પુરુષો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ સફેદ ડુંગળી,ફાયદા જાણીને તમે પણ આજથી જ શરૂ કરી દેશો તેનું સેવન….

શું આપ જાણો છો કે ડુંગળી કે જેનું આપણે શાક બનાવીને ખાઇએ છીએ તે શારીરિક માનસિક અને કામશક્તિને પ્રોત્સાહન પણ આપે છે ડુંગળી આપની અનેક ગંભીર બીમારીઓ પણ દૂર કરી શકે છે ભોજન સાથે ડુંગળી જરૂર ખાવો વીર્ય વૃદ્ધિ માટે સફેદ ડુંગળીનાં રસ સાથે મધ લેતા ફાયદો થાય છે પુરુષોએ તો ડુંગળી સાથે દોસ્તી કરી લેવી જોઇએ કારણે કે આ તેમના માટે બહુ કામની વસ્તુ છે ભલે યૌન શક્તિ વધારવી હોય કે પછી શીઘ્રપતનની સમસ્યા જ કેમ ન હોય આ રામબાણની જેમ પ્રયોગમાં લાવી શકાય છે કાચી ડુંગળીનાં ટુકડાઓ પર લિંબુ નિચોવી ખાવાથી ભોજન જલ્દી પચી જાય છે.

Advertisement

ભારતીય રસોડામાં જે વસ્તુનો વધુ ઉપયોગ થાય છે તે છે ડુંગળી. ડુંગળી વિનાની કોઈપણ વાનગી અપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. ડુંગળી માત્ર ખોરાકનો સ્વાદ સુધારે છે, પણ તેમાં પુષ્કળ પોષક તત્વો અને રક્ષણાત્મક સંયોજન પણ હોય છે, જે આપણને વિવિધ રોગો સામે લડવામાં મદદ કરે છે તમે સામાન્ય રીતે બજારમાં લાલ અને સફેદ ડુંગળી જોશો. તેમ છતાં બંનેને તેમના અલગ ફાયદા છે.

પરંતુ આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ સફેદ ડુંગળી ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવી છે. તો આજની આ વાર્તામાં, અમે તમને સફેદ ડુંગળીના કેટલાક મહત્વપૂર્ણ સ્વાસ્થ્ય ફાયદાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ પુરુષો માટે પેનેસીઆ સફેદ ડુંગળીનો ઉપયોગ વીર્ય વૃદ્ધિ માટે થાય છે. તેનું મધ સાથે સેવન કરવાથી બમણો ફાયદો થાય છે.

ડુંગળીમાં રહેલા એન્ટીઓકિસડન્ટો કુદરતી રીતે શુક્રાણુ વધારવામાં મદદ કરે છે હૃદયને સ્વસ્થ રાખો સફેદ ડુંગળીમાં હાજર એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ અને કમ્પાઉન્ડ બળતરા ઘટાડવાની સાથે ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડ્સનું સ્તર ઘટાડે છે. ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડ્સ ઘટાડવાથી કોલેસ્ટરોલનું સ્તર ઓછું થાય છે જે હૃદયને સ્વસ્થ રાખે છે પાચક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે સફેદ ડુંગળી ફાઇબર અને પ્રિબાયોટિક્સથી ભરપુર હોય છે.

શરદી અને ઉધરસ મા ખૂબ ઉપયોગી એવો ડુંગળી નો રસ ફાયદાકારક છે. તેના રસમાં મધ ને સરખી માત્ર માં ભેરવીને પીવાથી ફાયદો થાય છે.તેનો દિવસ માં એક વાર પ્રયોગ કરવાથી જામેલો કફ દૂર થાય છે.તેના બાદ ઠંડી ચીજ નો બિલકુલ ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ.ચહેરા ને ચકદાર અને સુંદર બનાવવા માટે ડુંગરી ખુબજ ફાયદાકારક છે.તૈલી ત્વચાને દૂર કરવા માટે રસ માં નારિયેળ નું તેલ ઉમેરી ખીલ ઉપર લગાવવાથી ત્વચામાં ગ્લો આવે છે. અને અંદરથી ત્વચા સુંદર બને છે.બાળકો માટે સફેદ ડુંગરી ખુબજ લાભદાયક છે.તેના નાજુક અવયવો ને સ્ટ્રોંગ બનાવવા માટે ડુંગરીનો રસ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કહેવાય છે અને કે ગર્ભાવસ્થા માં સફેદ ડુંગરી નું સેવન કરવાથી બાળકની આંખોનું તેજ ખૂબ હોય છે અને હાર્ટ પણ મજબૂત બને છે.

જે તમારા પેટના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખે છે ડુંગળીમાં પ્રીબાયોટિક ઇનુલિન અને ફ્રુક્ટો ઓલિગોસાકેરાઇડ્સ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે અને જો તેનું નિયમિત સેવન કરવામાં આવે તો પેટમાં સારા બેક્ટેરિયાની સંખ્યા વધે છે કેન્સર લડવાની ગુણધર્મો અસ્તિત્વમાં છે સફેદ ડુંગળી એલ્લિયમ પરિવારની શાકભાજીમાં આવે છે, જેમાં સલ્ફર કમ્પાઉન્ડ અને ફ્લેવોનોઇડ એન્ટીઓકિસડન્ટો હોય છે, જે કેન્સર સામે લડવામાં વ્યક્તિને મદદ કરે છે.

કિડનીમાં રહેલી પથરી ને દૂર કરવા સવારે સફેદ ડુંગરી નો રસ પીવાથી તેને લગતા તમામ બીમારી દૂર થાય છે.ડુંગળી ના રસ માં થોડી હળદર,મધ અને ઘી ને મિક્સ કરીને 21 દિવસ સુધી પીવાથી નપુંસકતા દૂર થાય છે.સાંધાના દુખાવા અને હાડકા ની કમજોરીમાં સફેદ ડુંગરીના તેલ ની માલિશ કરવાથી તકલીફ દૂર થાય છે.

ખરતા વાળ ને રોકવા માટે ખુબ જ જરૂરી એવી સફેદ ડુંગરી ફાયદાકારક છે.આમ તેનો રસ લઇ તેમાં વરિયાળી ના ફૂલ ને ડૂબાળી ને તેને રૂની મદદથી વાળમાં લગાવવાથી અને રાતભર રાખી સવારે તેને ઠંડા પાણીથી ધોવાથી અઠવાડિયામાં વાળ ખરતા બંધ થઈ જાય છે અને લાંબા થાય છે. બીજો ફાયદો છે આંખો માટે જે લોકો ને નાની ઉંમરમાં મોતિયો આવી ગયો હોય તે લોકો રોજ સવાર સાંજ સેવન કાચા આમળા ના ટુકડા સાથે ડુંગરીના રસ નું સેવન કરવાથી મોતિયો આવતો નથી પરંતુ આંખોમાં મોતિયો આવી ગયો હોય તો તેને આગળ વધવા અટકાવે છે.

ડુંગળીમાં સલ્ફર, ક્યુરસિટીન ફ્લેવોનોઇડ્સ અને એન્ટી ક્સિડેન્ટ ગુણ ગાંઠના વિકાસને અટકાવે છે લોહી વહેવું સફેદ ડુંગળી વ્યક્તિને લોહી પાતળા કરવામાં પણ મદદ કરે છે. આવા કેટલાક એજન્ટો છે જેમ કે ફ્લેવોનોઇડ અને સલ્ફર, જે લોહીને પાતળું કરવાનું કામ કરે છે બ્લડ સુગર લેવલને નિયંત્રિત કરો ક્રોમિયમ અને સલ્ફર જેવા પદાર્થો સફેદ ડુંગળીમાં હોય છે જે બ્લડ શુગરનું પ્રમાણ ઘટાડે છે અને તેને નિયંત્રિત કરે છે ડાયાબિટીઝ સાથે લડતા લોકોએ તેમના આહારમાં સફેદ ડુંગળીનો સમાવેશ કરવો જ જોઇએ. ખરેખર, ક્યુરસિટીન અને સલ્ફર જેવા ડુંગળીમાં જોવા મળતા સંયોજનોમાં એન્ટિ ડાયાબિટીક ગુણધર્મો છે.

Advertisement