પતિએ પત્નીની હત્યા માટે બનાવ્યો હતો માસ્ટર પ્લાન,પણ પત્નીની જગ્યા એ સાળીની થઈ ગઈ હત્યા…

પતિ-પત્નીનો સંબંધ વિશ્વાસના દોર પર આધારિત છે અને આ સંબંધમાં એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે બંને જીવનભર એકબીજાને સાથ આપશે પરંતુ બદલાતી સામાજિક વ્યવસ્થા અને જીવનશૈલીને કારણે હવે આ સંબંધો પર પણ અસર પડી રહી છે તે જ સમયે અમેરિકાથી પતિ-પત્ની સાથે જોડાયેલા એક સમાચાર આવ્યા છે જે ખૂબ જ ડરામણી છે હા આ સમાચાર વાંચીને તમે પણ ચોંકી જશો આવો જાણીએ આવી સ્થિતિમાં શું છે સમગ્ર મામલો.

Advertisement

તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકામાં ખતરનાક રીતે હત્યા કરનાર વ્યક્તિને કોર્ટે સજા સંભળાવી છે હા એ વાત જાણીતી છે કે દોષિતે તેની પત્નીની હત્યાનું કાવતરું ઘડ્યું હતું પરંતુ ભૂલથી તેની પત્નીને બદલે ભાભીએ જીવ ગુમાવ્યો હતો તમને જણાવી દઈએ કે ‘ધ સન’ના અહેવાલ મુજબ હત્યારા કેવિન લુઈસે વર્ષ 2017માં અમેરિકાના વોશિંગ્ટનમાં આ ઘટનાને અંજામ આપ્યો હતો અને તે તેની પત્ની અમાન્ડા કેનાલ્સની હત્યા કરવા માંગતો હતો.

આ માટે કેવિને તેના પિતરાઈ ભાઈ ગેરાડન ફેલ્પ્સને ફોરવર્ડ કર્યો અને તેને મૃત્યુના બદલામાં ઘણા પૈસા ચૂકવવાનું કહ્યું અને પત્નીને મારવા માટે તેના પિતરાઈ ભાઈને 2400 યુએસ ડોલર આપ્યા તે જ સમયે મૃત્યુની સોપારી લીધા પછી ગેરાડન ઘટનાના દિવસે અમાન્ડાના ઘરે પહોંચ્યો અને દરવાજો ખખડાવ્યો તે જાણીતું છે કે દરવાજો ખોલતાની સાથે જ તેણે પાંચ ગોળીબાર કર્યો અને ગોળી વાગવાથી મહિલાનું ઘટનાસ્થળે જ મૃત્યુ થયું તે જ સમયે જાણવા મળે છે કે તે સમયે અમાન્ડાના ત્રણ માસૂમ બાળકો પણ ઘરમાં હતા.

તે જ સમયે આપણે જણાવી દઈએ કે જેરાડોનની હત્યા કરનાર અમાન્ડા નથી પરંતુ તેની બહેન અલીશા અને અમાન્ડા તે સમયે ઘરની બહાર બિઝનેસ ટ્રિપ પર ગયા હતા અને અલીશા તેની ગેરહાજરીમાં તેની બહેનના ત્રણ બાળકોની સંભાળ રાખી રહી હતી આવી સ્થિતિમાં હવે કોર્ટે આ કેસમાં દોષિતોને કડક સજા સંભળાવી છે.

નોંધનીય છે કે કોર્ટે પત્નીની હત્યાનું કાવતરું ઘડનાર કેવિનને 31.5 વર્ષની જેલ અને તેના પિતરાઈ ભાઈને 15 વર્ષની જેલની સજા ફટકારી છે એટલું જ નહીં કોર્ટે આદેશ આપ્યો છે કે કેવિન આખી જિંદગી તેની પત્ની અને બાળકોને મળી શકે નહીં.

મિત્રો બીજો એક આવોજ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેના વિશે આપણે જાણીશું.પૂણામાં પત્નીની હત્યા કરી લાશ કોથળામાં પેક કરી ઘરમાં મૂકી જતા રહેલા પતિની ધરપકડ કરાયા બાદ આ ઘટનામાં સનસનીખેજ ખુલાસો થયો છે. જે દિવસે પતિએ પત્નીની હત્યા કરી તે દિવસે રાત્રે પતિ ઊંઘી રહ્યો હતો ત્યારે પત્નીએ ચપ્પુ વડે હુમલો કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

પતિની ઊંઘ ઉડી જતાં તે બચી ગયો હતો. તે વખતે વાતચિત કરી બન્ને ઊંઘી ગયા હતા. બીજા દિવસે સવારે રોટલી બનાવતા બનાવતા પત્નીએ પતિને એલફેલ સંભળાવતા આખરે પતિના મગજ પર ઝનૂન સવાર થઈ ગયું હતું અને સવારે સવા નવ વાગ્યે જ ગળે ટૂંપો આપી પત્નીની હત્યા કરી હતી.

પુણાના મુક્તિધામ સોસાયટી વિસ્તારમાં અઠવાડિયા પહેલા એટલે કે તા. ૩જી ડિસેમ્બરે સવારે સવા નવ વાગ્યે પત્નીની હત્યા કરીને લાશને રૂમમાં સંતાડીને ભાગી જનાર આરોપી પતિને પુણા પોલીસે રાજસ્થાનથી ઝડપી પાડ્યો છે. અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે, દલાલો મારફત લગ્ન કરનાર યુવકને પત્અનીે માર મારતા પત્નનીનું ગળું દબાવી હત્યા કરી, લાશ કોથળામાં પેક કરીને એક રાત સાથે ઉંઘ્યો હતો.

ત્યારબાદ વતન રાજસ્થાન ભાગી ગયો હતો.સુત્રોના જણાવ્યા અનુસાર મૂળ રાજસ્થાનના પાલી જિલ્લાનો નીમ્બાલી ગામનો વતની લીખારામ ઉર્ફ લક્ષ્મણ કેશારામ ચૌધરી હાલ સુરતમાં અર્ચના સ્કૂલ પાસે મુક્તિધામ સોસાયટીમાં મકાન નંબર ૬૫૦ની ટેરેસવાળી રૂમમાં રહેતો હતો.

તેના થોડા મહિનાઓ પહેલા જ દલાલોના માધ્યમથી કૌશલ્યા નામની યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. તે માટે દલાલોનો ત્રણ લાખ રૂપિયા આપ્યા હતા. પરંતુ લગ્ન બાદ કૌશલ્યા લીખારામ સાથે સારૂ વર્તન કરતી ન હતી. અવાર-નવાર ઝઘડાઓ કરતી હતી.

બીજી ડિસેમ્બરે રાત્રે કૌશલ્યાએ લીખારામ પર ચપ્પુ વડે હુમલો કર્યો હતો. તે વખતે લીખારામને એવું લાગ્યું હતું કે પત્ની પોતાને મારી નાખે તે પહેલા તે પત્ નીની હત્યા કરી નાખે. પણ તે વખત વાતચિત કરી સમાધામ કરી બન્ને ઊંઘી ગયા હતા. પણ લખીરામને આખી રાત ઊંઘ આવી નહીં. સવારે નવેક વાગ્યે પત્ ની રોટલી બનાવતા બનાવતા પતિ વિશે એલફેલ શૂ્‌દો બોલવા લાગી તે વખતે પતિના મગર પર ઝનૂન સવાર થઈ ગયું અને ટૂંપો આપી ત્યાં જ પત્નીની હત્યા કરી હતી.

ત્યાર બાદ લાશને કોથળામાં પેક કરી દીધી હતી. ત્રણ તારીખની રાત્રે કોથળાને બાજુમાં રાખીને જ સૂઈ ગયો હતો. ચાર તારીખે સવારે તે લાશવાળો કોથળો ત્યાં જ મુકીને રૂમ ખાલી કરીને નાસી ગયો હતો. પુણા પોલીસે ગુનો દાખલ કરીને આરોપી પતિને અઠવાડિયા બાદ રાજસ્થાનથી ઝડપી પાડ્યો છે.

આ રીતે થઈ પોલીસને જાણરૂમ ખાલી કર્યા બાદ લખીરામે મકાનમાલિકને ફોન મારફતે જાણ કરી હતી કે રૂમ ચેક કરી લેજાે. મકાનમાલિકની પત્ની જ્યારે રૂમ ચેક કરવા ગયાં ત્યારે ત્યાં કોથળામાં લાશ જાેઇ એ સાથે જ તેમણે તેના પતિને ફોન કર્યો હતો.

મકાનમાલિકે પોલીસને જાણ કરી હતી.લારીમાં સામાન ભરી અમદાવાદ ગયો, ત્યાં રૂ. ૧,૫૦૦માં લારી વેચી નાખીપત્નીની હત્યા કર્યા બાદ લખીરામ માલ-સામાન લારીમાં ભરી ચાલતો ચાલતો અમદાવાદ ગયો હતો. ત્યાં રૂ.૧.૫૦૦માં લારી વેચી નાખી નાણાં મળતા વતન જવાની ટિકિટ કપાવી હતી.

Advertisement