નાની ઉંમરમાં શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી ફાયદો થાય છે કે નુકશાન જાણી લો….

શું તમે જાણો છો નાની ઉંમરમાં શારીરિક સંબંધ બાંધવાના ફાયદા અને નુકસાન વિશે જો નહીં તો વાંચો આખો લેખ. એવું માનવામાં આવે છે કે સેક્સની જરૂરિયાત ભૂખ જેવી છે,અને તેની કોઈ ઉંમર નથી.આજના સમયમાં યુવાન છોકરા-છોકરીઓમાં સેક્સ પ્રત્યે વધુ ઝુકાવ જોવા મળી રહ્યો છે.આજકાલ કિશોરાવસ્થામાં પ્રવેશેલા છોકરા-છોકરીઓ તેમના પ્રાઈવેટ પાર્ટ અને સેક્સ વિશે આપોઆપ જાગૃત થઈ જાય છે.નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરવાથી અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.

કેટલીક શાળાઓમાં ટીનેજ બાળકોને સેક્સ એજ્યુકેશન આપવામાં આવે છે.પરંતુ ઈન્ટરનેટ અને ફિલ્મોના આ જમાના માં યુવાન છોકરા-છોકરીઓથી કંઈ છુપાયેલું નથી. વાસ્તવમાં ફિલ્મોની તેમના પર એટલી મોટી અસર થઈ રહી છે કે તેઓ સમય પહેલાં બધું કરવાનું શરૂ કરે છે.જો તમે પણ આવું કરો છો અને પોતાને રોકી શકતા નથી, તો આ લેખમાં અમે તમને નાની ઉંમરમાં શારીરિક સંબંધ બાંધવાના ફાયદા અને નુકસાન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

છોકરો હોય કે છોકરી, નાની ઉંમરમાં સબંધ બાંધવાથી શરીરને ઘણું નુકસાન થાય છે.ત્યારે જે લોકો નાની ઉંમરે સ-બંધ બાંધી લે છે, તેમનો વિકાસ બાકીની સરખામણીમાં અટકી જાય છે.ત્યારે મહત્વની વાત એ છે કે શારીરિક વિકાસ માટે લેવામાં આવતી મોંઘી દવાઓ પણ શરીર પર કોઈ અસર કરતી નથી.અજ્ઞાનતામાં બનેલા સ-બંધનો સૌથી મોટો ગેરલાભ એ છે કે જો પ્રણય સબંધોમાં કાળજી ન રાખવામાં આવે તો પ્રે-ગ્નન્સીનું જોખમ તો એવું જ રહે છે, સમાજમાં તેને સ્વીકારવામાં આવતું ન હોવાથી તે માનસિક તણાવનું કારણ પણ બની શકે છે.

જે લોકો નાની ઉંમરમાં સબંધ બાંધે છે તેમને તેના વિશે યોગ્ય માહિતી હોતી નથી જેના કારણે ઘણી વખત તેમને પાર્ટમાં ઈન્ફેક્શન પણ થઈ શકે છે જેના કારણે તેમને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.નાની ઉંમરે સબંધ બાંધવા થી તમારું બધુ ધ્યાન કરિયર જેવી અન્ય મહત્વની બાબતો પરથી દૂર થઈ જાય છે.ત્યારે કિશોરો તેમની કારકિર્દી અને નોકરી પર યોગ્ય રીતે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકતા નથી.અને આ સિવાય જો સબંધો પછી પણ સબંધોમાં તિરાડ આવે તો તે વધુ માનસિક તણાવ અને આઘાતને જન્મ આપે છેજેમાં મોટાભાગની છોકરીઓ હોય છે.

નાની ઉંમરે શારીરિક સંબંધ બાંધવાના ગેરફાયદા.આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આપણું શરીર નાની ઉંમરે પરિપક્વ થતું નથી તેથી શરીર સાથે કોઈપણ પ્રકારની ચેડાં તેને નુકસાન પહોંચાડે છે.ચાલો જાણીએ નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરવાથી શું નુકસાન થાય છે.નાની ઉંમરે સેક્સ કરવાથી STD – STD’S નું જોખમ વધી શકે છે.એક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે નાની ઉંમરમાં શારીરિક સંબંધોને કારણે છોકરીઓને સૌથી વધુ તકલીફ થાય છે.

તેનું કારણ એ છે કે આ ઉંમરે સાચી માહિતીના અભાવે છોકરીઓ સેક્સ કરતી વખતે સ્વચ્છતા જાળવી શકતી નથી, જેના કારણે તેઓ સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ઇન્ફેક્શન/ડિસીઝ (STD), હર્પીસ, HIV, AIDS અને અન્ય રોગનો શિકાર બને છે.સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો. મોટે ભાગે. એટલા માટે નાની ઉંમરે સેક્સ કરવું નુકસાનકારક છે.

રિસર્ચ અનુસાર જે મહિલાઓ નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરે છે તેમને સર્વાઇકલ કેન્સરનું જોખમ વધી જાય છે. નાની ઉંમરની મહિલાઓ પર કરવામાં આવેલા સંશોધનમાં સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે સેક્સ કર્યા પછી આ મહિલાઓમાં સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ વાયરસની સંખ્યા વધી છે જે સર્વાઇકલ કેન્સરનું કારણ બને છે. આનાથી સાબિત થાય છે કે નાની ઉંમરે સેક્સ કરવું નુકસાનકારક છે.

સામાન્ય રીતે છોકરીઓને 12 વર્ષની ઉંમરે માસિક ધર્મ શરૂ થાય છે. એકવાર માસિક ધર્મ શરૂ થઈ જાય પછી કોઈ પણ છોકરી સેક્સ કર્યા પછી ગર્ભ ધારણ કરી શકે છે.નાની ઉંમરમાં છોકરીઓને આ વિશે કોઈ માહિતી હોતી નથી તેથી તેઓ ગર્ભાવસ્થાને ધ્યાનમાં લીધા વિના સેક્સ કરે છે.આ દૃષ્ટિએ નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરવાના ગેરફાયદા પણ હોઈ શકે છે કારણ કે સેક્સ કરતી વખતે શું સાવચેતી રાખવી જોઈએ તે તે સમયે છોકરી કે છોકરો બંનેને ખબર હોતી નથી.

તેનાથી છોકરીના ચારિત્ર્ય પર ડાઘ પડી શકે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જે છોકરા-છોકરીઓ નાની ઉંમરમાં શારીરિક સંબંધ બાંધે છે તેઓ સમય પહેલા મોટા થઈ જાય છે.આનો અર્થ એ છે કે સેક્સ તેમના માટે જરૂરી બની જાય છે, જેના કારણે તેઓ શારીરિક સંબંધ બનાવવાની તકો શોધતા રહે છે.ના કારણે તેના અભ્યાસ પર સંપૂર્ણ અસર પડી છે. કેટલી કવાર તેઓ શાળાના બહાને બીજે ક્યાંક જાય છે અને તેમના અભ્યાસમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકતા નથી.

આ સિવાય એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે જે છોકરાઓ અને છોકરીઓ નાની ઉંમરમાં જ સેક્સનો અનુભવ કરે છે તેઓ પણ સૌથી વધુ ગંદા અપશબ્દો અને ગંદા શબ્દોનો ઉપયોગ કરે છે.જેના કારણે તેમના મિત્રો પર પણ તેની ખોટી અસર પડે છે.નાની ઉંમરમાં છોકરા-છોકરીઓનું મન સંપૂર્ણ રીતે વિકસિત નથી હોતું અને આ ઉંમરે શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી મગજ પર નકારાત્મક અસર પડે છે, જેના કારણે બંનેના શરીરનો વિકાસ રૂંધાય છે.અને મન અટકી જાય છે.

હજારો લોકો પર કરવામાં આવેલા સંશોધનમાં સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે પ્રીમેચ્યોર સેક્સને કારણે છોકરા-છોકરી ઓનું વર્તન મોટી ઉંમરે સેક્સ કરનારા લોકો કરતાં વધુ ઉત્તેજક હોય છે. આ સિવાય સંભોગ પછી તેમના મગજ અને નાના પ્રજનન પેશીઓમાં મોટા ફેરફારો થાય છે, જેના કારણે મગજ અને શરીરનો વિકાસ પ્રભાવિત થાય છે.આ જ કારણ છે કે નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરવું હાનિકારક છે.કિશોરી કે નાની ઉંમરમાં સેક્સ માણવાનો સૌથી મોટો ગેરલાભ એ છે કે છોકરા-છોકરીઓની વર્જિનિટી સમય પહેલા ખતમ થઈ જાય છે.

એકવાર તમને સેક્સની આદત પડી જાય પછી તમને વારંવાર સેક્સ કરવાનું મન થાય છે, જેના કારણે છોકરાઓ વધુ આક્રમક બની જાય છે. ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે યુવાન છોકરાઓ રસ્તામાં એક છોકરી પર બળાત્કાર અને જાતીય શોષણમાં પણ સામેલ હોય છે.આ સિવાય નાની ઉંમરમાં સેક્સ કરવાને કારણે છોકરીઓના સ્તન અને નિતંબ મોટા થઈ જાય છે અને કેટલીકવાર છોકરીઓ નાની ઉંમરમાં જ મેદસ્વી થઈ જાય છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે કોઈ પણ વસ્તુ લાંબા સમય સુધી છુપાવી શકાતી નથી અને તે લોકોની સામે જલ્દી જ આવી જાય છે. સેક્સના કિસ્સામાં પણ એવું જ છે. જે લોકો નાની ઉંમરે સેક્સ કરે છે તેઓ માત્ર એક સમય પછી શારીરિક સંબંધ બાંધતા નથી પરંતુ વારંવાર સેક્સ્યુઅલ એક્ટિવિટી કરે છે. જેના કારણે તેમના શારીરિક માનસિક અને ભાવનાત્મક વ્યવહાર પર પણ અસર થાય છે. કેટલાક એવા લક્ષણો છે જેના આધારે સરળતાથી જાણી શકાય છે કે છોકરો અને છોકરી વર્જિન નથી.એકવાર સમાજને તમારી હરકતો વિશે ખબર પડી જાય, તમે તમારું સન્માન અને સન્માન ગુમાવો છો અને તમારી અલગથી નિંદા કરવામાં આવે છે.

નાની ઉંમરે સેક્સ કરવાના ફાયદા.સામાન્ય રીતે નાની ઉંમરે સેક્સ કરવું સ્વાસ્થ્ય માટે બહુ ફાયદાકારક નથી હોતું, પરંતુ બીજી રીતે જોઈએ તો નાની ઉંમરે શારીરિક સંબંધ બાંધવાના ફાયદા છે. ચાલો જાણીએ આ ફાયદાઓ વિશે.જે લોકો નાની ઉંમરે સેક્સ કરે છે તેમને પોર્ન વીડિયો જોવાનું વ્યસન થતું નથી. જેના કારણે તેમનો સમય બચે છે અને તેઓ માર્ગ પરથી હટતા નથી.

નાની ઉંમરે સેક્સ કરવાથી તેઓ તેમના શરીર અને ગુપ્તાંગ વિશે જાગૃત થાય છે, જે છોકરાઓ અને છોકરીઓને અલગ-અલગ આત્મવિશ્વાસ આપે છે.અકાળે સેક્સ કરનારા લોકો સમાજ સાથે વધુ જોડાયેલા હોય છે અને તેઓ મહિલાઓની ગરિમાનું રક્ષણ અને સન્માન કરવાનું શીખે છે. તેઓ પોતાની વર્જિનિટીને બોજ નથી માનતા અને સેક્સ વિશે સારી સમજ ધરાવે છે.

સંભોગ કરવો તે વધુ સારી પ્રથા બની જાય છે જેથી તેઓ તેમના પાર્ટનરને મદદ કરી શકે. નાની ઉંમરે સેક્સ કરવું શરીરને ફિટ અને હેલ્ધી રાખવા અને કેલરી ઘટાડવામાં ફાયદાકારક છે.નાની ઉંમરે સેક્સ કરવાનો ફાયદો એ છે કે લોકો તેમના ગુપ્તાંગ અથવા ગુપ્તાંગને સ્વચ્છ રાખે છે અને જાતીય સ્વચ્છતા વિશે વધુને વધુ જાણવાનો પ્રયાસ કરે છે. માનસિક રીતે પરિપક્વ થવા માટે પ્રીમેચ્યોર સેક્સ ફાયદાકારક છે. જાતીય અસલામતી અને દબાણ દૂર કરવા માટે નાની ઉંમરે સેક્સ કરવાના ફાયદા છે.