પહેલા કરી ચોરી,પછી બધો સામાન પાછો મૂકી ગયો,ભૂલ થઈ હોવાનું કહી માફીપત્ર લખી, જાણો સમગ્ર મામલો…

કોરોના કાળથી ચોરીની ઘટનાઓ પણ ઘણી મોટી છે સામાન્ય રીતે જ્યારે ચોર ચોરી કરે છે ત્યારે તે ચોરીનો માલ વેચે છે અથવા પોતાની પાસે રાખે છે પરંતુ ઉત્તર પ્રદેશના બાંદા જિલ્લાના બિસંડા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં ચોરીનો મામલો સામે આવ્યો છે અહીં ચોરોને ચોરી કર્યા બાદ ખબર પડી કે તેઓએ એક ગરીબના ઘરમાં ચોરી કરી છે આવી સ્થિતિમાં તેણે માફી માંગીને ચોરીનો તમામ સામાન પરત કર્યો હવે આ અનોખી ચોરી વિસ્તારમાં ચર્ચાનો વિષય બની છે.

Advertisement

યુપીના બાંદામાં ચોરીની એક રસપ્રદ ઘટના સામે આવી છે અહીં પહેલા તો ચોરોએ વેલ્ડીંગની દુકાનમાંથી હજારોની કિંમતના સામાન પર હાથ સાફ કર્યો પરંતુ બાદમાં ચોરોના દિલને માત્ર ઠેસ જ પહોંચી નહીં પરંતુ તેઓ ખૂબ જ ભાવુક પણ થઈ ગયા

ચોરોએ પીડિતાની દરેક વસ્તુ પરત કરી અને તેને માફી માંગતો પત્ર લખ્યો ચોરોએ આ ઘટના પાછળ ખોટી માહિતીને જવાબદાર ગણાવી હતી આ માટે ચોરોએ ચોરીનો માલ એક બોરી અને બોક્સમાં પેક કરીને એક કાગળ પર માફીપત્ર લખીને ચોંટાડ્યો હતો આ ઘટના પોલીસ સહિત વિસ્તારમાં ચર્ચાનો વિષય બની છે.

ગરીબ માણસની દુકાનમાં ચોર.જે વ્યક્તિના ઘરમાં ચોરી થઈ હતી તેનું નામ દિનેશ તિવારી છે તે એક ગરીબ વ્યક્તિ છે તેણે 40 હજાર રૂપિયાની લોન લઈને વેલ્ડીંગની દુકાન ખોલી હતી જોકે 20 ડિસેમ્બરે સવારે જ્યારે તે દુકાને પહોંચ્યો ત્યારે તાળું તૂટેલું જોવા મળ્યું હતું દુકાનની અંદરની દરેક વસ્તુ પણ ગાયબ હતી આવી સ્થિતિમાં દિનેશે બિસંડા પોલીસ સ્ટેશનમાં ચોરીની જાણ કરી હતી જો કે ઈન્સ્પેક્ટરની ગેરહાજરીને કારણે કેસ નોંધાયો ન હતો.

મળતી માહિતી મુજબ ઘટના જિલ્લાના બિસંડા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના ચંદ્રાયલ ગામની છે જ્યાં દિનેશ તિવારી નામના વ્યક્તિની દુકાનમાં ચોરી થઈ હતી દિનેશ આર્થિક રીતે ખૂબ જ ગરીબ છે થોડા સમય પહેલા તેણે વ્યાજે ચાલીસ હજાર રૂપિયાની લોન લઈને વેલ્ડીંગનું નવું કામ કર્યું હતું રાબેતા મુજબ, 20 ડિસેમ્બરના રોજ સવારે જ્યારે તે તેની દુકાન ખોલવા માટે પહોંચ્યો ત્યારે તેણે જોયું કે દુકાનનું તાળું તૂટેલું હતું

અને સામાન વેલ્ડીંગના સાધનો અને અન્ય વસ્તુઓની ચોરી થઈ હતી આ પછી તેણે બિસંડા પોલીસ સ્ટેશનને ઘટનાની જાણ કરી પરંતુ સ્થળ પર ઇન્સ્પેક્ટર ન હોવાને કારણે કેસ નોંધી શકાયો નહીં 22 ડિસેમ્બરે તેને ગામના લોકો પાસેથી ખબર પડી કે તેનો સામાન ઘરથી થોડે દૂર એક ખાલી જગ્યા પર પડ્યો છે ચોરોએ દિનેશનો સામાન ગામમાં જ એક ખાલી જગ્યાએ ફેંકી દીધો હતો.

ચોરોએ માલ પરત કર્યો.આ ઘટનાના બે દિવસ જ થયા હતા ત્યારે જાણવા મળ્યું કે ચોરીનો સામાન ગામમાં એક ખાલી જગ્યાએ પડેલો હતો આ વસ્તુઓ ચોરોએ પોતાની પાસે રાખી હતી ખરેખર ચોરી કર્યા પછી ચોરોને ખબર પડી કે દિનેશ તિવારી ખૂબ ગરીબ છે આવી સ્થિતિમાં ચોરોનું હૃદય દ્રવી ઉઠ્યું અને તેઓએ સામાન પરત કર્યો આટલું જ નહીં ચોર પરત ફરતી વખતે ખૂબ જ ભાવુક પણ થઈ ગયા હતા એટલા માટે તેણે સ્લિપ લખીને દિનેશ તિવારીની માફી પણ માંગી હતી.

માફી માંગતો પત્ર લખ્યો.ચોરોએ સ્લિપમાં લખ્યું હતું કે આ દિનેશ તિવારીની સામાન છે અમને તમારા વિશે બહારના વ્યક્તિ પાસેથી જાણવા મળ્યું અમે ફક્ત તેને જ જાણીએ છીએ જેણે સ્થાન આપ્યું છે કે તે કોઈ સામાન્ય માણસ નથી પરંતુ જ્યારે અમને તેની જાણ થઈ ત્યારે અમે ખૂબ જ દુઃખી થઈ ગયા એટલા માટે અમે તમારી સામગ્રી પાછી આપીએ છીએ ખોટા લોકેશનને કારણે અમે ભૂલ કરી.

આ ઘટનાથી SHO પણ ચોંકી ઉઠ્યા હતા.જ્યારે બિસંડા પોલીસ સ્ટેશનના એસએચઓને આ ઘટનાની જાણ થઈ તો તેઓ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા તેમણે કહ્યું કે ચોર ક્યાંકથી ચોરી કરે અને સામાન પરત આવે એ હાસ્યની વાત છે મારા આખા વર્ષોના કામમાં મેં આના જેવું ક્યારેય જોયું નથી આ બહુ ફિલ્મી વાત છે.

માલ મળ્યો ત્યારે ગરીબ દુકાનદાર ખુશ થયો.બીજી તરફ દિનેશ તિવારી જ્યારે તેમનો સામાન પાછો મળ્યો ત્યારે ખૂબ જ ખુશ દેખાતા હતા તેણે જણાવ્યું કે ચોર દુકાનમાંથી 2 વેલ્ડીંગ મશીન 1 મોટું કટર મશીન 1 વજન કરવાનું મશીન 1 ગ્લેન્ડર અને 1 ડ્રીલ મશીન લઈ ગયા પરંતુ હવે તેઓએ બધું પાછું આપી દીધું છે એક પેમ્ફલેટમાં માફી પણ માંગવામાં આવી છે મને મારી સામગ્રી મળી છે હું તેનાથી ખુશ છું ઉપરવાળાએ મારી આજીવિકા બચાવી.

Advertisement