દુબઈ માં રહીને ભારતીય લોકો આવી રીતે કમાઈ છે કરોડો રૂપિયા…

મિત્રો દુબઈ એક એવો દેશ છે જ્યાં દરેક વ્યક્તિ જવાની ઈચ્છા રાખે છે દુબઈના લોકો સોનુ પહેરવાનું ઓછું ખરીદે છે વધારે દુબઈમાં ઘર ખરીદતા પહેલા એસી ખરીદવું પડશે અહીંનું તાપમાન વ્યક્તિને જીવનભર ત્રાસ આપે છે કોકા કોલા અહીં પાણી કરતાં સસ્તી મળે છે અહીં પાણી પેટ્રોલ કરતા મોંઘુ વેચાય છે દુબઈમાં દૂધના ભાવે પાણી મળે છે દુબઈની દુનિયા અમીરો માટે આફત બની શકે છે પરંતુ આ દેશ ગરીબો માટે સંપૂર્ણ કચરો છે આજના આર્ટિકલમાં અમે તમને દુબઈ વિશે કેટલીક એવી વાતો જણાવીશું જે આજ સુધી દુનિયા તેનાથી અજાણ છે.

Advertisement

દુબઈમાં પગ જમાવવા માટે જોરુ અને પ્રોપર્ટી બંને એકઠા કરવા પડે છે આજના લોકો દુનિયા ઈન્ટરનેટ દ્વારા એકબીજાની નજીક આવી રહી છે કેટલાક લોકો એવા છે કે જેઓ અન્ય દેશોના નાગરિકો સાથે લગ્ન પણ કરી રહ્યા છે અને દુબઈમાં પણ આવું જ થઈ રહ્યું છે લગ્નની આડમાં ઘણા લોકો દુબઈ પહોંચી રહ્યા છે અને પછી દુબઈની સરકારે તેમને નાગરિકતા આપવી પડશે.

તેઓ ઈચ્છતા ન હોય તો પણ તેમના માટે સુવિધાઓની વ્યવસ્થા કરવી પડે છે દુબઈના મોટાભાગના દરિયાકિનારા પર પ્રવેશ ફી વસૂલવામાં આવે છે દુબઈમાં સિગ્નલ તૂટે તે પહેલા ચલણ કાપી લેવામાં આવે છે ચુંબન કરતા પહેલા ટ્રાયલ ચાલે છે ગુનેગાર ગુનો કરતા પહેલા પકડાઈ જાય છે.

ગુનો જેટલો ગંભીર તેટલો કાયદો વધુ કડક દુબઈના હાઈ-ટેક પોલીસ સ્ટેશન અને તેનાથી પણ વધુ હાઈ-ટેક ટેક્નોલોજી બંને મળીને બદમાશોને શોધી કાઢે છે અને થોડીવારમાં પોલીસ મોબાઈલ પકડી લે છે દુબઈમાં ગુનો કરતા પહેલા ગુનેગાર બે વાર વિચારે છે.

આખી દુનિયાના અબજોપતિઓ હજી જીવિત છે તેમાંથી 20 દુબઈમાં શ્વાસ લઈ રહ્યા છે દુબઈમાં રહેતા લાખો લોકો કરોડપતિ છે બહુમાળી ઇમારતો ઝળહળતી ઝળહળતી હોટેલો આ બધું જોઈને લાગે છે કે દુબઈમાં કોઈ ગરીબ નથી પરંતુ મિત્રો અમે તમને જણાવી દઈએ કે અહીં પ્રવાસીયોની વસ્તી ઘણી વધારે છે આમાંના ઘણા મજૂરો બહુ ઓછી કમાણી કરે છે.

દુબઈમાં રહેવું ઘણું મોંઘું છે જે લોકો દુબઈના વતની છે તેમના બાળકો દુબઈમાં સારી પ્રગતિ કરી રહ્યા છે કારણ કે આ બાળકોનું પ્રદર્શન બિલકુલ ફ્રી છે પરંતુ જેઓ બહારથી ગયા છે અને નોકરી કરી રહ્યા છે તેઓએ તેમના બાળકો માટે એક લાખ ચૂકવવા પડશે દુબઈમાં તમામ પોર્ન વેબસાઈટ પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે ભલે તે કાગળનો ટુકડો હોય કે ન હોય યુટ્યુબ પર આવતા અશ્લીલ વિડીયો પણ ત્યાં બતાવવામાં આવતા નથી.

દુબઈની લગભગ દરેક હોટલમાં આલ્કોહોલ ઉપલબ્ધ છે પરંતુ જો તમે મુસ્લિમ હોવ તો તમને ત્યાં દારૂ નહીં મળે દુબઈમાં માત્ર પ્રવાસીઓ જ દારૂ પી શકે છે કેરળનો એક ગરીબ પરિવાર જેનું નામ જોન વર્ગીસ છે તે દુબઈમાં ટેક્સી ડ્રાઈવર તરીકે કામ કરતો હતો ત્યાં તેનું નસીબ ફરી વળ્યું અને તેને 21 કરોડની લોટરી લાગી અને હવે તે દુબઈના કરોડપતિઓની યાદીમાં સામેલ થઈ ગયો છે.

દુબઈમાં જંગલી પ્રાણીઓ રાખવા એ કાયદાની વિરુદ્ધ છે આમ કરવાથી $27,100 અને 6 મહિનાની જેલની સજા થઈ શકે છે અહીં એક રેસ્ટોરન્ટ છે જે ગોવાના ફૂડ માટે પ્રખ્યાત છે આ રેસ્ટોરન્ટમાં ભારતીય ચાઈનીઝ અને સી ફૂડ સારી કિંમતે ઉપલબ્ધ છે આ રેસ્ટોરન્ટમાં 2 લોકોના ભોજનનો ખર્ચ લગભગ ₹700 છે.

દુબઈમાં રાત્રિભોજન માટે પ્રખ્યાત અલ ઈબ્રાહિમ રેસ્ટોરન્ટ જો તમને નોન-વેજ ખાવાનું પસંદ છે તો આ રેસ્ટોરન્ટમાં બે લોકોના ખાવાનો ખર્ચ 1200 રૂપિયા થશે આ રેસ્ટોરન્ટની ગણતરી દુબઈની સૌથી સસ્તી રેસ્ટોરન્ટમાં થાય છે દુબઈની મોટાભાગની હોટલોમાં મધ્યમ વર્ગના વ્યક્તિ માટે ભોજન મોંઘું સાબિત થઈ શકે છે દુબઈમાં સ્કાયડાઈવિંગનો ખર્ચ 1225 રૂપિયા છે તે ટાપુ પર આધાર રાખે છે જ્યાં તમે કૂદકો મારવા માંગો છો.

દુબઈના જૂના બજારો પણ જોવા જેવા છે દુબઈમાં મોટા ભાગના વર્ષમાં ખૂબ જ ગરમી રહે છે અહીં તમને દરરોજ 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન મળશે દુબઈ જવાનો શ્રેષ્ઠ સમય નવેમ્બરથી ફેબ્રુઆરી છે આ સમયે અહીંનું વાતાવરણ થોડું ઠંડું રહે છે પરંતુ નવેમ્બરથી ફેબ્રુઆરી સુધી અહીંની હોટેલો મોંઘી થઈ જાય છે જો તમે ઓછા ખર્ચે દુબઈ જવા ઈચ્છો છો તો તમે માર્ચ ઓક્ટોબર અને સપ્ટેમ્બરમાં ત્યાં જઈ શકો છો.

દુબઈ દુનિયાનો સૌથી અનોખો દેશ છે અહીં દુનિયાના દરેક ખૂણેથી લોકો રહે છે તો અહીં તમને દરેક જગ્યાનું ભોજન પણ મળશે દુબઈમાં મોટી સંખ્યામાં ભારતીય લોકો રહે છે તેથી જ અહીં ભારતીય ભોજન વધુ ઉપલબ્ધ છે ઘણી ફિલ્મોનું શૂટિંગ દુબઈમાં થયું છે તમને દરેક ફિલ્મમાં દુબઈની ઝલક ચોક્કસ જોવા મળશે હોલીવુડ હોય કે બોલિવૂડ.

અહીં તમે કોઈપણ શેરી કે પાર્કમાં ડાન્સ કરી શકતા નથી જો તમારે અહીં ડાન્સ કરવો હોય તો તમે ક્લબમાં જઈ શકો છો અહીંની નજીક માત્ર બાળકો માટે જ નહીં પરંતુ તમામ ઉંમરના લોકો માટે લોકપ્રિય છે જો તમે ક્યારેય દુબઈ જાવ તો હંમેશા એક વાત યાદ રાખો કે તમારો પાસપોર્ટ હંમેશા તમારી સાથે રાખો જો તે ભૂલથી પણ ખોવાઈ જાય તો તમે ગરીબ થઈ શકો છો.

Advertisement