શા માટે થઈ રહ્યો છે અક્ષય કુમાર સારા અલી ખાન અને ધનુષની ‘અતરંગી રે’નો વિરોધ,જાણો આખો વિવાદ શુ છે….

ડિઝની પ્લસ હોટસ્ટાર પર 24 ડિસેમ્બરે ફિલ્મ અતરંગી રે રિલીઝ થઈ હતી જ્યાં દર્શકો ધનુષ સારા અલી ખાન અને અક્ષય કુમારની આ ફિલ્મને ખૂબ પસંદ કરી રહ્યા છે તો બીજી તરફ કેટલાક લોકો દ્વારા આ ફિલ્મનો બહિષ્કાર પણ કરવામાં આવી રહ્યો છે ટ્વિટર પર #Boycott Atrangi Re ટ્રેન્ડ કરી રહ્યું છે આનંદ એલ રાય દ્વારા નિર્દેશિત આ ફિલ્મને વિવેચકો તરફથી સારી સમીક્ષાઓ અને દર્શકો તરફથી પ્રેમ મળ્યો છે પરંતુ એક કારણસર ફિલ્મનો વિરોધ કરવામાં આવી રહ્યો છે આખરે ક્યા કારણે ‘અતરંગી રે’નો થઈ રહ્યો છે વિરોધ જાણો આ અહેવાલમાં.

Advertisement

ફિલ્મની વાર્તા શું છે.વાસ્તવમાં ‘અતરંગી રે’ની વાર્તા બિહારની રહેવાસી રિંકુ સૂર્યવંશી સારા અલી ખાન ની આસપાસ ફરે છે જેના લગ્ન તમિલ બ્રાહ્મણ છોકરા વિશુ ધનુષ સાથે તેની સંમતિ વિના થયા છે તે જ સમયે વિશુ પણ લગ્ન કરવા માંગતો ન હતો પરંતુ ‘પકડવા પકદૌ’ લગ્નને કારણે તે લગ્ન કરે છે આ સાથે જ રિંકુ જાદુગર સજ્જાદ અલી અક્ષય કુમાર ના પ્રેમમાં પડે છે.

ફિલ્મની વાર્તા બિહારની રિંકુ સૂર્યવંશી એટલે કે સારા અલી ખાનની છે તે સજ્જાદ અલી ખાન અક્ષય કુમાર ના પ્રેમમાં છે 14 થી 24 વર્ષની ઉંમર સુધીમાં રિંકુ તેની સાથે 21 વખત તેના ઘરેથી ભાગી ગઈ છે પરંતુ દરેક વખતે તે પકડાઈ છે રિંકુના માતા-પિતા આ દુનિયામાં નથી તેથી તે તેના મામાના ઘરે રહે છે રિંકુના મામા તેને ખૂબ મારતા હતા પરંતુ તે ક્યારેય તેના પ્રેમી સજ્જાદ અલી ખાનનું નામ જાહેર કરતી નથી રિંકુના બબલી સ્વભાવથી પરેશાન થઈને નાની તેને એક અજાણી વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કરવા દબાણ કરે છે.

હકીકતમાં ટ્વિટર પર ફિલ્મનો બહિષ્કાર કરવાની સતત માંગ કરવામાં આવી રહી છે લોકો કહે છે કે અતરંગી રે દ્વારા લવ જેહાદને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવી રહ્યું છે ટ્વિટર પર સાંજથી ‘બોયકોટ અતરંગી રે’ ટ્રેન્ડ કરી રહ્યું છે આ ટ્રેન્ડને આગળ વધારતા ઘણા યુઝર્સ ટ્વીટ દ્વારા ફિલ્મ વિશે પોતાની નકારાત્મક પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે વાસ્તવમાં આ ફિલ્મમાં અક્ષય કુમાર મુસ્લિમ વ્યક્તિનું અને સારા અલી ખાન હિંદુ છોકરીનું પાત્ર ભજવી રહ્યો છે.

Boycott_Atrangi_Re સોશિયલ મીડિયા પર ટ્રેન્ડ કરી રહ્યું છે સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ અનુસાર કેટલાક લોકોને એ વાત પર વાંધો છે કે ફિલ્મમાં માત્ર લવ જેહાદ જ નથી બતાવવામાં આવ્યું પરંતુ સાથે જ હિન્દુઓને પણ ખરાબ બતાવવામાં આવ્યા છે જેઓ તેમની છોકરી સાથે બળજબરીથી લગ્ન કરાવે છે તે જ સમયે કેટલાક સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સનું કહેવું છે કે એક હિન્દુ છોકરીને મુસ્લિમ સાથે પ્રેમ કરતી બતાવવામાં આવી છે આવી ફિલ્મો સમાજને આ જ સંદેશ આપશે.

જણાવી દઈએ કે અતરંગી રેને દર્શકોનો પ્રેમ મળી રહ્યો છે અને આ ફિલ્મે એક રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો છે મીડિયા અહેવાલો અનુસાર અક્ષય કુમાર સારા અલી ખાન અને ધનુષ સ્ટારર ફિલ્મ અતરંગી રે 24 ડિસેમ્બરના રોજ ડિઝની + હોટસ્ટાર પર રીલિઝ થઈ હતી અને ડિઝની + હોટસ્ટાર પર સૌથી મોટો ઓપનિંગ દિવસ હતો અત્રંગી રે એ ડિઝની+હોટસ્ટાર પર પ્રથમ દિવસે સૌથી વધુ જોવાયેલી ફિલ્મ બની હોવાનું કહેવાય છે.

Advertisement