સે@ક્સ સંતુષ્ટિ અને નવા અનુભવ માટે,આ વસ્તુઓને પેન્ટી સાથે વધુ ઉતારવી પડશે….

પુરૂષો કરતાં મહિલાઓને સે@ક્સની ઈચ્છા વધુ હોય છે પરંતુ પુરૂષો તેમના મનની વાત વ્યક્ત કરવા માટે સમય લેતા નથી જ્યારે ઘણી વખત મહિલાઓ તેમના મનમાં શું છે તે જાહેર કરવા દેતી નથી પરંતુ ખાસ કરીને સે@ક્સના મામલામાં તેનું આ કૃત્ય તેના માટે ઘણી વખત નુકસાનકારક સાબિત થાય છે.

Advertisement

પેન્ટી સાથે પણ આ વસ્તુઓ ઉતારવી પડશે.સે@ક્સની બાબતમાં મહિલાઓ ક્યારેય પોતાના પાર્ટનર સાથે ખુલીને વાત કરી શકતી નથી એટલા માટે ઘણી વખત તેને તે ખુશી નથી મળતી જે તે તેના પાર્ટનર પાસેથી ઈચ્છતી હોય છે કેટલીકવાર તે સે@ક્સમાં સંપૂર્ણ સંતુષ્ટ પણ નથી હોતી.

આજે અમે આવી મહિલાઓને તેમની સમસ્યામાંથી છુટકારો મેળવવાનો ઉપાય પણ જણાવીએ છીએ વાસ્તવમાં જો તમે પણ ખચકાઈને તમારા બોયફ્રેન્ડને તમારા મનની વાત નથી કરી શકતા તો જરાય ચિંતા કરશો નહીં પરંતુ તમારે બે બાબતો દૂર કરવી પડશે.

પ્રથમ તમારી પેન્ટી છે અને બીજી તમારી ખચકાટ છે આ રીતે તમે આખો દિવસ નગ્ન અનુભવશો પછી ભલે તમે બહુવિધ કપડા પહેર્યા હોવ આમ કરવાથી તમે સે@ક્સી ફીલ કરશો તે પછી તમારા પાર્ટનરને ફક્ત એક ઝલક બતાવો અને પછી તેને પૂરા ઉત્સાહ સાથે બતાવવા દો.

મિત્રો જાણીએ અન્ય ઉપાય વિશે.દરેક પુરુષ હંમેશા ઈચ્છતો હોય છે કે તેની પોતાની ઈચ્છા હોય ત્યારે જ તેને સ્ખલન થાય. જોકે, આવું ઘણા કિસ્સામાં થતું નથી. તેમાંય પોર્ન ફિલ્મોના રવાડે ચઢેલા લોકો તેની કોપી કરવા જાય છે, અને તેમ ન કરી શકતા ડિસ્ટર્બ થઈ જાય છે. તમારે એ વાત જાણી લેવી જરુરી છે કે, સેક્સ એ મર્દાનગી બતાવવાની નહીં પરંતુ પોતાના અને પાર્ટનરના આનંદની વસ્તુ છે. સેક્સ કેટલું લાંબુ ચાલે તેના કરતા પાર્ટનર અને તેમ પોતે તેનાથી સંતુષ્ટ થયા છો કે નહીં તે વાત પર ધ્યાન આપશો તો વધારે ફાયદામાં રહેશો.આજે, ઘણા પુરુષોને જાતીય સંભોગ દરમિયાન સ્ખલનની સમસ્યા હોય છે. જેના કારણે પુરુષો અસ્વસ્થ અને શારીરિક સંબંધોનો આનંદ માણવામાં અસમર્થ હોય છે. આજે આયુર્વેદ મુજબ આપણે દાળ વિશે તે જ વિષયને જાણવાનો પ્રયત્ન કરીશું, જેના દ્વારા જાતીય સંભોગ દરમિયાન પુરુષોને વહેલી સ્ખલનની સમસ્યા નહીં થાય અને પુરુષોને શક્તિશાળી લાગશે. તો ચાલો જાણીએ તેના વિશે વિગતવાર.

મિત્રો આયુર્વેદ અનુસાર, ઉરદની દાળમાં ઝીંક અને ફોલિક એસિડની સાથે આવા ઘણા વિટામિન અને ખનિજો હોય છે જે શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનનું ઉત્પાદન સંતુલિત કરે છે.આ પુરુષોની સહનશક્તિ અને પુરૂષવાચી નબળાઇ સુધારે છે અને જાતીય સંભોગ સમયે વીર્ય સ્ખલનથી છૂટકારો મેળવે છે. તેથી પુરુષો આ દાળ લઈ શકે છે ઉળદ ની દાળ સ્ત્રીઓ અને પુરુષો બંનેની જાતીય શક્તિને વેગ આપવા માટે કામ કરે છે.આ જાતીય સંભોગને ઘટાડતું નથી અને યુગલો લાંબા સમય સુધી જાતીય સંભોગની મજા લે છે. તે માનવ આરોગ્ય રાખે છે જો કોઈ સ્ત્રી કે પુરુષને માતાપિતા બનવામાં તકલીફ થઈ રહી છે, તો તેઓએ ઓછામાં ઓછા ત્રણ અઠવાડિયા પછી ઉળદ દાળનું સેવન કરવું જોઈએ તેનાથી જાતીય ઉત્તેજના પણ વધશે. માતાપિતા બનવું પણ સરળ બનશે.

અડદના બીજથી પ્રાપ્ત થતી દાળ ભારતીય કિચનનો એક મુખ્ય હિસ્સો છે, તેની ખેતી આખા ભારતમાં થાય છે. છોતરાવાળી અડદ અને કાળી અડદ અને વગર છોતરાવાળી અડદને સફેદ અડદના નામથી બજારમાં ઓળખવામાં આવે છે. અડદનું વાનસ્પતિક નામ છે વિગ્ના મુંગો છે. અડદને એક અત્યંત પૌષ્ટિક દાળના રૂપમાં ઓળખવામાં આવે છે, છોતરાવાળી દાળમાં વિટામિન, ખનિજ અને લવણ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે અને કોલેસ્ટ્રોલ નહિવત માત્રામાં હોય છે. તેમાં કેલ્શિયમ, પોટેશિયમ, લોહ તત્વ, મેગ્નેશિયન, મેઝનીઝ જેવા તત્વો પણ ભરપૂર જોવા મળે છે અને આદિવાસી વિસ્તારોમાં તેને ઔષધિના રૂપમાં હર્બલ નુસખામાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે. ચાલો આજે જાણીએ અડદ સાથે જોડાયેલ આદિવાસી હર્બલ નુસખા વિશે.

મિત્રો આદિવાસીઓના કહેવા પ્રમાણે પુરુષોમાં શક્તિ અને યૌવન ટકાવી રાખવા માટે અડદ એક સારો ઉપાય છે, તેની માટે દાળના પાણીના સેવનની સલાહ આપવામાં આવે છે અને એવું પણ માનવામાં આવે છે કે આ દાળ બાફીને દરરોજ ખાવી જોઈએ. પોટેશિયમની વધુ માત્રા હોવાને લીધે આધુનિક વિજ્ઞાન પણ તેને મર્દાના શક્તિ વધારનાર માને છે દુબળા લોકો જો છોતરાવાળી દાળનું સેવન કરે તો તે તો તે વજન વધારવામાં મદદ કરે છે.

બંને ટાઈમ ભોજનમાં દાળના સેવન કરવાથી લોકો મોટાભાગે વજનમાં ઝડપી વધારો થાય છે. આદિવાસી જાણકારી પ્રમાણે તેનું નિયમિત સેવન તંદુરસ્ત કરવામાં સાથે વજન વધારવામાં મદદરૂપ થાય છે.ડાંગ ગુજરાતના આદિવાસીઓ પ્રમાણે ટાલને દૂર કરવા માટે અડદની દાળ એક સારો ઉપાય છે. દાળને ઉકાળીને પીસી લેવામાં આવે અને તેનો લેપ રાત્રે સૂતા પહેલા કરવાથી ટાલ ધીરે-ધીરે દૂર થવા લાગે છે અને નવા વાળ આવવવાની શરૂઆત થાય છે.

અડદની ફોતરાવગરની દાળને રાત્રે દૂધમાં ભીંજવી રાખો અને સવારે તેને ઝીણી પીસી લો. તેમાં થોડા ટીપા લીંબુનો રસ નાખો અને મધ નાખીને ચહેરા ઉપર લેપ કરવામાં આવે તો કલાક પછી ધોઈ લેવામાં આવે. એમ લગાતાર થોડા દિવસ કરવાથી ચહેરાના ખીલ અને દાગ દૂર થઈ જાય છે અને ચહેરા ઉપર નવી ચમક આવી જાય છે.ડાંગ ગુજરાતના આદિવાસી એવું માને છે કે અડદના લોટની લૂઈ તૈયાર કરીને દાગયુક્ત ત્વચા ઉપર લગાવવામાં આવે અને પછી નહાઈ લેવામાં આવે તો લ્યુકોડર્મા(સફેદ દાગ) જેવી સમસ્યાઓમાં પણ આરામ મળે છે

જેમને અપચાની ફરિયાદ હોય કે બવાસીર જેવી સમસ્યા હોય તેમને અડદની દાળનું સેવન કરવું જોઈએ, વાસ્તવમાં અડદથી મળત્યાગ આસાનીથી થઈ જાય છે.ફોલ્લીઓ, ફુસી, ઘાવ અને પાકેલા ઝખમ ઉપર અડદના લોટની પટ્ટી બાંધવાથી આરામ મળે છે, દિવસમાં 3-4 વાર એમ કરવાથી આરામ થઈ જાય છે છોતરાવાળી અડદદાળને એક સૂતરાઉ કપડાંમાં લપેટીને તવા ઉપર ગરમ કરીને સાંધાના દર્દથી પરેશાન વ્યક્તિને સાંધાના દુખાવાવાળા ભાગને શેકવામાં આવે તો દર્દમાં ઝડપથી આરામ મળે છે. આદિવાસી કાળી દાળને તેલમાં ગરમ કરીને તે તેલને દર્દવાળા ભાગમાં માલિશ કરે છે તેનાથી દર્દવાળા ભાગની માલિશ કરવામાં આવે છે. જેનાથી દર્દ ઝડપથી મટી જાય છે. આ તેલને લકવાથી ગ્રસ્ત વ્યક્તિને લકવાગ્રસ્ત અંગ ઉપર માલિશ કરવી જોઈએ, ફાયદો થાય

Advertisement