક્તિએ સમજવું જોઈએ કે તે વ્યક્તિ 6 મહિનામાં મૃત્યુ પામશે આ સિવાય શિવજી કહે છે કે જે વ્યક્તિ ઘરની દ્રષ્ટિ ધરાવે છે પરંતુ તેને શ્રોતાઓનું જ્ઞાન નથી તેના મનમાં જો બેચેની હોય તો તે વ્યક્તિનું 6 મહિનામાં પુણ્ય બની જાય છે આ સાથે જે વ્યક્તિને અચાનક સૂતી મધમાખી ઘેરી લે છે તેનું મિર્તુ 1 મહિનાની અંદર થઈ જાય છે.

શિવ પુરાણમાં શિવે કહ્યું છે જે વ્યક્તિના માથા પર વમળ અથવા કબૂતર આવીને બેસે છે તે એક મહિનામાં મૃત્યુ પામે છે આ રીતે જે વ્યક્તિનું મોં કાન આંખ અને જીભ બરાબર કામ નથી કરતા તેનું 6 મહિનાની અંદર મિર્તુ બની જાય છે તે વ્યક્તિ કે જેને ચંદ્ર અને સૂર્યની આસપાસનું તેજસ્વી વર્તુળ કાળો કે લાલ દેખાવા લાગે છે જેથી તે વ્યક્તિનું મિર્તુ 15 દિવસમાં બની જાય છે.

અરુંધતિ નક્ષત્ર ચંદ્ર જે દેખાતો નથી અથવા જેને અન્ય તારાઓ પણ દેખાતા નથી આવા વ્યક્તિને 1 મહિનાની અંદર મૂર્ત થઈ જાય છે ત્રિદોષ એટલે કે જેનું નાક સ્નાનની પાછળ વહેવા લાગે છે તેનું આયુષ્ય 15 દિવસથી વધુ ચાલતું નથી જો કોઈ વ્યક્તિનું મોં અને કાન વારંવાર સુકાવા લાગે તો તે વ્યક્તિનું 6 મહિના સુધી સન્માન વિના મૃત્યુ થાય છે.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પાણી કે તેલમાં પોતાનું પ્રતિબિંબ ન જુએ તો સમજવું જોઈએ કે તેની ઉંમર 6 મહિનાથી વધુ નથી સાથીઓ માત્ર ત્યારે જ જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પોતાનો પડછાયો માથા પરથી જુએ છે અથવા પોતાને પડછાયામાંથી રદ થયેલ જોવા મળે છે તો આવી વ્યક્તિ એક મહિના પણ જીવતી નથી આ સિવાય જ્યારે વ્યક્તિનો ડાબો હાથ એક સપ્તા સુધી સતત ફાટી ગયો હતો પછી 1 મહિનાથી તેનો જીવ બચાવવો જોઈએ.

જ્યારે બધા અવયવો ભડકવા લાગે છે અને તાળવું સુકાઈ જાય છે ત્યારે તે વ્યક્તિ ફક્ત 1 મહિનો જ જીવે છે 8 જે વ્યક્તિ ધ્રુવ તારો અથવા સૂર્યમંડળની યોગ્ય દ્રષ્ટિ ધરાવતો નથી રાત્રે મેઘધનુષ્ય જોતો નથી અને બપોરે તેનો પાતાળ અથવા ગીધ અને કોકો તેની આસપાસ જોતા નથી તો તેની ઉંમર 6 મહિનાથી વધુ નથી.

આ બધા સિવાય શિવજી પણ આ કહે છે કે જ્યારે વ્યક્તિ મિરાતુની ખૂબ નજીક આવે છે અને તેણે પલંગ પકડ્યો અને પછી તે તેના પ્રિયજનોને વારંવાર જોવા માટે ઉત્સુક છે ત્યારે સમજવું જોઈએ કે તે વ્યક્તિના જીવન માટે થોડો જ સમય બચ્યો છે,તેથી જ મિત્રો તમે જોયું જ હશે કે વડીલો મિર્તુની પાસે આવે છે તેથી તેઓ તેમની આસપાસ જોવા માંગે છે જેથી કરીને તમે મિરાતુને આરામથી પર્યાપ્ત કરી શકો.

Advertisement