શારીરિક સંબંધ ન બનાવવાથી છોકરા છોકરીઓના શરીરમાં આવે છે આવા બદલાવ….

તમામ પુખ્ત વયના લોકોના જીવનમાં એક એવો સમય આવે છે જ્યારે તેઓ શારીરિક સંબંધ બાંધી શકતા નથી. તેની પાછળ ઘણા કારણો હોઈ શકે છે, જેમ કે પાર્ટનરથી દૂર રહેવું, જાતીય ઈચ્છા કે ઈચ્છાનો અભાવ વગેરે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે લાંબા સમય સુધી શારીરિક સંબંધ ન બાંધવાથી તમારા શરીર પર શું અસર થાય છે. જો તમે તેના વિશે જાણતા નથી, તો આ લેખમાં આપણે જાણીએ છીએ કે જો તમે સંભોગ કરવાનું બંધ કરો તો શારીરિક સંબંધ ન બાંધવાથી શરીર પર થતા ફાયદા અને આડઅસરો વિશે. શારીરિક સ્વાસ્થ્ય પર આડ અસરો

Advertisement

રોગપ્રતિકારક શક્તિ.નબળી.શારીરિક જોડાણનો અભાવ તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને નબળી બનાવી શકે છે. જેના કારણે તમે ઘણા ઈન્ફેક્શન અને ફ્લૂથી ઝડપથી બીમાર પડી શકો છો. એક અભ્યાસમાં, એવું જાણવા મળ્યું છે કે જે લોકો નિયમિત જાતીય સંબંધો રાખે છે, તેમની લાળમાં ચેપ સામે લડતા એન્ટિબોડીઝ વધુ હોય છે.

સ્ત્રીઓના જનનાંગોનું ઘટતું આરોગ્ય. શારીરિક સંબંધના અભાવે મહિલાઓના ગુપ્તાંગનું સ્વાસ્થ્ય બગડી શકે છે. તેમાં લોહીના પ્રવાહમાં વિક્ષેપ આવી શકે છે અને જ્યારે તમે શારીરિક સંબંધ બાંધો ત્યારે જાતીય ઉત્તેજનામાં ઘટાડો જોવા મળી શકે છે.

હૃદયના સ્વાસ્થ્યને નુકસાન.અન્ના ક્લેપચુકોવાના મતે, જો તમે નિયમિત શારીરિક સંબંધ ન રાખો તો હૃદયની બીમારીઓનું જોખમ વધી શકે છે. જાતીય સંબંધ બનાવવો એ એક પ્રકારની કસરતની જેમ કામ કરે છે, જે શરીરમાં એસ્ટ્રોજન અને પ્રોજેસ્ટેરોનના સ્તરને સંતુલિત કરે છે, જેનાથી હૃદય રોગનું જોખમ ઓછું થાય છે.

માસિકસ્ત્રાવ સમયગાળામાં ખૂબ દુખાવો.સંભોગના અભાવને કારણે, માસિક સ્રાવમાં સ્ત્રીઓને માસિક ખેંચાણ કરતાં વધુ સમસ્યાઓ હોઈ શકે છે. સંભોગ દરમિયાન સ્ત્રીઓની અંદર એન્ડોર્ફિન હોર્મોન્સ વધે છે અને ગર્ભાશયનું સંકોચન વધે છે. બંને વસ્તુઓ પીરિયડ્સના દુખાવાને ઓછો કરવામાં મદદ કરે છે.

સેક્સના અભાવને કારણે માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર આડ અસરો.નિષ્ણાંતોના મતે સેક્સની ઉણપને કારણે શરીરમાં એન્ડોર્ફિન્સ અને ઓક્સીટોસિન હોર્મોન્સનું સ્તર ઘટી શકે છે.તે તમારા તણાવ અને ચિંતાને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. લાંબા સમય સુધી શારીરિક સંબંધ ન રાખવા પર કામેચ્છા એટલે કે જાતીય ઈચ્છા (કામવાસના)માં ઘટાડો થઈ શકે છે. નિયમિત સેક્સ સેક્સ્યુઅલ ડ્રાઈવ વધારવામાં પણ મદદરૂપ છે.નિયમિત શારીરિક સંબંધો ન રાખવાથી તમારા જીવનસાથી સાથેના સંબંધો પર પણ અસર પડી શકે છે. જો કે, તે પરસ્પર સમજણ પર વધુ આધાર રાખે છે.

લાંબા સમય સુધી શારીરિક સંબંધ ન બાંધવાના ફાયદા.જો તમે લાંબા સમય સુધી શારીરિક સંબંધ નથી બાંધતા તો તમને કેટલાક ફાયદા પણ મળી શકે છે.અકાળ ગર્ભાવસ્થા વિશે ચિંતા કરશો નહીં. યુરિનરી ટ્રેક્ટ ઈન્ફેક્શનનો ભય નથી. તમારી જાતને અને તમારા શરીરને સમજવા માટે સમય મેળવો.

Advertisement