પત્નીને બાળક થતું ન હતું તો મોજીલો પતિ યુવતી ખરીદી લાવ્યો,અને કરી દીધી ગર્ભવતી…પણ એક દિવસ…

મિત્રો આજકાલ આવા કિસ્સા બનવા એ સામાન્ય વાત બની ગઈ છે અને મોટા પ્રમાણમાં આવા કિસ્સા આજે જોવા મળી આવતા દેખાય છે અને તેમજ કાયમ માટે આવા કિસ્સા આપણને જાણવા મળતા હોય છે અને તેમજ હવે લોકોમાં એક બીજા પ્રત્યે ખૂબ જ નફરત થવા લાગી છે અને એનું કારણ એ જ છે કે આજકાલ લોકો મહિલાઓને ખરાબ નજરથી જોતા હોય છે.

Advertisement

અને આવા લોકોથી હંમેશા દૂર જ રહેવું જોઈએ તેમજ અહીંયા એક કિસ્સો નજરે આવ્યો છે અને તેના વિશે હું તમને જણાવવા જઈ રહ્યો છુ અને આ કિસ્સો એવો છે કે જેનાથી દરેક ઘરના લોકોને આ વિશે જાણવું જોઈએ કારણ કે ઘણીવાર એવા કિસ્સા બનતા હોય છે કે જેનાથી આપને આઘાત જનક બની જતા હોઈએ છીએ તેવો જ એક કિસ્સો અહીંયા સામે આવ્યો છે.

મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈનના તરાના તહસીલના કાઠ બરોડામાંથી એક સનસનાટીભર્યો કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેને સાંભળીને બધા દંગ રહી ગયા એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કાઠ બરોડા ઉપ સરપંચે નાગપુરથી એક છોકરીને ખરીદી હતી અને તેને 16 મહિના સુધી પોતાના ઘરે રાખી હતી

આ બાળકી પર 16 મહિના સુધી બળાત્કાર ગુજારવામાં આવ્યો હતો અને બાળકીનો જન્મ થતાં જ તેને ઘરની બહાર કાઢી મુકવામાં આવી હતી આ મામલો ત્યારે પ્રકાશમાં આવ્યો જ્યારે યુવતીએ દેવાસ ગેટ પર લાવારસ હાલતમાં પોલીસને તેના દુષ્કર્મની વાર્તા કહી.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ મામલો 6 નવેમ્બરે પ્રકાશમાં આવ્યો હતો વાસ્તવમાં 6 નવેમ્બરના રોજ દેવાસ ગેટ પર 19 વર્ષની એક છોકરી લાવારસ હાલતમાં મળી હતી ત્યારબાદ તેને વન સ્ટોપ સેન્ટર લઈ જવામાં આવી હતી જ્યાં તેની પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી યુવતીએ પોલીસને જણાવ્યું કે ઓપરેશનથી ડિલિવરી થયાના થોડા સમય બાદ તેને ભગાડી દેવામાં આવી હતી.

આવી સ્થિતિમાં તે અહીં-તહીં ભટકતી રહી અને તેની હાલત પણ ખરાબ થઈ ગઈ આટલું જ નહીં તેના પેટમાં ઈન્ફેક્શન પણ થઈ ગયું રિપોર્ટ અનુસાર મહિલાની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે યુવતીના નિવેદન બાદ પોલીસ આરોપીને શોધીને તેના ગામ પહોંચી હતી પોલીસે રાજપાલ સિંહ દરબાર ઉપરાંત તેની પત્ની અને અન્ય બે વ્યક્તિઓ વિરુદ્ધ કેસ નોંધ્યો છે.

રિપોર્ટ અનુસાર રાજપાલે નાગપુરથી યુવતીને ખરીદી હતી અને પછી જ તેને પોતાના ઘરે રાખી હતી ગામલોકોને શંકા ન હતી તેથી છોકરીને 16 મહિના સુધી અંદર રાખવામાં આવી અને તેની પત્નીના પેટ પર ઓશીકું બાંધી રાખવાનું કહ્યું ડિલિવરી સમયે તેને તેની પત્નીના નામે દેવાસની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો મહિલાના બાળકનો જન્મ ઓપરેશન દ્વારા થયો હતો મહિલાએ બાળકને જન્મ આપતાની સાથે જ તેને ઉજ્જૈન રોડ પર અડ્યા વિના છોડી દીધી હતી એટલું જ નહીં તેણે તેને ધમકી પણ આપી હતી કે હવે ક્યારેય તેની સામે આવશો નહીં અને જો તે આ વાત અન્ય કોઈને કહેશે તો તે છોકરીને મારી નાખશે.

યુવતીએ પોલીસને કહ્યું કે તેના માતા-પિતા નથી તેની પાસે માત્ર એક નાનો ભાઈ છે નાગપુરની ચંદા નામની મહિલાએ તેની સાથે લગ્નના બહાને સોદો કર્યો ત્યારબાદ તેને ઉજ્જૈનિયા ગામમાં રાખવામાં આવી અને પછી કેટલાક લોકોની મદદથી તે કાયાથા પહોંચી યુવતીએ પોતાના નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે હું નાગપુરની રહેવાસી છું માતા-પિતા નથી પરિવારમાં 13 વર્ષનો એક ભાઈ છે નાગપુરની ચંદા નામની મહિલા તેને એક પુરૂષને વેચીને ત્યાંથી ચાલી ગઈ લગ્ન તેણીએ લગભગ દોઢ વર્ષ વિતાવ્યા ઘરમાં છુપાઈ.

આ દરમિયાન મને ઘરમાં મળેલી માહિતી મુજબ તે વ્યક્તિની પત્નીને બે બાળકો હતા ત્યારબાદ તેણે પત્નીને નસબંધી કરાવી હતી આ દરમિયાન બાળકોના મોત થયા હતા ઓપરેશન બાદ પત્ની બાળકને જન્મ આપી શકતી ન હતી તેથી તેણે પત્ની અને પરિવારના સભ્યોની સંમતિથી મને બાળક માટે ખરીધી હતી ઉક્ત વ્યક્તિની પત્ની શિખરે ચઢી જશે અને તેના પતિ સાથે રહેવાનું કહેશે જ્યારે હું ગર્ભવતી હતી ત્યારે તે વ્યક્તિ તેની પત્નીના પેટ પર ઓશીકું મૂકતો હતો જેથી લોકો વિચારે કે તે ગર્ભવતી છે.

આ સિવાય તેણે કહ્યું કે મને કારની સીટ પર એવી રીતે બેસાડીને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવી હતી કે કોઈ જોઈ ન શકે આ રીતે કોઈને મારા વિશે જાણવાની મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી તે સમયે દેવાસની પ્રાઈવેટ હોસ્પિટલમાં ડિલિવરી થઈ મારી પત્નીનું નામ હતું બાળકના બર્થ સર્ટિફિકેટમાં પત્નીનું નામ છે એવું લખ્યું હતું દશેરાના દિવસે બાળકને જન્મ આપતાં કેટલાંક લોકો કારમાં બેસીને ઉજ્જૈન છોડી ગયા હતા આ વાત કોઈને કહીશ તો જાનથી મારી નાખીશું તેવી ધમકી આપી હતી.

આ બાબતે મહિલા અને બાળ વિકાસ વિભાગના ડાયરેક્ટર સાબીર અહેમદ સિદ્દીકીનું કહેવું છે કે પોલીસને પત્ર લખવામાં આવ્યો છે જેથી આરોપીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવે હાલ બાળકીની સારવાર ચાલી રહી છે અને મહિલા અને બાળ વિકાસની ટીમ પોલીસને મદદ કરવામાં વ્યસ્ત છે જેથી આરોપીને કડકમાં કડક સજા મળી શકે.

Advertisement