ઓછું ભણેલી છોકરીઓને શારીરિક સંબંધ બાંધવા માટે આ પોઝિશન સૌથી વધુ આવે છે પસંદ….

તાજેતરના સંશોધન ડેટા પર નજર નાખો તો પુરુષો ખાસ કરીને અપરિણીત સ્ત્રી કરતાં વધુ ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ કરે છે સર્વેમાં બહાર આવ્યું છે કે અપરિણીત મહિલાઓ જે સંબંધો બનાવવામાં સક્રિય છે તેઓ વધુ સુરક્ષિત સંબંધ પસંદ કરે છે.દરેક વ્યક્તિને પ્રણય કરવાની પોતાની અલગ રીત હોય છે. યુવાન છોકરા-છોકરીઓ વચ્ચે પ્રણય વિશે ઘણી વાતો થાય છે.ત્યારે શું તમે જાણો છો કે તેમના પ્રણય બિહેવિયર વિશે કેટલી વાર રિસર્ચ કરવામાં આવ્યું છે. ત્યારે તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં જ ઈન્ડિયાના યુનિવર્સિટીએ બંકિંગ સ્કૂલ, ટેસ્ટમાં નાપાસ થવા અને કોન્ડોમ વિના પ્રણય કરવા વચ્ચે કનેક્શન શોધી કાઢ્યું છે.

Advertisement

છોકરીઓને આ પોજિશન વધારે ગમે છે.ઇન્ડિયાના યુનિવર્સિટીએ 14 થી 17 વર્ષની છોકરીઓની 80,000 ડાયરીનો અભ્યાસ કર્યો અને ત્યાર બાદ આ દાવો રજૂ કરવામાં આવ્યો છે. જેને વાંચ્યા પછી સામાન્ય લોકો આ વિષય પર એક વાર ચોક્કસથી વિચાર કરશે. યુવાનો વચ્ચે આ પ્રકારનો આ પહેલો સર્વે છે.આ અભ્યાસ પૂર્ણ કરવામાં લગભગ 10 વર્ષ લાગ્યાં છે ત્યારે તેમાં ડાયરીમાંથી 387 યુવતીઓના પ્રેમ અને સંબંધો અંગેના વર્તનને સમજવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો.

ત્યારે જે છોકરીઓ અભ્યાસમાં સામેલ હતી તેઓ તે છોકરીઓને તેમના દરેક નાના-મોટા વર્તન વિશે સંશોધકને જણાવી હતી. આ અભ્યાસમાં સામેઆવ્યું છે કે જે છોકરીઓ સ્કૂલ બંક કરે છે અને જે દિવસે ટેસ્ટ ફેલ થાય છે તે દિવસે કોન્ડોમ વિના પ્રણય કરે છે. બીજી તરફ, સુરક્ષિત પ્રણય કરતી છોકરીઓનું શિક્ષણ સ્તર વધુ સારું હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું.

સર્વેના પરિણામોએ જાણવા મળ્યું છે કે સર્વેક્ષણમાં જાણવા મળ્યું છે કે પાછલા દાયકામાં 15 થી 49 વર્ષની અપરિણીત મહિલાઓમાં ગર્ભનિરોધકનો ઉપયોગ 2 ટકાથી વધીને 12 ટકા થયો છે સર્વેમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે 20 થી 24 ગર્ભનિરોધક એનો ઉપયોગ કરે છે. વર્ષના મધ્યમાં થાય છે.આ સર્વેમાં એ પણ જાણવા મળ્યું છે કે 8 માંથી 3 પુરુષો માને છે કે વિપરીતતા વિશે વિચારવું એ મહિલાઓનું કામ છે તેથી જ તેઓ તેના વિશે વધુ ચિંતા કરતા નથી.

આ સંશોધનમાં એક વાત પ્રકાશમાં આવી છે કે લગભગ દરેકને ગર્ભનિરોધકની પદ્ધતિઓ વિશે જ્ઞાન હોય છે 15 તેથી 49 વર્ષીય મહિલાઓ અને પુરુષો બંને ઓછામાં ઓછી એક ગર્ભનિરોધક પદ્ધતિથી વાકેફ છે જો કે આ માહિતીથી એવું કહી શકાય નહીં કે દેશમાં મોટા સ્તરે લોકો સલામત રીતે સંબંધ બાંધે છે.

તાજેતરના એક સર્વેમાં એવું બહાર આવ્યું છે કે કિશોરવયની છોકરીઓની શાળાના દિનચર્યાઓ અને તેમના સંબંધ વચ્ચે નોંધપાત્ર ઘટસ્ફોટ થયો છે. ઇન્ડિયાના યુનિવર્સિટીએ ના સંબંધમાં સ્કૂલની છોકરીઓ પર આ સર્વેક્ષણ હાથ ધર્યું છે તેમનું માનવું છે કે શાળાને બંક કરવા કસોટીમાં નિષ્ફળ થવું અને કોન્ડોમ વિના કમિટ કરવું વચ્ચેનો જોડાણ છે.

દેશમાં 15 થી 49 વર્ષની વયની મહિલાઓમાં ગર્ભનિરોધકના ઉપયોગની ટકાવારી 54 ટકા છે ફક્ત 10 ટકા નવી પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરવાનો આગ્રહ રાખે છે આ પરિણામ આ સર્વેમાં પણ બહાર આવ્યું છે આધુનિક ગર્ભનિરોધક પગલાંમાં ગર્ભનિરોધક વંધ્યીકરણ ગોળીઓ ડાયફ્મ અને આઇયુડી શામેલ છે.

અને આ સર્વેમાં જાણવા મળ્યું છે કે સંબંધો બનાવવા માટે સક્રિય એવી અપરિણીત મહિલાઓ આ પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કરે છે આ સર્વેમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે 25 થી 49 વચ્ચેની મહિલાઓ ગર્ભનિરોધક માટે નસબંધી કરાવે છે સર્વેમાં એ પણ બહાર આવ્યું છે કે સ્ત્રી વંધ્યીકરણની પદ્ધતિ વધુ લોકપ્રિય છે.

અને માત્ર 1 ટકા મહિલાઓ ગોળીઓનો ઉપયોગ કરે છે.યુવાન છોકરીઓ સંભોગ માણી શકે છે આ સર્વેમાં 1000 લોકોનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે જેમની ઉંમર 18 થી 65 વર્ષની વચ્ચે છે જેમને પૂછવામાં આવ્યું કે તેઓ કઈ ઉંમરે તેમના જીવનમાં સૌથી વધુ સેક્સ માણતા હોય છે.

સર્વેક્ષણ કરનારાઓએ પૂછપરછ કરી કે તેઓએ જ્યારે તેમની કુંવારી ગુમાવી છે તેઓએ કઈ ઉંમરે સૌથી વધુ સેક્સ કર્યું છે અને કઈ ઉંમરે તેઓ અનુભવે છે કે તેઓ સેક્સનો સૌથી વધુ આનંદ લેતા હોય છે.આ બાબતો પ્રકાશમાં આવી.આ સર્વેમાં એ પણ બહાર આવ્યું છે કે જ્યારે પુરુષોએ 17 વર્ષની ઉંમરે પહેલી વાર સેક્સ કર્યું હતું જ્યારે 16 વર્ષની ઉંમરે છોકરીઓએ તેમની કુંવારી ગુમાવી દીધી હતી સર્વે અનુસાર જ્યાં પુરુષોએ પ્રથમ વખત સેક્સ કર્યા પછી તેમની શ્રેષ્ઠ સેક્સ માટે 15 વર્ષ રાહ જોવી પડી હતી મહિલાઓએ 10 વર્ષ પછી શ્રેષ્ઠ સેક્સનો અનુભવ કર્યો હતો.

Advertisement