સ્નાન કરતી વખતે ભૂલથી પણ ન કરવી જોઈએ આવી ભૂલો, નહીતો ભગવાન તમને ક્યારેય માફ નઇ કરે….

જ્યોતિષ, વાસ્તુ શાસ્ત્ર, સામુદ્રિક શાસ્ત્ર એવી કેટલીક ટેકનિક છે જેનો ઉપયોગ કરીને આપણે જીવનમાં આવનારી પરેશાનીઓને દૂર કરી શકીએ છીએ.લોકો મુશ્કેલીમાં હોય ત્યારે આ શાસ્ત્રીય ઉપાયોનો ઉપયોગ કરે છે પરંતુ આજે અમે તમને જે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે જાણ્યા પછી તમે પણ આ વસ્તુઓ કરતા પહેલા હજાર વાર વિચારશો અને ક્યારેય કરવાનું વિચારશો પણ નહીં.

Advertisement

તમને જણાવી દઈએ કે જૂના જમાનામાં લોકો ખુલ્લામાં નદીમાં તળાવમાં ન્હાતા હતા હવે તેઓ નહાવા માટે આધુનિક બાથ હાઉસ બનાવી રહ્યા છે જે સંપૂર્ણપણે ગુપ્ત રહે છે.આપણામાંના મોટા ભાગનાને કપડાં ઉતારીને નહાવાનું ગમે છે.પરંતુ તમને એક મોટી વાત જણાવી દઈએ કે પદ્મપુરાણમાં કપડા વિના સ્નાન કરવાની મનાઈ માનવામાં આવી છે અને સાથે જ તેના ઘણા ગેરફાયદા પણ જણાવવામાં આવ્યા છે.

હિંદુ શાસ્ત્રોમાં સ્નાનને લઈને કેટલાક ખાસ નિયમો છે.જેનું આપણે બધાએ પાલન કરવું જોઈએ.આધુનિક યુગમાં સ્નાન કરવાની પ્રથા ઘણી બદલાઈ ગઈ છે.પહેલા જ્યાં લોકો ખુલ્લામાં,નદીમાં,તળાવમાં ન્હાતા હતા હવે તેઓ નહાવા માટે આધુનિક સ્નાનગૃહો બનાવી રહ્યા છે જે સંપૂર્ણપણે છુપાયેલા છે.આજે અમે તમને જણાવીશું કે સ્નાન કરતી વખતે આપણે કયા નિયમોનું પાલન કરવું જોઈએ.

આ નિયમ પદ્મ પુરાણમાં જણાવવામાં આવ્યો છે. સ્નાન વિશે, આ નિયમ પદ્મ પુરાણમાં જણાવવામાં આવ્યો છે કે આપણે કોઈ પણ સંજોગોમાં સંપૂર્ણપણે નગ્ન થઈને સ્નાન ન કરવું જોઈએ. આમ કરવાથી માણસ પાપનો સહભાગી બને છે. પદ્મ પુરાણમાં આ સંબંધમાં એક વાર્તા કહેવામાં આવી છે કે એક વખત ગોપીઓ નદીમાં સ્નાન કરવા માટે ઉતરી ત્યારે કાન્હાજીએ પોતાનાં વસ્ત્રો છુપાવી દીધા.

જ્યારે ગોપીઓએ કપડાં શોધવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે તેઓ તેમને મળ્યા નહીં. ત્યારે કાન્હાજીએ કહ્યું કે કપડાં ઝાડ પર છે, આવો અને લઈ જાઓ. તો ગોપીઓએ કહ્યું કે જ્યારે તેઓ સ્નાન કરવા આવ્યા હતા ત્યારે અહીં કોઈ નહોતું. હવે તે કપડાં વિના પાણીમાંથી કેવી રીતે બહાર આવી.

ગરુડ પુરાણમાં આ વાત કહેવામાં આવી છે.ગરુડ પુરાણમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જ્યારે તમે સ્નાન કરો છો ત્યારે તમારા પૂર્વજો તમારી આસપાસ રક્ષક તરીકે હાજર હોય છે તેઓ તમારા કપડાંમાંથી પડતા પાણીમાં લે છે,જેમાંથી તેઓ સંતુષ્ટ છે.નગ્ન સ્નાન કરવાથી પિતૃઓ અસંતુષ્ટ અને ક્રોધિત થાય છે જેના કારણે વ્યક્તિની તેજ ​​બળ ધન અને સુખનો નાશ થાય છે અને પિતૃ દોષનો પણ અનુભવ થાય છે.

ચંદ્રદેવ અને રાહુ-કેતુ દોષ જણાય.જે લોકો બાથરૂમને ગંદુ કરે છે, તેમને ચંદ્રદેવની સાથે રાહુ-કેતુનો પણ દોષ લાગે છે. રાહુ-કેતુ છાયા ગ્રહો છે અને બંને હંમેશા પાછળ રહે છે અને આ ગ્રહો લગભગ 18 મહિના સુધી એક રાશિમાં રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, આ બધાના કારણે જ કાલસર્પ યોગ બને છે અને રાહુ-કેતુ એવા ગ્રહો છે, જેના કારણે કોઈ પણ વ્યક્તિનું ભાગ્ય રાતોરાત બદલવામાં સમય નથી લાગતો, તેથી તેની સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખો. સ્નાન કરતી વખતે બાથરૂમ ગંદુ ન છોડો.

બાથરૂમ ગંદા ન છોડો.સ્નાન કર્યા પછી બાથરૂમને ગંદુ રાખવાનું ભૂલશો નહીં. આ આદતને સૌથી ખરાબ માનવામાં આવે છે, પરંતુ ઘણા લોકો સ્નાન કર્યા પછી બાથરૂમમાં ગંદુ પાણી છોડી દે છે અથવા કોઈ કારણ વગર પાણીનો બગાડ કરે છે. આ બંને બાબતો વરુણદેવને ગુસ્સે કરે છે. આ આદત જ્યોતિષની દૃષ્ટિએ દુર્ભાગ્યમાં વધારો કરે છે.

Advertisement