રાત્રે કૂતરાઓ કેમ રડે છે?શું તેમને ભૂત દેખાય છે?જાણો શુ છે સત્ય….

આ દુનિયામાં શ્વાનને વધુ વફાદાર જીવો માનવામાં આવે છે કહેવાય છે તમારું નામ ઉઠાવીને કોઈ વ્યક્તિ તમારી સાથે છેતરપિંડી કરે છે પરંતુ એકવાર કૂતરો તેના મૃત્યુ સુધી કોઈનું મીઠું ખાય છે તો તે તેને છેતરી શકતો નથી કે ડંખ મારતો નથી કૂતરાઓની વફાદારીને કારણે મોટાભાગના લોકો તેમને ઘરોમાં ઉછેરવાનું પસંદ કરે છે જોકે બિલાડીઓ પણ પાળતુ પ્રાણી છે અને ઘણા લોકો બિલાડીઓ સાથે શોક કરે છે પરંતુ બિલાડીઓ ક્યારેય કોઈને વફાદાર નથી હોતી.

Advertisement

એવું માનવામાં આવે છે કે કૂતરા રાત્રે રડે તે અશુભ છે કારણ કે તે એક મોટી અનિચ્છનીયતા સૂચવે છે.કૂતરાના રડવાનું માત્ર રાત્રે જ નહીં પરંતુ દિવસ દરમિયાન પણ અશુભ માનવામાં આવે છે.તેથી જો કોઈ કૂતરો વહેલી સવારે રડવાનું શરૂ કરે છે તો તે દિવસે મહત્વપૂર્ણ કાર્યો કરવાનું ટાળવું જોઈએ.ઘણીવાર જોવા મળે છે કે કૂતરા રાત્રે વધુ રડવાનું શરૂ કરે છે.

કેટલાક લોકો તેને અયોગ્ય વસ્તુ સાથે જોડે છે અને કેટલાક લોકો તેને સામાન્ય ઘટના માનતા હોય છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ કૂતરો કોઈના ઘરની સામે રડે છે તો તે ઘરમાં કોઈ મોટો અકસ્માત થવાની સંભાવના છે.તેથી આ કૂતરાઓને તાત્કાલિક ઘરની સામેથી કાઢી મુકવામાં આવે છે.કૂતરાના રડવા પાછળ માત્ર ધાર્મિક જ નહીં પરંતુ ઘણા વૈજ્ઞાનિક કારણો પણ છે.ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

જો તમને વિશ્વાસ ન હોય તો તમે તેને અજમાવી જુઓ એક દિવસ તમે કૂતરાને પ્રેમથી ખવડાવો તો તેઓ આખી જીંદગી તમને પૂછીને હલાવી દેશે તમારે એક દિવસ બિલાડીને દૂધ આપવું જોઈએ અને બીજા જ દિવસે તેને રોકો તેથી તેઓ અચાનક તમને ડંખ મારવાનો પ્રયત્ન કરશે. કૂતરા માણસોના સાચા મિત્રો છે અને તેમના સારા અને ખરાબને સારી રીતે સમજે છે તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે મોટા ભાગના કૂતરા શા માટે રાત્રે ભસતા હોય છે.

રાત્રે કૂતરાઓ માટે રડવું શુભ માનવામાં આવે છે જૂના વડીલોના મતે જ્યારે પણ રાત્રે કૂતરું રડે છે તેથી તે અમને એક સંકેત આપે છે કે અમારા પરિવારમાં કોઈનું જલ્દી મૃત્યુ થવાનું છે આ સિવાય પણ ઘણા લોકો આ માન્યતા ધરાવે છે તે શ્વાન ફેન્ટમ આત્માને જોઈ શકે છે અને પહેલેથી જ આસપાસના ભયને અનુભવી શકે છે આવી સ્થિતિમાં જો તે મધ્યરાત્રિમાં અચાનક રડવાનું શરૂ કરે છે તો તેનો અર્થ એ છે કે તે કોઈ ફેન્ટમ આત્મા સાથે જોડાયેલ છે કદાચ આ બધી બાબતો સાચી હોય.

વૈજ્ઞાનિકો ભૂતપ્રેતમાં માને છે અથવા નહીં પરંતુ જો આપણે વૈજ્ઞાનિક રીતે વિચારીએ તો આવું કંઈ થતું નથી વૈજ્ઞાનિકોએ કૂતરા વિશે અનેક પ્રકારના સંશોધનો કર્યા છે જેમાં ચોંકાવનારા પરિણામો આપણી સામે આવ્યા છે વાસ્તવમાં શ્વાનના રડવાને વૈજ્ઞાનિક ભાષામાં હવાલ કહેવામાં આવે છે.

એવું મનાય છે તે કૂતરો વરુની એક પ્રજાતિ છે તેથી જ મોટાભાગના શ્વાન વરુની જેમ વર્તે છે જેમ વરુઓ એક બીજાને સંદેશો આપવા માટે રાત્રિના સમયે ભેગા થાય છે તે જ રીતે કૂતરાઓ તેમની ભાષામાં એકબીજાને સંકેતો પ્રસારિત કરવા માટે હવાલનો ઉપયોગ કરે છે તમે તેને ઘણી વાર જોયો જ હશે કે દરેક શેરીમાં કેટલાક કૂતરા છે તેથી જ શ્વાન ગમે તે શેરીમાં રહે છે.

તે તેને પોતાનો પ્રદેશ માને છે આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ અજાણી કૂતરો તેના વિસ્તારમાં પ્રવેશવાનો પ્રયાસ કરે છે તેથી તેને ગુસ્સો આવે છે અને ગુસ્સો આવે છે અને નવા કૂતરા વિશે જણાવવા માટે તેના બાકીના રાક્ષસી સાથીઓને સંદર્ભ આપવાનું શરૂ કરે છે એક રીતે જોવામાં આવે છે તેથી હવાલ એ કૂતરાઓની ભાષા છે જે એકબીજાને તેમની લાગણીઓ જણાવે છે ઘણા કૂટ ક્રોધિત છે અને ક્રોધથી બળવો કરે છે.

પરંતુ તેનો અર્થ આ નથી કે તેઓ તમને કરડશે આ સિવાય કૂતરા પોતાની પીડા ગુસ્સો અને ગુસ્સો વ્યક્ત કરવા માટે હા પાડે છે વાસ્તવમાં શ્વાનને ખાટા સૂડને કારણે ઘરોમાં વાસણો ફેંકવાનો અવાજ ગમતો નથી આવી સ્થિતિમાં તેઓ ગુપ્ત રીતે તે અવાજનો વિરોધ કરે છે એટલું જ નહીં પરંતુ જ્યારે કોઈ અજાણી વ્યક્તિ તેમની શેરીમાં આવે છે તેથી તેઓ તેમના સાથી કૂતરાઓને તે વ્યક્તિ પર નજર રાખવા ચેતવણી આપે છે જેથી કરીને કોઈ તેમના શેરીના લોકોને નુકસાન ન પહોંચાડે.

Advertisement