શું કઈક ખાસ ખાવાથી સે@ક્સ લાઈફ સારી થઈ શકે છે?….

કેટલાક લોકો માને છે કે યોગ્ય ખોરાક તેમને વધુ સારા પ્રેમીઓ બનાવી શકે છે જો એવા પુરાવા છે કે ખોરાક તમારી કામેચ્છા પુરૂષાર્થ અથવા જાતીય આનંદમાં વધારો કરી શકે છે તો તે કદાચ હાથમાંથી ખરીદી લેવામાં આવશે સંતુલિત આહાર સક્રિય જીવનશૈલી અને સારું માનસિક સ્વાસ્થ્ય તમારા સેક્સ લાઇફમાં વધારો કરી શકે છે પરંતુ શું એવા કેટલાક ખોરાક છે જે ખરેખર તમારા કુદરતી સેક્સ લાઇફને વધારી શકે છે.

Advertisement

ચાલો આ થિયરી પાછળના ઈતિહાસ અને વિજ્ઞાન પર એક નજર નાખીએ કે શું કોઈ ખાદ્ય પદાર્થ ખરેખર તમારી સેક્સ લાઈફને સુધારી શકે છે કાસાનોવાને ઇતિહાસમાં સૌથી પ્રખ્યાત પ્રેમી માનવામાં આવે છે એવું કહેવાય છે કે તે નાસ્તામાં 50 સીપી ખાતો હતો.

જો કે છીપ ખાવાથી જાતીય શક્તિ વધે છે કે નહીં તેના કોઈ પુરાવા નથી તો આ અફવા બરાબર ક્યાંથી આવી એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યારે પ્રેમની ગ્રીક દેવી એફ્રોડાઇટનો ‘જન્મ થયો હતો ત્યારે તે સમુદ્રમાંથી ઉછરી હતી અને તેથી સીફૂડને સેક્સ લાઇફને વધારવા માટેના ખોરાક તરીકે ગણવામાં આવે છે.

ઓઇસ્ટર્સ ઝીંકથી ભરેલા હોય છે જે ટેસ્ટોસ્ટેરોનના ઉત્પાદન માટે જરૂરી પોષક તત્વો છે સંશોધન સૂચવે છે કે ઝિંક પુરૂષ વંધ્યત્વની સારવાર કરવામાં અને શુક્રાણુની ગુણવત્તા વધારવામાં સક્ષમ હોઈ શકે છે ઝીંકના અન્ય સારા સ્ત્રોતોમાં શેલફિશ લાલ માંસ કોળું તલ કાજુ-બદામ દૂધ વટાણા કુટીર ચીઝ અને રાજમા જેવા ખોરાકનો સમાવેશ થાય છે.

સંશોધકોનું કહેવું છે કે ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી માણસોમાં પ્રેમની લાગણી જન્મી શકે છે કારણ કે તેમાં ફિનાઈલ ઈથિલામાઈન PEA રસાયણ હોય છે જેને ‘લવ કેમિકલ’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે સંબંધની શરૂઆતના થોડા મહિના પછી શરીરમાં PEA ઉત્પન્ન થાય છે જે ડોપામાઇન જેવા ફીલ-ગુડ હોર્મોન્સ ઉત્પન્ન કરે છે અને માનવ મગજમાં આનંદ અને આનંદને નિયંત્રિત કરતા કેન્દ્રને ઉત્તેજિત કરે છે.

ચોકલેટમાં PEA ખૂબ જ ઓછી માત્રામાં હોય છે અને તે ચોકલેટ ખાધા પછી પણ એક્ટિવ રહે છે કે કેમ તે પણ શંકાસ્પદ છે એવું પણ કહેવાય છે કે કોકો લોહીના પ્રવાહમાં વધારો કરે છે અને સુખી હોર્મોન સેરોટોનિનનું સ્તર વધારે છે 16મી સદીના સ્પેનિશ સંશોધક અર્નાન કોર્ટેસને ચોકલેટ શોધનાર પ્રથમ યુરોપીયન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે તેણે માયા અને એઝટેક સામ્રાજ્યમાં ઘણો સમય વિતાવ્યો.

તેણે સ્પેનના રાજા કાર્લોસ ને લખ્યું કે તે માયા ડ્રિંક કોકો ચોકલેટ વિશે શીખી રહ્યો છે જે ‘પ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે અને થાક સામે લડે છે પરંતુ સ્પેનિયાર્ડ્સે ચોકલેટ માટેના તબીબી લાભોને વાજબી ઠેરવ્યા હશે જે માયા સામ્રાજ્યમાં નહોતા પરંતુ તેનો ઉપયોગ સેક્સની ઈચ્છા વધારવા માટે થતો હોવાના કોઈ પુરાવા નથી ટ્રિપ્ટોફન તણાવ ચિંતા સામે લડવામાં મદદ કરે છે અને અન્ય સ્ત્રોતોમાં સૅલ્મોન ઇંડા પાલક બદામ અને સોયા ઉત્પાદનોનો સમાવેશ થાય છે.

અભ્યાસો દર્શાવે છે કે મરચાંમાં કેપ્સેસીન હોય છે જે શરીરમાં એન્ડોર્ફિન્સ અને અન્ય હેપી હોર્મોનના પ્રકાશનમાં વધારો કરે છે તે તમારા ચયાપચય શરીરનું તાપમાન અને હૃદયના ધબકારા વધારે છે જે આપણે સેક્સ કરતી વખતે અનુભવીએ છીએ આલ્કોહોલ માત્ર અવરોધો ઘટાડીને ઈચ્છાઓ વધારી શકે છે વધુ પડતો આલ્કોહોલ પીવાથી સ્ત્રી અને પુરૂષ બંનેમાં ભાવનાત્મકતા ઘટી જાય છે અને સમય જતાં તે તમારી સેક્સ ડ્રાઇવને ઘટાડી શકે છે અથવા ગંભીર કિસ્સાઓમાં નપુંસકતાનું કારણ બની શકે છે.

સંશોધનોએ દર્શાવ્યું છે કે અમુક ફ્લેવોનોઈડ્સ છોડમાંથી બનાવેલ સમૃદ્ધ ખોરાક ખાવાથી નપુંસકતાનું જોખમ ઓછું થાય છે અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે બ્લૂબેરી અને અન્ય સાઇટ્રસ ફળોમાં જોવા મળતા એન્થોકયાનિન નપુંસકતાને રોકવાની ક્ષમતા ધરાવે છે ફ્લેવોનોઈડથી ભરપૂર ખોરાક ખાવાથી અને કસરત કરવાથી નપુંસકતાની સમસ્યા 21% ઓછી થઈ શકે છે.

કેટલાક સંશોધનો સૂચવે છે કે સંતુલિત આહાર નપુંસકતા રોકવા અને જાતીય કાર્યને જાળવવામાં મોટી ભૂમિકા ભજવી શકે છે આમાં આખા અનાજ ફળો શાકભાજી કઠોળ અખરોટ અને ઓલિવ તેલનો સમાવેશ થાય છે એન્થોકયાનિન આમાં મોટી ભૂમિકા ભજવી શકે છે અને સ્ત્રોતોમાં ચેરી બ્લેકબેરી ક્રેનબેરી રાસબેરી કેટલીક દ્રાક્ષ અને લાલ કોબીનો સમાવેશ થાય છે.

Advertisement