પહેલાંના જમાનમાં અનિચ્છિત ગર્ભ ને રોકવા માટે લોકો અપનાવતા હતા આવી અજીબોગરીબ રીતો….

આજના યુગમાં, આપણી પાસે અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને રોકવા માટે ઘણી પદ્ધતિઓ છે. કોન્ડોમ, હોર્મોનલ ગોળીઓ, ડાયાફ્રેમ જેવી પદ્ધતિઓ સેક્સ્યુઅલી એક્ટિવ લોકોના જીવનને સરળ બનાવી રહી છે. પરંતુ જરા વિચારો, જાતીય સ્વાસ્થ્યના ક્ષેત્રમાં વિજ્ઞાનના આ વિકાસ પહેલા શું સ્થિતિ હશે? તે યુગમાં જન્મ નિયંત્રણ માટે શું વાપરવામાં આવ્યું હશે અને તે કેટલું અસરકારક રહ્યું હશે? આવો અમે તમને કેટલીક ખૂબ જ વિચિત્ર પદ્ધતિઓ જણાવીએ જેનો ઉપયોગ વૃદ્ધ લોકો જન્મ નિયંત્રણ માટે કરતા હતા.

Advertisement

પારો પીવો.પારો એ ધાતુ છે જે થર્મોમીટરની અંદર હોય છે. આ ચળકતી ધાતુ પીવાથી દૂર, તેને તમારા શરીરના કોઈપણ ભાગની આસપાસ લઈ જવું પણ જોખમી બની શકે છે. પરંતુ પ્રાચીન ચીનમાં, સ્ત્રીઓને જન્મ નિયંત્રણ માટે ગરમ પારો પીવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી. આ પદ્ધતિ પણ અસરકારક હતી, કારણ કે તે પીવાથી સ્ત્રીઓનું મૃત્યુ થતું હતું અને મૃત સ્ત્રી ગર્ભવતી કેવી રીતે થશે.

લીંબુ શરબત.લીંબુ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. પરંતુ 17મી સદીમાં મહિલાઓ તેનો ઉપયોગ ગર્ભનિરોધક તરીકે કરતી હતી. તે સેક્સ પહેલા તેની યોનિમાર્ગમાં લીંબુની પાતળી સ્લાઈસ નાખતી હતી. લીંબુનો એસિડિક ગુણ શુક્રાણુઓને મારવા અને પ્રવેશને રોકવા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવતો હતો.

કોકા કોલા.1950 ના દાયકામાં, એક અભ્યાસ પ્રકાશિત થયો હતો જેમાં લખવામાં આવ્યું હતું કે કોકા-કોલા શુક્રાણુઓને મારવામાં અસરકારક હોઈ શકે છે. આ પછી જન્મ નિયંત્રણની આ પદ્ધતિ પ્રચલિત થઈ. કોકમાં હાજર કાર્બોનિક એસિડ અને ખાંડ શુક્રાણુઓને તોડવામાં સફળ માનવામાં આવે છે. આ માટે, સેક્સ પછી તરત જ, મહિલાઓએ કોકની બોટલ ખોલીને તેને સીધી યોનિમાં લગાવવી પડતી હતી, જેથી ફીણ અને ગેસ અંદર જાય અને વીર્યને મારી નાખે.

સ્પોન્જ.માનવ મગજ ઓછા સંસાધનોમાં પણ પોતાના માટે શ્રેષ્ઠ ઉકેલ શોધે છે. 300 એડીની આસપાસ સેક્સ દરમિયાન યોનિમાં જળચરો દાખલ કરીને સ્ત્રીઓ દ્વારા શુક્રાણુના પ્રવેશને રોકવા માટે ખૂબ જ રસપ્રદ પદ્ધતિ હતી. પરંતુ જરા કલ્પના કરો કે યોનિમાર્ગની અંદર સ્પોન્જ રાખવાથી કેટલી અસ્વસ્થતા થઈ હશે.

મગરનો મળ.હા, તમે તે સાચું વાંચ્યું છે. પ્રાચીન ઇજિપ્તમાં, સ્ત્રીઓ સેક્સ દરમિયાન શુક્રાણુઓને પ્રવેશતા અટકાવવા માટે મગરના મળનો ઉપયોગ કરતી હતી. તે તેની કળીઓ બનાવવા માટે મળ સાથે મધ મિક્સ કરતી હતી, જેને તે યોનિમાં દાખલ કરતી હતી. હવે આનાથી શુક્રાણુઓ અટકી જતા હતા કે નહી તે તો તેઓ જ જાણે છે.

વરાળ.વરાળ લેવાના ફાયદાઓ આપણે બધા જાણીએ છીએ. તેનાથી બંધ નાક ખુલે છે, ચહેરાના રોમછિદ્રો ખુલી જાય છે. પરંતુ શું તે શુક્રાણુઓને પણ મારી શકે છે? 200 વર્ષ પહેલા સુધી, મૂળ અમેરિકન મહિલાઓ આ માનતી હતી અને સેક્સ પછી યોનિમાર્ગને સ્ટીમ કરીને શુક્રાણુઓને મારવાનો પ્રયાસ કરતી હતી.

ચેસ્ટીટી બેલ્ટ.જન્મ નિયંત્રણની શ્રેષ્ઠ પદ્ધતિ કઈ છે? સેક્સ થાય જ નહિ. 1800 ના દાયકામાં મહિલાઓ દ્વારા છાતીના બેલ્ટનો ઉપયોગ ઝડપથી વધ્યો. તે મેટલ બેન્ડ હતું જે પેન્ટીની જેમ કમર નીચે પહેરવામાં આવતું હતું. બળાત્કારથી પોતાને બચાવવા ઉપરાંત, મહિલાઓ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને ટાળવા માટે પણ તેનો ઉપયોગ કરતી હતી.

Advertisement