સૂર્યાસ્ત પછી પણ ન કરો આ કામ,થઈ શકે છે મોટું નુકસાન….

લક્ષ્મી માતાને ખુશ કરવા માટે લોકો એ બધી યુક્તિઓ કરે છે જેથી ઘરમાં એમનો વાસ થાય છે પરંતુ જાણી અજાણતાં ઘણીવાર આપણે એવી વસ્તુઓ કરીએ જેથી દેવી માં રિસાઈ શકે છે એથી ઘરમાં ગરીબી પણ આવી શકે છે તો કઈ એ વસ્તુ છે જે આપણે રાતના સમય ના કરવી જોઈએ આવો જાણીએ.

Advertisement

ઘણીવાર ઘરના વડીલો સાંજે કેટલાક કામ ન કરવાની સલાહ આપે છે કહેવાય છે કે સૂર્યાસ્ત પછી આ વસ્તુઓ કરવાથી ભગવાન નારાજ થાય છે અને તમારે થોડી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે હિંદુ ધર્મ અને વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આવા ઘણા કામો જણાવવામાં આવ્યા છે જે સૂર્યાસ્ત પછી પણ ન કરવા જોઈએ. જો તમે પણ આવી કેટલીક ભૂલો કરતા હોવ તો જાણી લો કે કયા કયા કામ છે જે સૂર્યાસ્ત પછી ભૂલથી પણ ન કરવા જોઈએ.

જ્યોતિષવિદ્યા અનુસાર, સૂર્યાસ્ત પછી, આપણે કોઈ પણ વ્યક્તિને દૂધ, દહીં અથવા અન્ય સફેદ વસ્તુ આપવી જોઈએ નહીં. કારણકે આ બધામાં ચંદ્રનો વાસ હોય છે. સાંજે સમય એને કોઈ બીજા વ્યક્તિને આપીથી, તમારું ચંદ્ર ગ્રહ નબળું થઈ શકે છે સાંજ ઢળ્યા પછી ક્યારે પણ પથારી માં બેસી ને ખાવું ના જોઈએ. કારણકે એનાથી ઊંઘતા સમય તમારા પર નકારાત્મકતા હાવી થઈ શકે છે. એનાથી ખરાબ સપના જોઈ શકો છો.

સુર્યાસ્ત પછી ક્યારેય ઘરમાં સફાઈ ના કરવી જોઈએ. કારણકે એનાથી માતા લક્ષ્મી ઘરથી જઈ શકે છે. એનાથી ધનનો લાભ થઈ શકે છે સુર્યાસ્ત પછી કોઈને પણ ઉધાર ના આપવું જોઈએ. એનાથી માતા લક્ષ્મી રિસાઈ શકે છે. એનાથી તમારા ભાગ્ય નો શુભ લાભ બીજા વ્યક્તિ ને મળી શકે છે.

સુર્યાસ્ત પછી ક્યારેય તુલસી ના પાન અને બીજા વૃક્ષ ના પાન પણ તોડવા નાં જોઈએ. એનાથી નકારાત્મકતા આવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર વૃક્ષ માં પણ જીવ હોય છે અને તે રાતે પણ આરામ કરે છે. પરંતુ એ સમય એમના પતા તોડવાથી તેમનું અપમાન થાય છે. એનાથી ઘરમાં ગરીબી આવી શકે છે ઘણા લોકો કામથી થાકીને આવી ઊંઘી જાય છે, પરંતુ હિન્દુશાસ્ત્રો અનુસાર સુર્યાસ્ત ના સમય ક્યારેય પણ ઊંઘવુ ના જોઈએ. કારણ કે તે બંને સમય સવારે અને સાંજે મેળ થાય છે. એ સમય ઊંઘતા ક્યારેય ઘર માં બરકત નથી આવતી.

સુર્યાસ્ત પછી ક્યારેય ઘરના કોઈ પણ ખૂણા માં કચરો ભેગો ના કરવો જોઈએ. એનાથી ઘરમાં નકારાત્મકતા આવે છે.સાથે માતા લક્ષ્મી ઘરેથી જતી રહે છે સુર્યાસ્ત પછી ક્યારે ઘરમાં અંધારું ના રાખો. એવું કરવાથી ઘરમાં નકારાત્મકતા આવી શકે છે. એનાથી બચવા માટે ભગવાનની સામે દીવો જરૂર પ્રગટાવો સાંજ ઢળ્યા પછી ઘરે આવેલા મહેમાનો ને કયારે ખાલી હાથે ના મોકલો, ના એમને ભૂખ્યા જવા દો. કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે કોઈનું આવવું તે સમયે દેવી-દેવતા નું પ્રતીક હોય છે. તેથી તેમને આદર સાથે મોકલો. એનાથી ઘરમાં ખુશાલી આવશે.

વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર સૂર્યાસ્ત પછી નખ કે વાળ ન કાપવા જોઈએ. કહેવાય છે કે આવું કરવાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને દેવું વધવાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે છોડને સ્પર્શ કરશો નહીં એવું માનવામાં આવે છે કે સૂર્યાસ્ત પછી ઝાડ અને છોડને સ્પર્શ ન કરવો જોઈએ અથવા તોડવો જોઈએ નહીં. તેમજ છોડને પાણી આપવું જોઈએ નહીં. એવું કહેવાય છે કે સૂર્યાસ્ત પછી વૃક્ષો અને છોડ સૂઈ જાય છે. તેથી તેમને ખલેલ પહોંચાડવી સારી નથી અંતિમ સંસ્કાર પુરાણો અનુસાર સૂર્યાસ્ત પછી અંતિમ સંસ્કાર પણ કરવામાં આવતા નથી. આમ કરવાથી જે વ્યક્તિ આવું કરે છે તેને પરલોકમાં ભોગવવું પડે છે.

ખોરાક ખુલ્લો ન છોડો એવું કહેવાય છે કે સૂર્યાસ્ત પછી ખોરાક અને પાણી ખુલ્લા ન છોડવા જોઈએ. આમ કરવાથી, નકારાત્મક ઉર્જા ખોરાકમાં શોષાય છે અને આ ખોરાક તમને બીમાર કરી શકે છે દહીં ભાતનું સેવન ટાળો સૂર્યાસ્ત પછી ભૂલથી પણ દહીં અને ભાતનું સેવન ન કરવું જોઈએ. કારણ કે તેના કારણે તમારે ઘણી બીમારીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

સાવરણી ન કરો સૂર્યાસ્ત થયા પછી ઘરમાં સાવરણી ન કાપવી. એવું કહેવાય છે કે આમ કરવાથી ધનનું નુકસાન થાય છે અને દેવું પણ વધે છે લોન્ડ્રી અને સૂકવણી એવું માનવામાં આવે છે કે સૂર્યાસ્ત પછી કપડાં ન ધોવા જોઈએ. તેમજ સૂર્યાસ્ત પછી કપડાં સુકાવવા જોઈએ નહીં. આમ કરવાથી કપડાં દ્વારા નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને રોગનો પણ ભય રહે છે.

Advertisement