પાર્કમાં મળી આવેલા નાના કાંકરાએ બદલ્યું નસીબ,મહિલા રાતોરાત બની ગઈ કરોડપતિ, જાણો કેવી રીતે….

એવું કહેવાય છે કે વ્યક્તિના ભાગ્યમાં ભરોસો નથી હોતો તે ક્યારે વળશે તે કોઈ કહી શકતું નથી કેટલીકવાર વ્યક્તિ આખી જીંદગી સખત મહેનત કરે છે પરંતુ તે લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરી શકતો નથી અને થોડી મહેનત વિના ભાગ્ય રાતોરાત બદલાઈ જાય છે આવું જ કંઈક કેલિફોર્નિયાની એક મહિલા સાથે જોવા મળ્યું જેનું નસીબ અચાનક બદલાઈ ગયું અને તે કરોડપતિ બની ગઈ હા તમને સાંભળીને નવાઈ લાગશે કે આખરે એ મહિલાને શું મળ્યું જે એક જ દિવસમાં આટલી અમીર બની ગઈ તો ચાલો તમને જણાવીએ કે તે મહિલા સાથે શું થયું હતું.

Advertisement

ભાગ્ય ક્યારે વળશે તે કોઈ જાણતું નથી ઘણા લોકો લોટરી જીતીને અથવા કોઈ કીમતી વસ્તુ મેળવીને પળવારમાં કરોડપતિ બની જાય છે ધંધામાં નિષ્ફળતાના કારણે કેટલાક લોકો રાતોરાત રસ્તા પર આવી જાય છે એટલે કે મહેનત કરતાં નસીબ વધુ બળવાન છે એમ કહેવું ખોટું નહીં હોય જો ભાગ્ય સાથ આપે તો કોઈ પણ વ્યક્તિ ઝડપથી અમીર બની શકે છે આવી જ એક ઘટના સામે આવી છે.

ખરેખર એક મહિલા કેલિફોર્નિયાના એક ટૂરિસ્ટ પાર્કમાં ચાલી રહી હતી તયારે તેણે અચાનક બાજુ પર એક પથ્થર પડતો જોયો આ પથ્થર જોવામાં ખૂબ જ તેજસ્વી અને ખૂબ જ નાનો નાનો કિંમતી પથ્થર હતો જ્યારે મહિલાએ તેને ઉપાડ્યો ત્યારે તેને આશા પણ નહોતી કે તેના કારણે તેનું નસીબ બદલાઈ જશે તે સામાન્ય કાંકરા ન હતો પરંતુ કિંમતી હીરા હતો.

વાસ્તવમાં કેલિફોર્નિયાની રહેવાસી નોરીન વર્ડબર્ગ તેના પતિ માઈકલ રેડબર્ગ સાથે અરકાનસાસના ડાયમંડ સ્ટેટ પાર્કના ક્રેટરની મુલાકાત લેવા ગઈ હતી ત્યાં નૌરીનની નજર ચળકતા પીળા કાંકરા પર પડી શરૂઆતમાં મહિલાને ખબર ન હતી કે તે કાંકરા તરીકે જે ઉપાડી રહી છે તે ખરેખર એક કિંમતી હીરા છે જે પછી નૌરીને પાર્ક ઓથોરિટીને કાંકરો બતાવ્ય જેણે પુષ્ટિ કરી કે તે સાચો હીરો છે.

પાર્કના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે આ પાર્કમાં મળેલો અત્યાર સુધીનો સૌથી મોટો હીરો છે અગાઉ ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં એક પ્રવાસીને 4.49 કેરેટનો હીરો મળ્યો હતો આ પાર્ક પ્રવાસીઓમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે ખરેખર આ ડાયમંડ પાર્ક મુલાકાતે આવતા લોકો હીરાની શોધ કરે છે જેને હીરા મળે છે તે તેનો માલિક બની જાય છે આ પાર્કમાં અનેક જગ્યાએ આવા હીરા પડ્યા છે જે પસંદ કરેલા ભાગ્યશાળી લોકોનું ભાગ્ય બદલી નાખે છે.

ડાયમંડ પાર્કના કાલેબ હોવેલે જણાવ્યું કે નૌરીનને મળેલો હીરો જેલીબીન આકારનો હતો અને તેનો રંગ આછો પીળો હતો માઈક્રોસ્કોપ હેઠળ હીરાને જોયા પછી દરેકને તેના આકાર અને રંગની ખાતરી થઈ ગઈ આ હીરાની શોધ કરનાર નૌરીને ધ ઈન્ડિપેન્ડન્ટને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું કે તેણે હજુ સુધી એ નથી વિચાર્યું કે તે આ હીરાનું શું કરશે માર્કેટમાં આ પ્રકારના હીરાની કિંમત 22 થી 23 લાખ સુધીની આંકવામાં આવી છે જો કે તેના આકારને કારણે તેની કિંમત વધી શકે છે.

Advertisement