પત્ની ને 4 વર્ષ સુધી 1 જ રૂમ માં બંધ કરી રાખી પતિએ,કારણ જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

મિત્રો આજે અમે તમને એક ચોંકાવનારી ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના વિશે સાંભળીને દરેકના દિલ ઠરી જશે તમે જાણો છો કે આઝાદીના 70 વર્ષ પછી પણ ભારતમાં મહિલાઓની સ્થિતિ સંતોષકારક કહી શકાય નહીં આધુનિકતાના વિસ્તરણ સાથે દેશમાં દિવસેને દિવસે વધી રહેલા મહિલાઓ વિરુદ્ધના ગુનાઓના આંકડા ચોંકાવનારા છે તેઓ હજુ પણ વિવિધ પ્રકારના ધાર્મિક રિવાજો અયોગ્ય પ્રથાઓ જાતીય અપરાધો લિંગ ભેદભાવ ઘરેલું હિંસા નિમ્ન પ્રમાણભૂત જીવનશૈલી નિરક્ષરતા કુપોષણ દહેજ ઉત્પીડન સ્ત્રી ભ્રૂણ હત્યા સામાજિક અસુરક્ષા અને ઉપેક્ષાને આધિન છે.

જો કે છેલ્લા કેટલાક દાયકાઓમાં સંરક્ષણ અને વહીવટ સહિત લગભગ તમામ સરકારી અને બિન-સરકારી ક્ષેત્રોમાં મહિલાઓની ભાગીદારી તેમની સ્વાયત્તતા અને અધિકારોનું કાનૂની અને રાજકીય રક્ષણ ઝડપથી બદલાતા હકારાત્મક સામાજિક વલણ શૈક્ષણિક સ્તરમાં સુધારો આંતરરાષ્ટ્રીય રમતગમતની ઘટનાઓમાં તેમની ભાગીદારી અને કૌશલ્ય અને સિનેમા સર્જનાત્મકતા વેપાર સંચાર વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી જેવા મહત્વના ક્ષેત્રોમાં પણ ઘણા મોટા ફેરફારો જોવા મળ્યા છે પરંતુ આ તો માત્ર શરૂઆત છે જો તેમને દરેક રીતે શિક્ષિત સુરક્ષિત અને સુરક્ષિત નહીં કરવામાં આવે તો ત્યાં સુધી આપણી સ્વતંત્રતા અપૂર્ણ ગણવામાં આવશે.

આખી દુનિયામાં દરેક જગ્યાએ આજે પણ મહિલાઓની ઉત્પીડન સર્વોચ્ચ છે મિત્રો આજે પણ આપણા દેશમાં મહિલાઓનું શોષણ થાય છે જેમાં ઘણા એવા કિસ્સાઓ છે જે નોંધાતા પણ નથી મિત્રો આજે અમે તમને આવી જ એક ઘટના વિશ જણાવવા જઈ રહ્યું છે કે જોઈ અને સાંભળીને આત્મા કંપી જાય છે ગ્વાલિયરમાં પતિએ પત્ની પર અત્યાચાર કરવાની હદ વટાવી પરિણીત મહિલાને તેના પતિ અને સાસરિયાઓએ ચાર વર્ષ સુધી ઘરમાં બંધક બનાવીને રાખી.

તેને પૂરતું ભોજન આપવામાં આવ્યું ન હતું તેથી તેને ટીબી થયો અને તે છેલ્લા સ્ટેજમાં છે બહોદાપુર પોલીસે મહિલાની ફરિયાદના આધારે પતિ વિરુદ્ધ દહેજ એક્ટનો કેસ નોંધ્યો છે ગ્વાલિયરના રામજીના સમગ્ર વિસ્તારમાં રહેતી સોનિયા જીવન અને મૃત્યુની લડાઈ લડી રહી છે.

27 વર્ષની ઉંમરે તે 50 વર્ષની દેખાવા લાગી છે કારણ છે દહેજ લોભી પતિ અને સાસરિયાઓનો અત્યાચાર સોનિયાના લગ્ન ગ્વાલિયરમાં રહેતા ગુલફામ ખાન સાથે 1 જાન્યુઆરી 2018ના રોજ થયા હતા લગ્ન દરમિયાન સોનિયાની માતાએ જમાઈ ગુલફામને બાઇક આપી હતી પરંતુ લગ્ન બાદ તેણે ગુલફામમાં બાઇક વેચી દીધી હતી અને સોનિયા પાસે તેના મામા પાસેથી બીજી કાર લેવાની માંગણી કરવા લાગી હતી.

ધીમે ધીમે પતિએ સોનિયાને ત્રાસ આપવાની તમામ હદો વટાવી દીધી તેને એક રૂમમાં બંધક બનાવીને રાખવામાં આવ્યો હતો સવારે તેને ઘરના કામ માટે બહાર લઈ જવામાં આવતી ત્યાર બાદ તે આખો દિવસ પોતાને રૂમમાં બંધ કરીને રાખતો હતો સાંજે કામ પરથી પાછા ફર્યા પછી તે ફરીથી તેને ઘરના કામ કરવા માટે બહાર લઈ જતો બધુ કામ પત્યા પછી તેને ફરીથી રૂમમાં બંધ કરી દેવામાં આવતો લગભગ ચાર વર્ષથી સોનિયાને આ રીતે હેરાન કરવામાં આવી રહી હતી આ અત્યાચાર વચ્ચે સોનિયાએ એક પુત્રી અને પછી પુત્રને જન્મ આપ્યો.

જ્યારે સોનિયાએ દહેજનો વિરોધ કર્યો તો તેણે તેને મારવાનું શરૂ કરી દીધું ધીમે-ધીમે પતિએ સોનિયાને ત્રાસ આપવાની તમામ હદો વટાવી દીધી તેને એક રૂમમાં બંધક રાખવામાં આવી હતી સવારે ઘરના કામ માટે બહાર લઈ જવામાં આવી હતી પછી આખો દિવસ રૂમમાં બંધ રાખવામાં આવી હતી.

સાંજે કામ પરથી પરત ફર્યા બાદ તે તેને ઘરના કામ માટે બહાર લઈ જતો બધુ કામ પત્યા પછી તેને રૂમમાં બંધ કરી દેતો લગભગ ચાર વર્ષથી સોનિયા પર આ પ્રકારનો ત્રાસ ગુજારવામાં આવતો હતો આ અત્યાચાર વચ્ચે સોનિયાએ એક પુત્રી અને પછી પુત્રને જન્મ આપ્યો ગુલફામે ચાર વર્ષ સુધી આ રીતે સોનિયાને બંધક બનાવી રાખી હતી.

માનસિક અને શારીરિક ત્રાસને કારણે સોનિયાને ટીબી ટ્યુબરક્યુલોસિસ થયો આ રોગની સારવાર કરાવવાને બદલે સોનિયા તેને તેના પતિ તાંત્રિક બાબા અને હકીમને બતાવતી રહી ધીમે ધીમે સોનિયાનો ટીબી છેલ્લા સ્ટેજ પર આવી ગયો છે 27 વર્ષની સોનિયા હવે 50ની ઉપર દેખાઈ રહી છે.

પતિ ગુલફામ ક્યાંક ગયો ત્યારે સોનિયાએ તેની માતાને જાણ કરી માતા દોડીને પતિની ગેરહાજરીમાં પોતાની પ્રિયતમાને સાસરેથી બહાર લાવી હતી અને તરત જ તેને પોલીસ પાસે લઈ ગઈ હતી સોનિયાએ પોલીસને પોતાની વાત કહી બહોદાપુર પોલીસે આરોપી પતિ ગુલફામ વિરુદ્ધ દહેજ એક્ટનો કેસ નોંધ્યો છે પોલીસ હવે સોનિયાની હાલત સુધરવાની રાહ જોઈ રહી છે CSPએ કહ્યું કે પતિ વિરુદ્ધ દહેજ એક્ટનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે સોનિયાના નિવેદન બાદ પોલીસ આગળની કાર્યવાહી કરશે.