પ્રિય છોકરીઓ,બ્રાને તમારા સ્વાસ્થ્ય સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી, તો થઈ જાવ રિલેક્સ….

સ્તનો વિશે ઘણી માન્યતાઓ પ્રચલિત છે આમાંથી એક એ છે કે બ્રા ન પહેરવાના કારણે તેઓ ઢીલા લટકવા લાગે છે આ ડરને કારણે ઘણી છોકરીઓ લોકડાઉનમાં ઘરની અંદર રહીને પણ બ્રાના કડક થવું સહન કરે છે તેના ઉપર હવે જ્યારે આ ભેજવાળું ચીકણું હવામાન આવી ગયું છે ત્યારે બ્રાનો પટ્ટો વધુ કડક બને છે શું તમે તમારી બ્રા ઉતારવા માંગો છો જો હા તો ચોક્કસ કરો અને અહીં અમે તમને સમર્થન આપવા માટે કેટલીક વધુ વૈજ્ઞાનિક દલીલો આપી રહ્યા છીએ.

Advertisement

બ્યુટી સ્ટીરિયોટાઇપ્સ અને બ્રા.બ્રાને લઈને આપણા સમાજમાં ઘણી સ્ટીરિયોટાઈપ્સ છે અમેઝિંગ જુઓ કે તે માત્ર સુંદરતા સાથે સંકળાયેલું નથી પણ સંસ્કૃતિ સાથે પણ જ્યારે બ્રા એ માત્ર એક લિંગરી છે અને તેને પહેરવી કે ન પહેરવી એ દરેક સ્ત્રીની અંગત પસંદગી છે આપનારાઓ એવી પણ દલીલ કરે છે કે બ્રા ન પહેરવાથી સ્તનનો આકાર બગડી શકે છે તેનું કદ બદલાઈ શકે છે અને ઘણું બધું.

શું સ્વાસ્થ્ય સાથે કોઈ જોડાણ છે.થોડા સમય પહેલા ઘણા અભ્યાસોએ સૂચવ્યું હતું કે બ્રા પહેરવાથી સ્તન કેન્સરનું જોખમ વધી શકે છે પરંતુ લોકપ્રિય માન્યતાની વિરુદ્ધ, બ્રા પહેરવાથી સ્વાસ્થ્યમાં વધારો થતો નથી વાસ્તવિકતા એ છે કે તેને લાંબા સમય સુધી પહેરવાથી તમે અસ્વસ્થતા અને ખેંચાણ અનુભવી શકો છો તે પણ આવા ગરમ ઉનાળામાં.

આ સિવાય સવારે ચાલવું, સ્વિંગ ઝૂલવું, દોરડા કૂદવાનું અને સ્વિમિંગ કરવાથી છાતી મજબૂત અને સુવ્યવસ્થિત બને છે.થોરાસિક માટે કેટલીક ટીપ્સકિશોરાવસ્થામાં, અન્ય શારીરિક ફેરફારોની સાથે થોરેક્સનો વિકાસ પણ થાય છે. આ લક્ષણો બારથી ચૌદ વર્ષની વય સુધી દેખાય છે. ચૌદથી અઢાર વર્ષની વય દરમિયાન, છાતીમાં ઝડપથી વધારો થાય છે. થોરાસિક વિકાસની શરૂઆતમાં, યુવતીઓએ બ્રેસર્સ પહેરવાનું શરૂ કરવું જોઈએ જેથી થોરેક્સને યોગ્ય આકાર મળી શકે. હંમેશાં યોગ્ય કદ, સારા કૌંસ પસંદ કરો. સસ્તી બ્રેસર ધોવાથી ધોવાઇ જાય છે.

જે મહિલાઓએ ડિલિવરી પછી શિશુને સ્તનપાન કરાવ્યું છે તેઓએ હંમેશાં ચુસ્ત બ્રેસર પહેરવું જોઈએ, નહીં તો સ્તનોની સુંદરતા નાશ થવા લાગે છે. ડિલિવરી પછી શારીરિક સંભાળની સૌથી વધુ જરૂર હોય છે. ખોટી રીતે ખવડાવવાથી સ્તનોની નરમતા ઓછી થાય છે અને તે સ્વિંગ થવા લાગે છે. ક્યારેય સૂઈને બાળકને દૂધ ન ખાવું. હંમેશાં તમારા પોતાના પર બેસીને અને બાળક પર સૂવાથી સ્તનપાન કરાવો. સ્તનપાન કરતી વખતે, બાળકના માથા હેઠળ હથેળી મૂકો જેથી બાળકનું માથું એક જગ્યાએ સ્થિર રહે.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે બ્રા ન પહેરવાના ઘણા ફાયદા છે જેમ કે સારી સ્તન ત્વચા.નિયમિતપણે બ્રા પહેરવાથી સ્તનોની ત્વચામાં વધારો થઈ શકે છે અને પરસેવો થઈ શકે છે જે છિદ્રોને બંધ કરી શકે છે અને બળતરા પેદા કરી શકે છે ખાસ કરીને સ્તનોની નીચે જો કે તે મોટા સ્તનો ધરાવતી સ્ત્રીઓમાં વધુ સામાન્ય છે જો તમે ક્યારેય વર્કઆઉટ કર્યા પછી તમારી સ્પોર્ટ્સ બ્રા ખૂબ લાંબા સમય સુધી પહેરી હો તો તમે કદાચ આ બર્નિંગ સેન્સેશનનો અનુભવ કર્યો હશે.

બહેતર પરિભ્રમણ.ઘણા કલાકો સુધી સતત બ્રા પહેરવાથી તમને ગૂંગળામણ થઈ શકે છે અને અસ્વસ્થતા અનુભવાય છે બ્રા ખરેખર પીઠ અને છાતીના સ્નાયુઓમાં લોહીના પ્રવાહને ઘટાડી શકે છે જે પીડા તરફ દોરી શકે છે બ્રા પહેરીને તમે તમારા શરીરના ઉપરના ભાગમાં વધુ સારું પરિભ્રમણ બનાવી શકો છો.

સ્વસ્થ સ્તનો.બ્રા પહેરવાથી બ્રેસ્ટના ટિશ્યુઝ ચુસ્ત રહે છે જેના કારણે સ્તન સુધી લોહી યોગ્ય રીતે નથી પહોંચતું બ્રા ન પહેરવાથી બ્રેસ્ટમાં બ્લડ સર્ક્યુલેશન સારું થાય છે જેના કારણે સ્તન વધુ હેલ્ધી રહી શકે છે.

સારી ઊંઘ.સંભવત દરેક સ્ત્રી રાત્રે અથવા કામ પરથી પાછા ફર્યા પછી બ્રેલેસ સૂવાનું પસંદ કરે છે આનું કારણ પણ ઘણું સ્પષ્ટ છે આપણે કોઈપણ જાતની ચુસ્તતા અનુભવ્યા વિના સૂઈ શકીએ છીએ.

ઈન્ટરનેશનલ જર્નલ ઓફ ક્રોનોબાયોલોજીમાં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે સૂતી વખતે બ્રા કે પેન્ટી જેવા ચુસ્ત કપડા પહેરવાથી ઊંઘ દરમિયાન તકલીફ થઈ શકે છે તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટ્સને પણ સારી રીતે શ્વાસ લેવા દેવા જોઈએ ખાસ કરીને સૂતી વખતે.

શ્વસન દરમાં સુધારો.ઉનાળાની ઋતુમાં તમારી જાતને બ્રાની પકડમાં રાખવી ખૂબ મુશ્કેલ હોય છે આવી સ્થિતિમાં ચુસ્ત અથવા વાયરવાળી બ્રા પહેરવાથી તમને ખેંચાણનો અનુભવ થઈ શકે છે અને તમને ગૂંગળામણ પણ થઈ શકે છે તેથી બ્રા ન પહેરવાથી તમને હળવા લાગે છે સાથે સાથે તમારા ડાયાફ્રેમ પર ઓછું દબાણ આવે છે.

પીરિયડ્સ ઓવ્યુલેશન પછી, શરીરમાં પ્રોજેસ્ટેરોન અને એસ્ટ્રોજન હોર્મોન્સનું સ્તર વધવાનું શરૂ કરે છે. આને કારણે, સ્ત્રીઓનું સ્તન કદ વધે છે. ગર્ભાવસ્થા ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન, સ્ત્રીઓના શરીરમાં ઘણા આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ આવે છે. આને કારણે સ્તનોના કદમાં પણ અચાનક વૃદ્ધિ થાય છે. આ સિવાય ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન મહિલાઓના સ્તનોના પેશીઓમાં પણ રક્ત પરિભ્રમણ વધે છે, જેના કારણે સ્તનનું કદ વધે છે.ઘણી વખત વજન વધવાની સાથે સ્તનોનું કદ પણ વધે છે.

ખરેખર, સ્તન સ્તન પેશી, ટ્યુબ્યુલ્સ, લોબ્યુલ્સ અને ચરબીના પેશીઓથી બનેલું છે અને આને કારણે શરીરના વજનમાં વધારો થતાં સ્તનનું કદ વધે છે.ઘણા લોકોમાં, સ્તનો વિશે એક ગેરસમજ છે કે સ્તનો દબાવવાથી તેનું કદ વધે છે. આ માત્ર એક ભ્રમ છે કારણ કે આજદિન સુધી એટલું સંશોધન થયું છે કે જે મુજબ આવી કોઈ પરિસ્થિતિ નથી અને જ્યારે સ્તનો દબાવતી વખતે તેનું કદ મોટું થવાનું.

Advertisement