નાગિનનું મોત થતાં નાગ ફરિયાદ કરવા પોલીસ સ્ટેશને પહોંચ્યો, પછી થયું એવું કે પોલીસના ઉડી ગયા હોશ…

દરેક વ્યક્તિ સાપથી ડરે છે અને સાપ પણ જોવા મા ખૂબ જ ખતરનાક છે. સાપનું ઝેર એટલું મજબૂત હોય છે કે જો સાપ કોઈને કરડે તો તેને બચવું મુશ્કેલ બની જાય છે. સાપ મોટાભાગે જંગલો અને ગામડાઓમાં જોવા મળે છે. ઘણીવાર લોકોને કહેતા સાંભળ્યા હશે કે જો કોઈ વ્યક્તિ સાપને મારી નાખે છે, તો નાગ ચોક્કસપણે તેનો બદલો લે છે અને જેને તેને મારી નાખ્યો હતો તેને મારીને તે પોતાનો બદલો પૂરો કરે છે.

Advertisement

નાગ-નાગીનના બદલાની વાર્તા અત્યાર સુધી પુસ્તકો કે ફિલ્મોમાં જોઈ શકાતી હતી, પરંતુ આઝમગઢ જિલ્લાના મેહનગરમાં પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યા પછી ન્યાય માંગનારા લોકોએ નાગને પોતાની આંખે જોયો. કોઈક રીતે સાપને પકડીને જંગલમાં છોડી દેવામાં આવ્યો. સાપની આ વાર્તા વિસ્તારમાં ચર્ચાનો વિષય બની છે. લોકોનું માનવું છે કે સાપ ફરી પાછો આવશે અને નાગના મોતનું કારણ બનેલા લોકોને છોડશે નહીં.

આ મામલો મહેનગર (મહેનગર પોલીસ સ્ટેશન) પોલીસ સ્ટેશનનો છે. પ્રત્યક્ષદર્શીઓના જણાવ્યા અનુસાર, એક અઠવાડિયા પહેલા શનિવારે પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદીઓની ભીડ હતી. તે જ સમયે, પોલીસ સ્ટેશનથી થોડે દૂર એક નાગ-નાગિન જોડી હાજર હતી.

એક ફરિયાદી પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરીને પરત ફરી રહ્યો હતો ત્યારે ફરિયાદીની કાર સર્પ પર ચડી ગઈ હતી. અકસ્માતમાં સાપનું મોત થયું હતું. પછી સાપ કારની પાછળ દોડવા લાગ્યો. લોકોને લાગ્યું કે સાપ ગયો છે અને પાછો નહીં આવે. સ્થાનિક લોકોએ સાપને પોલીસ સ્ટેશન પાસે દાટી દીધો હતો. લોકોએ તેને સામાન્ય ઘટના તરીકે લીધી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે બે દિવસ પહેલા જે જગ્યાએ નાગને દફનાવવામાં આવ્યો હતો ત્યાં સાપ દેખાયો હતો. જેના કારણે લોકોમાં ગભરાટ ફેલાયો હતો. થોડી વાર પછી નાગ પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યો અને પોલીસ સ્ટેશનની ઓફિસની સામે રસ્તામાં જ રોકાઈ ગયો.

કેટલાક પોલીસકર્મીઓએ તેને મારવાની કોશિશ કરી પરંતુ એસએચઓએ તેને રોક્યો. કોઈક રીતે સાપને ડસ્ટબીનમાં નાખીને દૂર જંગલમાં છોડી દેવામાં આવ્યો હતો. આ ઘટના ચર્ચાનો વિષય બની રહી છે. લોકોનું કહેવું છે કે નાગના મોતથી નાગ ગુસ્સે છે અને ફરિયાદ માટે પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યો હશે.

આવોજ એક કિસ્સો, દહેગામ તાલુકાના દેવકરણના મુવાડા ખાતે નાગણે ડંખ મારતાં એક જ પરિવારના કાકી અને ભત્રીજીનું મોત થયું હતું. નાગણે એક જ દિવસમાં બે લોકોનો જીવ લેતાં રોષે ભરાયેલા ગ્રામજનોએ તેને મોતને ઘાટ ઉતારી હતી. જોકે આ ઘટના અંગે ચાલતી ચર્ચા પ્રમાણે, બે દિવસ અગાઉ ગ્રામજનોએ નાગને મારી નાખ્યો હતો અને જે સ્થળે નાગની હત્યા થઈ હતી તેની નજીકમાં જ નાગણે બે વ્યક્તિને ડંખ માર્યા હતા.

સ્થાનિક અખબારના અહેવાલ પ્રમાણે, દહેગામ તાલુકાના દેવકરણના મુવાડા ખાતે બે દિવસ પહેલા નાગ જોવા મળ્યો હતો. નાગ દેખાતા ગભરાયેલા ગ્રામવાસીઓએ તેને મારી નાખ્યો હતો આ ઘટનાના બે દિવસ બાદ 30 વર્ષીય સુરેખાબેન પ્રહલાદજી સોલંકી સવારે 6 વાગ્યે ચા બનાવતા હતા ત્યારે ઝેરી જાનવરે તેમને કરડી ખાધું હતું. 108 મારફતે તેમને દહેગામ સામૂહિક આરોગ્ય કેંદ્રમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા ત્યારે ત્યાં ફરજ પરના તબીબોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા હતા.

પરિવારજનો હજી આ આઘાતમાંથી બહાર આવે તે પહેલા બીજી હોનારત સર્જાઈ હતી. મૃતક મહિલાના જેઠની 7 વર્ષીય બાળકી અનુબેન રણજીતસિંહ સોલંકી ઘરના આંગણામાં રમતી હતી ત્યારે સવારે 10 વાગ્યાની આસપાસ નાગણે ડંખ માર્યો હતો. બાળકીને હોસ્પિટલ લઈ જવાઈ ત્યારે ડૉક્ટરોએ તેને પણ મૃત જાહેર કરી હતી. સ્થાનિકોના જણાવ્યા અનુસાર, બે દિવસ પહેલા મૃતકના ઘર નજીકથી એક નાગ નીકળ્યો હતો. જેને ગામ લોકોએ મારી નાખ્યો હતો.

આ બાબતનો બદલો લેતાં નાગણે બે વ્યક્તિને ડંખ મારીને તેમનો જીવ લીધો હોય તેવી શક્યતા છે. નાગના મોત બાદ નાગણે કાકી-ભત્રીજીને ડંખ માર્યો હોવાનું જણાતા સ્થાનિકોએ તેને શોધવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. નાગણ વધુ લોકોને ભરખી ના જાય માટે તેને શોધીને મારી નાખવામાં આવી હતી. આ સમગ્ર ઘટનામાં નાગની હત્યા બાદ નાગણ દેખાઈ હોવાની વાત અને બે વ્યક્તિના મોત સંયોગ હોઈ શકે છે. જોકે, ગ્રામજનોના મતે નાગની હત્યાનો બદલો લેવા નાગણે બે વ્યક્તિને ડંખ માર્યા હતા.

Advertisement