નરેન્દ્ર મોદીની નવી મર્સિડીઝ કોઈ અભેદ્ય કિલ્લાથી ઓછી નથી, જાણો તેની ખાસિયત….

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી વૈશ્વિક છબી ધરાવતા રાજકારણી છે તેમનું પદ એક શક્તિશાળી અને સૌથી મોટા લોકશાહી દેશના મુખ્ય સેવક તરીકે છે આવી સ્થિતિમાં તેમની સુરક્ષાની દરેક બાબત ખાસ બની જાય છે આ અંતર્ગત હવે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કાફલામાં નવી મર્સિડીઝ કારનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે હા એક અહેવાલ અનુસાર તેની પાસે હવે તેના કાફલાના ભાગ રૂપે એક મર્સિડીઝ-મેબેક એસ-650 ગાર્ડ આર્મર્ડ વાહન છે જેને રેન્જ રોવર વોગ અને ટોયોટા લેન્ડ ક્રુઝરથી અપગ્રેડ કરવામાં આવ્યું છે.

Advertisement

નોંધનીય છે કે તાજેતરના અહેવાલો અનુસાર પીએમ મોદી તાજેતરમાં હૈદરાબાદ હાઉસમાં નવી મેબેક 650 આર્મર્ડમાં પ્રથમ વખત જોવા મળ્યા હતા જ્યાં તેઓ ભારતની મુલાકાતે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને મળ્યા હતા તે જ સમયે અમે તમને જણાવીએ કે પીએમ નરેન્દ્ર મોદીની આ કાર ઘણી શાનદાર અને અદ્યતન સુવિધાઓથી સજ્જ છે પરંતુ જે બાબત તેને સૌથી વિશેષ બનાવે છે તે એ છે કે ગોળીઓ અને બોમ્બ વિસ્ફોટની પણ તેના પર કોઈ અસર થતી નથી આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને વડાપ્રધાનના આ ખાસ વાહનની વિશેષતાથી પરિચિત કરાવીએ છીએ.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by POP Diaries (@ipopdiaries)

તેની કિંમત 12 કરોડથી વધુ હોઈ શકે છે.નોંધનીય છે કે Mercedes-Maybach S- 650 Guard એ VR10 લેવલ પ્રોટેક્શન સાથેનું લેટેસ્ટ ફેસલિફ્ટેડ મોડલ છે અને આ કારમાં આપવામાં આવતું પ્રોટેક્શન અત્યાર સુધીનું સૌથી મજબૂત પ્રોટેક્શન છે તે જ સમયે એક મીડિયા રિપોર્ટ અનુસાર મર્સિડીઝ મેબેચે ગયા વર્ષે ભારતમાં S-600 ગાર્ડ લોન્ચ કરી હતી અને જેની કિંમત લગભગ 10.5 કરોડ હતી આવી સ્થિતિમાં આ કારની કિંમત 12 કરોડથી વધુ હોઈ શકે છે.

SPG નક્કી કરે છે કે નવા વાહનની જરૂર છે કે નહીં?સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે ભારતના વડાપ્રધાનની સુરક્ષાની જવાબદારી સ્પેશિયલ પ્રોટેક્શન ગાર્ડ SPG પર છે અને તેમના દ્વારા સુરક્ષાની જરૂરિયાતો ઓળખવામાં આવે છે અને તે નક્કી કરવામાં આવે છે કે તેઓ જેની સુરક્ષા કરી રહ્યા છે તેમને નવા વાહનની જરૂર છે કે નહીં તમને જણાવી દઈએ કે Mercedes Maybach S-650 ગાર્ડ જબરદસ્ત પ્રોટેક્શન આપે છે.

તે જ સમયે તેની અપગ્રેડેડ વિન્ડો અને બોડી સેલ અંદર બેઠેલા વ્યક્તિને ગોળીઓ બોમ્બ અને દારૂગોળોથી બચાવે છે આટલું જ નહીં તેની પાસે AK-47 રાઈફલના હુમલાનો સામનો કરવાની ક્ષમતા પણ છે તે જ સમયે આ કારને એક્સપ્લોઝિવ રેઝિસ્ટન્ટ વ્હીકલ ERV 2010નું રેટિંગ મળ્યું છે.

ગેસ હુમલાના કિસ્સામાં અલગ હવા પુરવઠાની વ્યવસ્થા. જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે આ કાર માત્ર 2 મીટરના અંતરે 15 કિલો TNTના ઉપયોગથી થતા વિસ્ફોટથી બચવાની ક્ષમતા પણ ધરાવે છે આ સિવાય તેની બારીઓમાં પોલીકાર્બોનેટ કોટિંગ છે જ્યારે અંદરથી બખ્તરબંધ છે જેથી તેમાં હાજર વ્યક્તિને વિસ્ફોટથી બચાવી શકાય આવી સ્થિતિમાં ગેસ એટેકની સ્થિતિમાં કેવિનથી અલગથી એર સપ્લાયની વ્યવસ્થા કરી શકાય છે.

એન્જિન ખૂબ જ મજબૂત છે.બીજી તરફ Mercedes-Maybach S- 650 Guard VR10 એ 6.0-લિટર ટર્બો V12 એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે જે 516 bhp અને લગભગ 900 Nm ટોર્ક બનાવે છે તે જ સમયે કારની મહત્તમ સ્પીડ 160 kmph સુધી હોઈ શકે છે આ સિવાય કારમાં ખાસ પ્રકારના રન ફ્લેટ ટાયર પણ ફીટ કરવામાં આવ્યા છે જે પંચર કે પંચર થવાની સ્થિતિમાં પણ કામ કરતા રહેશે અને સ્પીડ ઘટશે નહીં.

ઈંધણની ટાંકી ખાસ સામગ્રીથી બને છે જાણો Mercedes-Maybach S650 Guard VR10 ની ઇંધણ ટાંકી એક વિશિષ્ટ સામગ્રી સાથે કોટ કરવામાં આવી છે જે કટોકટીની સ્થિતિમાં છિદ્રોને આપમેળે સીલ કરે છે અને તે જ વિશિષ્ટ સામગ્રીથી બનેલી છે જેનો ઉપયોગ બોઇંગ AH-64 અપાચે ટેન્ક હેલિકોપ્ટરમાં થાય છે.

મોદી સીએમ તરીકે આ વાહનનો ઉપયોગ કરતા હતા તે જ સમયે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે પીએમ નરેન્દ્ર મોદી ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી હતા ત્યારે તેઓ બુલેટપ્રૂફ મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો એસયુવીમાં મુસાફરી કરતા હતા તે જ સમયે વર્ષ 2014 માં વડા પ્રધાન બન્યા પછી તેમણે BMW-7 સિરીઝ હાઇ-સિક્યોરિટી એડિશનનો ઉપયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું જે બાદ તેમની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને તેમની કારને સમયાંતરે અપગ્રેડ કરવામાં આવી છે.

Advertisement