રતન ટાટા પાસે છે દુનિયા ની 8 સૌથી મોંઘી વસ્તુઓ,જેની કિંમત જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો…

ટાટા ગ્રુપના ભૂતપૂર્વ ચેરમેન રતન ટાટા દેશના સૌથી મોટા ઉદ્યોગપતિઓમાંના એક છે. રતન ટાટા 84 વર્ષના છે. રતન ટાટાની સાદગી અને વિનમ્રતા તેમની ઓળખ છે. ભારતના સૌથી મોટા દાતાઓમાં રતન ટાટાનું નામ પણ સામેલ છે. સાદગીમાં જીવ્યા પછી પણ રતન ટાટાને કેટલીક વસ્તુઓ ખૂબ જ પસંદ છે, જેની કિંમત કરોડોમાં છે.તેમના કર્મચારીઓ પ્રત્યે તેમની ઉદારતા અને નમ્રતાની ઘણી વાર્તાઓ છે. હાલમાં જ તેઓ એક બીમાર કર્મચારીને મળવા તેમના ઘરે પહોંચ્યા હતા, જેની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. રતન ટાટાએ ઘોષણા કરી હતી કે જ્યાં લોકો કોરોના રોગચાળાને કારણે નોકરી ગુમાવવાની ચિંતામાં છે.

Advertisement

તેઓ તેમના કોઈપણ કર્મચારીને નોકરીમાથી છુટા નહીં કરે. આ દરમિયાન રતન ટાટા પણ પોતાના શોખનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખે છે. તેમની પાસે મોંઘા વાહનોથી લઈને પ્રાઈવેટ જેટ સુધી બધું જ છે. રતન ટાટા પાસે મુંબઈ શહેરમાં અરબી સમુદ્રના કિનારે એક આલીશાન બંગલો પણ છે જેની ગણતરી શહેરના સૌથી મોંઘા મકાનોમાં થાય છે. આજે અમે એવી જ લક્ઝરી વસ્તુઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે રતન ટાટા પાસે છે.

તાજ હોટેલ.ભારતની સૌથી મોટી હોટેલ, તાજનું નામ રતન ટાટાના નામ પર રાખવામાં આવ્યું છે. આ હોટેલ 19મી ડિસેમ્બર 1930ના રોજ શરૂ કરવામાં આવી હતી. આ હોટેલ જમશેદ ટાટાએ શરૂ કરી હતી. આજે આ હોટેલ ભારતની સૌથી મોંઘી અને લક્ઝરી હોટલોમાંની એક છે.

ઉષા કિરણ પેલેસ.ટાટા રતનની પોતાની એક બીજી હોટેલ પણ છે જેનું નામ ઉષા કિરણ પેલેસ છે. આ હોટલમાં સાડીની સુવિધાઓનું પણ ખાસ ધ્યાન રાખવામાં આવે છે. આ હોટેલમાં બાર, લક્ઝુરિયસ બેડરૂમ અને સ્વિમિંગ પૂલ જેવી તમામ સુવિધાઓ છે. આ હોટલમાં સુરક્ષાનું ખાસ ધ્યાન રાખવામાં આવ્યું છે. આ હોટલની સૌથી ખાસ વાત એ છે કે અહીં મસાજ ટ્રીટમેન્ટ પણ આપવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત અહીં યોગ અને બેડમિન્ટનની તાલીમ પણ આપવામાં આવે છે. આ હોટલની કિંમત 1000 કરોડ છે.

કોલાબા હાઉસ.કોલાબા દક્ષિણ મુંબઈની સૌથી મોંઘી જગ્યાઓમાંથી એક માનવામાં આવે છે. આ ઘરમાં ત્રણ મોટા માળ છે. જેને સાત લેબલમાં વહેંચવામાં આવ્યા છે. આ ઘરની કિંમતની વાત કરીએ તો રતન ટાટાએ આ ઘર 50 કરોડમાં ખરીદ્યું હતું. આજે આ ઘરની કિંમત 300 કરોડ રૂપિયા છે.

કાર.જો આપણે રતન ટાટાના કારના કલેક્શનને ફોલો કરીએ તો તેમને લક્ઝરી અને મોંઘી કારનો ખૂબ જ શોખ છે. તેની પાસે રેડ ફેરારી, કેલિફોર્નિયા અને અન્ય ઘણા વાહનો છે, જેની કિંમત રૂ. 3 કરોડ છે. રતન ટાટા પાસે ખૂબ જ મોંઘી કાર છે, જેનું નામ ગોલ્ડ ટાટા નેનો છે. જેનું શરીર ખાસ સોનાનું બનેલું છે. તેના પર હીરા પણ જડેલા છે. આ કારની કિંમત 22 કરોડ રૂપિયા છે.

ટાટા પાવર.ટાટા પાવર પણ ટાટા ગ્રુપનો એક મહત્વનો ભાગ છે. આ કંપની ભારતની સૌથી મોટી પાવર ઈન્ડિયા કંપની છે.

ટાટા સ્ટીલ.ટાટા સ્ટીલ એ ભારતની સૌથી મોટી સ્ટીલ કંપની છે. જે ટાટા ગ્રુપ સાથે સંબંધિત છે. ભારત સિવાય આ કંપની 36 દેશોમાં બની છે.

પ્રાઈવેટ જેટ.રતન ટાટા પાસે પોતાનું પ્રાઈવેટ જેટ પણ છે. જેમાં અનેક સુવિધાઓ ઉભી કરવામાં આવી છે.

Advertisement