શું તમે ડેન્ટલ ડેમ અથવા માઉથ કોન્ડોમ વિશે સાંભળ્યું છે?જાણો આ રોચક વાતો….

સંબંધમાં પ્રેમ વ્યક્ત કરવાની ઘણી રીતો છે જ્યારે એકબીજાને દિલથી સ્વીકારવામાં આવે છે ત્યારે આ સંબંધ શારીરિક સંબંધ સુધી પણ પહોંચી જાય છે આ દરમિયાન સુરક્ષાનું ધ્યાન રાખવું પણ ખૂબ જ જરૂરી છે જ્યારે સલામત સેક્સ કરવાની વાત આવે ત્યારે કોન્ડોમનો હંમેશા ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે કોન્ડોમની મદદથી અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થા જાતીય સંક્રમિત રોગો ચેપ વગેરેના જોખમને ટાળી શકાય છે સુરક્ષિત સેક્સ માટે સામાન્ય કોન્ડોમની જેમ હવે ડેન્ટલ ડેમ એટલે કે ઓરલ કોન્ડોમનો પણ ઉપયોગ થાય છે ડેન્ટલ ડેમનો ઉપયોગ સામાન્ય રીતે ઓરલ સેક્સ પહેલાં થાય છે.

ડેન્ટલ ડેમના નિર્માણમાં લેટેક્ષ અથવા પોલીયુરેથીન જેવી સ્ટ્રેચ સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે મુખમૈથુન દરમિયાન યોનિ શિશ્નની અંદર અને તેની આસપાસ મોં જીભ અને હોઠનો સંપર્ક થાય છે જેના કારણે જાતીય સંક્રમિત રોગો ફેલાવવાનું જોખમ રહેલું છે ડેન્ટલ ડેમ મોઢાના કોન્ડોમ નો ઉપયોગ ફક્ત આ ચેપને ટાળવા માટે કરવામાં આવે છે.

ડેન્ટલ ડેમ એકદમ પાતળા અને કદમાં નાના હોય છે તેનો ઉપયોગ મોં સાથે જોડાયેલ હોવાને કારણે તેને મોંનો કોન્ડોમ કહેવામાં આવે છે આ કોન્ડોમ ઓરલ સેક્સ દરમિયાન ફેલાતા ચેપ અને સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો સામે રક્ષણ આપે છે ડેન્ટલ ડેમ ઘણા રંગોમાં આવે છે તે સામાન્ય રીતે ચોરસ અથવા ચોરસ આકારનું હોય છે ડેન્ટલ ડેમ વિવિધ પ્રકારની સુગંધમાં આવે છે અને કોઈપણ પ્રકારની લ્યુબ વિના કરી શકાય છે.

મોટાભાગની દવાની દુકાનો અને ફાર્મસીઓમાં ડેન્ટલ ડેમ ઉપલબ્ધ છે પરંતુ અમુક જગ્યાએ લોકો ડેન્ટલ ડેમનું નામ પણ જાણતા નથી તેથી એવું જરૂરી નથી કે દરેક શહેરમાં દરેક ક્લિનિક પર ડેન્ટલ ડેમ ઉપલબ્ધ હોવા જોઈએ મોટાભાગના લોકો ડેન્ટલ ડેમ ઓનલાઈન ઓર્ડર કરવાનું પસંદ કરે છે કારણ કે તે સૌથી અનુકૂળ અને સારી રીત છે અને કોઈને ખબર નથી આ ઉપરાંત ફેમિલી પ્લાનિંગ અને સેક્સ્યુઅલ હેલ્થ ક્લિનિકમાં ડેન્ટલ ડેમ મફતમાં ઉપલબ્ધ છે તમે અહીંથી તમારા પાર્ટનર માટે ડેન્ટલ ડેમ પણ લઈ શકો છો.

નિયમિત કોન્ડોમની જેમ ડેન્ટલ ડેમ કોન્ડોમનો કાળજીપૂર્વક અને યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરવો મહત્વપૂર્ણ છે શરૂઆતમાં તમને તેનો ઉપયોગ કરવામાં અસ્વસ્થતા લાગશે પરંતુ તે તમારી અંતરંગ પળો માટે ખૂબ જ ઉપયોગી છે ડેન્ટલ ડેમ્સનો ઉપયોગ ખૂબ જ સંવેદનશીલ સ્થળોએ થાય છે તેથી તેનો કાળજીપૂર્વક ઉપયોગ કરો.

ડેન્ટલ ડેમ વિશે થોડું જાણીતું હોવા છતાં મોટાભાગના લોકો તેનો ઉપયોગ કરતા નથી પરંતુ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે રબરનો બનેલો આ ફ્લેક્સિબલ પીસ તમને બીમારીઓથી દૂર રાખવામાં ઘણી મદદ કરે છે આવો જાણીએ ડેન્ટલ ડેમના ફાયદા શું છે શુક્રાણુનાશક અથવા નોન-ઓક્સિનોલ 9 ઉત્પાદનોમાંથી બનાવેલ ડેન્ટલ ડેમનો ઉપયોગ કરશો નહીં અન્યથા મોં અને ગળાની સમસ્યા થઈ શકે છે ડેન્ટલ ડેમનો ઉપયોગ ફક્ત એક જ વાર કરો દર વખતે જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે નવો ડેન્ટલ ડેમ સ્થાપિત કરો.

ડેન્ટલ ડેમને યોગ્ય રીતે મૂકો તેની એક્સપાયરી ડેટ તપાસતા રહો અને તેને ખૂબ ઠંડી અને સૂકી જગ્યાએ સ્ટોર ન કરો ડેન્ટલ ડેમને સીધા યોનિ અથવા ગુદા પર લગાવતા પહેલા તેને ત્વચાના અન્ય ભાગો પર લગાવો કે લેટેક્સથી એલર્જી છે કે કેમ જો મુખ મૈથુન દરમિયાન ડેન્ટલ ડેમ ફાટી જાય અથવા સંકોચાઈ જાય તો તેને ફેંકી દો અને નવા ડેન્ટલ ડેમનો ઉપયોગ કરો.

ડેન્ટલ ડેમ કોન્ડોમનું પેકેટ ખોલો અને તે ચોરસ ચોરસ અથવા લંબચોરસ શીટને તમારા પાર્ટનરના પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર મૂકો આ તે સ્થાનને મોં સાથે સીધા સંપર્કમાં આવતા અટકાવશે લેટેક્ષથી બનેલા ડેન્ટલ ડેમનો જ ઉપયોગ કરો એકવાર ડેન્ટલ ડેમનો ઉપયોગ થઈ જાય પછી તેને ફરીથી ઉપયોગ માટે ન મુકો અને તેને સીધો ડસ્ટબિનમાં ફેંકી દો.