સંભોગ કરવા માટે લગ્ન કરવા જરૂર છે?,શુ લગ્ન પહેલા સંભગો કરવું એ પાપ છે….

સ્ત્રી કે પુરુષ લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધ બાંધે છે.તેથી તેમને સમાજની નજરમાં ખોટા દૃષ્ટિકોણથી જોવામાં આવે છે. લોકો તેમને ખોટા એંગલથી જોવા લાગે છે.પરંતુ શું ખરેખર એવું છે શું લગ્ન કર્યા વિના સંબંધ બાંધવો એ ખરેખર ખોટું છે આવો જાણીએ આ પોસ્ટમાં.

Advertisement

ભલે આજના સમયમાં આવી ઘણી વાતો સાંભળવી જ જોઈએ જ્યાં છોકરા-છોકરીઓ લગ્ન પહેલા સંબંધ બાંધે છે.તમે શું વિચારો છો.શું તમારી પાસે આ વસ્તુ જન્મી છે તમને જાણીને નવાઈ લાગશે. જેમાં લગ્ન પહેલા સંબંધ બનાવવાનો પ્રાચીન યુગ ચાલી રહ્યો છે હા પ્રાચીન સમયથી પ્રાચીન ગ્રંથો વિશે વાત કરો. તેથી આ વાત રિદ્બ વેદ અને અર્થ વેદ જેવા પ્રાચીન પુરાણોમાં કહેવામાં આવી છે.

જો કોઈ પુરુષ લગ્ન પહેલા ઈસ્ત્રી કરે અથવા શારીરિક સંબંધ બાંધે તો તેને પાપ માનવામાં આવે છે.પરંતુ બીજી બાજુ આ પ્રાચીન ગ્રંથો ઘણી વાર્તાઓ વિશે જણાવે છે.જ્યાં લગ્ન પહેલા ઘણી મહિલાઓ અને ઘણા પુરૂષોએ શારીરિક સંબંધો બાંધ્યા હતા.આજે આવું કરતા પકડાય તો એ જ.તો સમાજની નજરમાં એ સૌથી મોટું પાપ છે.આવા લોકોને અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.

સમાજમાં તેમના માટે પરિવારમાં બેસવું મુશ્કેલ બની જાય છે.પરંતુ બીજી બાજુ તે આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોના પુસ્તકમાં અન્ય પાસાઓ પણ રજૂ કરે છે.એક એવી વાત જે જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો.પ્રાચીન ગ્રંથો અનુસાર જો કોઈ ઈસ્ત્રી કે પુરુષ લગ્ન પહેલા સંબંધ બનાવે છે.તેથી આ ગાંધર્વ વિવાહ કહેવાય છે.એક લગ્ન જેમાં એક પુરુષ અથવા સ્ત્રી પોતાની સ્વતંત્ર રીતે એકબીજા સાથે સંબંધ બાંધશે.પણ વાત ત્યાં પૂરી નથી થતી.

ગાંધાર લગ્ન કેવી રીતે થાય છે.ગાંધર્વ વિવાહ ઉપરાંત પ્રાચીન યુગમાં રોકશાહ અને પ્રિતિક વિવાહ પણ થતા હતા. રસીચી લગ્ન એક એવા લગ્ન હતા જેમાં કોઈની સંમતિ માંગવામાં આવી ન હતી. છોકરાને પૂછ્યું પણ નહોતું. તમે તેના માટે તૈયાર છો કે નહીં. તેની સાથે પૂછ્યા વગર જબરદસ્તી કરવામાં આવી હતી.

ઝડપી લગ્ન કેવી રીતે થાય છે?. આ રીતે પેસાચિત લગ્નમાં જ્યારે એક છોકરી ગાઢ નિંદ્રામાં હતી.પછી તેને એકલો શોધીને તેને આવું કરવાની ફરજ પડી.લગ્ન માટે સંમત થવા માટ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે.કે આવા લગ્નો પ્રાચીન યુગમાં થયા છે.પરંતુ જ્યારે આદિવાસી યુગ શરૂ થયો ત્યારે લગ્નના ઘણા વધુ પ્રકારો જોવા મળશે.

આદિવાસી યુગમાં લોકો સમૂહમાં રહેતા હતા.જેમ કે આજે આપણે સૌ સમાજના નામથી જાણીએ છીએ આ સમયે મહિલાઓ પણ આ સમૂહમાં હતી.અને પુરુષો પણ રહેતા હતા.મહિલાઓને તેમના નિયંત્રણમાં રાખવા માટે લગ્ન કરવામાં આવ્યા હતા.

તેથી તેઓ ત્યાંની મહિલાઓને પોતાની સાથે મહેલમાં લઈ જતા હતા. જે બાદ તેઓ લગ્ન વગર જ તેમની સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધતા હતા.આ મહિલાઓને હંમેશા મહેલની ચાર દીવાલોમાં કેદ રહેવું પડતું હતું.આ બધી વસ્તુઓ યુગોથી ચાલતી આવી છે.પણ આજે સમય બદલાઈ ગયો છે.

આજે જો કોઈ છોકરો કે છોકરી લગ્ન વગર શારીરિક સંબંધ બનાવે છે.જેથી તેમને વિવિધ પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.સૌ પ્રથમ કારણ કે સવાલ ચારિત્ર્ય પર ઊભો થાય છે.અને જો ભૂલથી આ વાત સોસાયટીમાં શેરીમાં ફેઈલ થઈ જાય કે છોકરીએ સંબંધ બાંધી લીધો હોય. જ્યારે આવા છોકરાનું બીજી છોકરી સાથે અફેર હોય ત્યારે તેના માટે સોસાયટીમાં ઉઠવું અને બેસવું મુશ્કેલ બની જાય છે.

લગ્ન પહેલા ગર્ભવતી.લોકો તેમને ઇન્ફિરિઓરિટી કોમ્પ્લેક્સથી જોવા લાગે છે દરેકને એવું જ લાગે છે તે છોકરાઓ અને છોકરીઓ ક્રેટર છૂટક છે પરંતુ પછી એક મોટી સમસ્યા ઊભી થાય છે.જ્યારે આવા સંબંધ અનિચ્છનીય બાળકના જન્મ તરફ દોરી જાય છે.

એટલું તો તમે પણ જાણો છો કે આજના જમાનામાં દરેક જગ્યાએ ખૂબ જ અશ્લીલતા પીરસ વામાં આવી રહી છે.કિશોરાવસ્થામાં પહોંચતા જ છોકરા-છોકરીઓના મનમાં ઉત્તેજના ઉત્પન્ન થવા લાગે છે. બસ આ ઉત્તેજના શાંત કરવા માટે ગર્લફ્રેન્ડ બોયફ્રેન્ડ બનાવે છે. પરંતુ તેમની એક ભૂલ આખી જિંદગી બરબાદ કરી દે છે.લગ્ન પહેલા બાળક છોકરીના અભિમાનમાં રહેતું.તો સમજવું કે તેનું આખું જીવન નાશ પામે છે. તેની કારકિર્દી સમાપ્ત થાય છે.

ઘણા કિસ્સામાં છોકરા-છોકરીઓ પરણેલા હોય છે.સાથે જ જો કોઈનો પાર્ટનર ચીટર નીકળે તો મામલો વધુ ખરાબ થઈ જાય છે.તેથી જ મહિલાઓ શારીરિક સંબંધ બાંધવામાં ડરે ​​છે.પણ મિત્રો આ સિવાય પણ એક વસ્તુ છે. તે જાણીને તમને નવાઈ લાગશે તેમની ઉત્તેજના શાંત કરવા માટે તેઓ લગ્ન પહેલા સંબંધ બાંધે છે.પરંતુ જ્યારે બાળક ગર્વ અનુભવે છે.તેથી તે બાળકને જન્મ આપે છે.

અને તેને કચરાપેટીમાં ફેંકી દો.સામાજિક લોકો આવા બાળકોને ગેરકાયદેસર કહે છે.પણ વિચારો કે એ બાળકોમાં શું ખોટું છે. અને તેમને કચરાપેટીમાં ફેંકી દેવામાં આવે છે.જો કોઈ તેમને યોગ્ય સમયે દત્તક લે નહીંતર ભૂખ-તરસથી બાળકોનો ભોગ લેવાય છે તેના ઉત્તેજના ને ડામવા માટે નાનું જીવન પણ વહેતું નથી.જો તમે લગ્ન પહેલા કોઈની સાથે સંબંધ ધરાવતા હોવ તો પણ એવું જ.

પરંતુ કેટલાક કારણોસર તે તમારી સાથે લગ્ન કરતો નથી.તો મારો વિશ્વાસ કરો, તેને જીવનભર પસ્તાવો કરવો પડશે.એક દોષિત ભરણ આવશે જે તમને તમારા બાકીના જીવન માટે ત્રાસ આપશે. તમારા બાકીના જીવન માટે તમે ડરમાં જીવશો કે તમારો ભૂતકાળ સામે ન આવે.

લગ્ન પહેલા શારીરિક સંબંધના ફાયદા અને ગેરફાયદા.સાચું કહું તો આજે ઘણા લોકો આ પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે.આ સ્થિતિમાં જીવે છે જેથી તેનો ભૂતકાળ સામે ન આવે. કારણ કે તેમનો ભૂતકાળ તેમના આવનારા ભવિષ્ય માં સંપૂર્ણપણે સમાપ્ત થઈ શકે છે.

પણ મિત્રો જો તમે તેને વૈજ્ઞાનિક રીતે જુઓ.તો તેની હકીકત જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે. આપણું મગજ બધું યાદ રાખે છે પરંતુ તમે કદાચ આ જાણતા નથી.કે શરીરમાં અડો સંગ્રહ કરવાની શક્તિ પણ છે. જ્યારે પણ તમે કોઈને સ્પર્શ કરો છો.અથવા કોઈની સાથે સંબંધ છે.તેથી તમારું શરીર તે ક્ષણની આદતોને તેના શરીરમાં સંગ્રહિત કરે છે.

જ્યારે તમને જુદા જુદા છોકરાઓ/છોકરીઓ સાથે સંબંધ હોય ત્યારે શું થાય છે.જેને નફરત કહેવામાં આવે છે.હવે જ્યારે પણ તમે કોઈની સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવો છો.તો એ સમયની યાદો તમારા શરીરમાં કેદ થઈ જાય છે.આ રીતે તમે સતત અલગ-અલગ છોકરીઓ કે પુરુષો સાથે સંબંધ બાંધો છો.ઘણી બધી યાદો તમારા શરીરમાં સંગ્રહિત થઈ રહી છે.જે પછી આ યાદો તમને જીવનભર સતાવશે.તમારી પાસે બધું હોવા છતાં પણ તમે યાદોને કારણે ક્યારેય શાંત કે ખુશ રહી શકશો નહીં.

જેમ કે દશિયો સાથે થયું હતું.તે સ્ત્રીઓ સાથે થયું.જેનો જોર જબરદસ્ત હતો.એ જ રીતે જો તમે અલગ-અલગ સ્ત્રીઓ કે પુરુષો સાથે સંબંધ ધરાવો છો.પછી તમે આ જાણશો.જેમ કે જાહેરાતો જેવા ખતરનાક રોગો છે.આવા ઘણા છુપાયેલા રોગો છે.જે તમારો જીવ પણ લઈ શકે છે.

પરંતુ તમે જેની સાથે લગ્ન કરો છો તેની સાથે મિત્રતા કરો. જો જોવામાં આવે તો મિત્રો આ દુનિયામાં કંઈપણ સાચું કે ખોટું નથી.આ તમારી પોતાની વિચારસરણી અને સમજ છે. પરંતુ જો તમારે શારીરિક સંબંધ બાંધવો હોય તો તેથી જીવનસાથી સાથે બનાવો.

Advertisement