ટેક્સાસમાં હવામાનની વિચિત્ર ઘટના,શહેરમાં અચાનક પાણી સાથે માછલીઓનો વરસાદ શરૂ થયો….

હાલમાં જ અમેરિકાના ટેક્સાસમાં આવી જ એક ઘટના બની જેને સાંભળીને બધા દંગ રહી ગયા ટેક્સાસના એક શહેરમાં અચાનક જોરદાર તોફાન આવ્યા બાદ માછલીઓનો વરસાદ થવા લાગ્યો આકાશમાંથી પાણીની સાથે જમીન પર માછલીઓને જોઈને લોકો આશ્ચર્યમાં ગરકાવ થઈ ગયા આટલું જ નહીં માછલીઓને આકાશમાં પડતી જોઈને લોકોએ તકનો પૂરેપૂરો લાભ ઉઠાવ્યો અને તેને જમા કરાવી અને ઘરે લઈ ગયા માછલીઓના વરસાદની આ અનોખી ઘટના અરકાનસાસની સરહદને અડીને આવેલા ટેક્સાસ શહેરમાં ટેક્સારકાનામાં બની હતી.

Advertisement

અહેવાલ મુજબ આ અઠવાડિયાની શરૂઆતમાં ટેક્સરકાના શહેરમાં લોકોએ આકાશમાંથી નાની માછલીઓ પડવાની જાણ કરી હતી જે યુગના અંતનો સંકેત આપતી હવામાનની ઘટના જેવી લાગતી હતી પરંતુ સત્ય ઘણું બધું છે દુન્યવી વાસ્તવમાં પહેલા લોકોને લાગ્યું કે વરસાદ સાથે આકાશમાંથી કરા પડી રહ્યા છે તેથી કોઈએ જોયું નહીં પરંતુ જ્યારે વરસાદ બંધ થયો અને લોકો ઘરની બહાર નીકળ્યા તો તેમની આંખો ફાટી ગઈ જમીન પર પડેલી માછલીઓને જોઈને લોકોને લાગ્યું કે આ સામાન્ય વરસાદ નથી.

રિપોર્ટ અનુસાર ટેક્સરકાનામાં દરેક જગ્યાએ માછલીઓ પડેલી જોવા મળી હતી ટેક્સરકાનામાં લોકોએ તેમની ફેસબુક પોસ્ટ પર આકાશમાંથી પડતી માછલીના ફોટા પણ શેર કર્યા હતા જેમાંથી ઘણી હથેળીના કદના હતા બીજી બાજુ જો આપણે આવી માછલીઓના વરસાદની વાત કરીએ તો હકીકતમાં તે સંપૂર્ણપણે વૈજ્ઞાનિક પ્રક્રિયા છે.

માહિતી અનુસાર ટોર્નેડો ને સરળ ભાષામાં બોલવામાં આવે ત્યારે ખૂબ જ જોરદાર પવનના વાવાઝોડા સમુદ્ર દ્વારા જમીન તરફ આવે છે ત્યારબાદ તેઓ નાની માછલીઓ દેડકા કરચલા અને અન્ય જીવોને પોતાની સાથે લાવે છે અને તેમને જમીન પર છોડી દે છે જમીન આ વોટરસ્પાઉટ્સની રચનાને કારણે પણ છે જે સજીવોને ઉપાડે છે અને તેમને જમીન પર પાછું છોડી દે છે જ્યારે હવામાન સારું હોય અને માછલી પૂરતી હલકી હોય ત્યારે આવું થઈ શકે છે.

લાઈબ્રેરી ઓફ કોંગ્રેસ અનુસાર આવો વરસાદ જોઈને લોકોએ વિચાર્યું હશે કે વરસાદ શરૂ થતા પહેલા આકાશમાં માછલીઓ આવી ગઈ હશે પરંતુ એવું બિલકુલ નથી એક શક્તિશાળી વોટરસ્પાઉટ જે સમુદ્રની માછલીઓને જમીન પરથી ઉપાડે છે એક વોટરસ્પાઉટ જે હવામાં શરૂ થાય છે અને પાણીની સપાટી તરફ નીચે જાય છે જેમ જેમ તે વધુ ઝડપે નીચે જાય છે તેમ વોટરસ્પાઉટની મધ્યમાં આવેલ વમળ માછલી સહિત નાની હળવા વસ્તુઓને ઉપાડવાનું શરૂ કરી શકે છે અને જ્યારે વોટરસ્પાઉટ તેની ઊર્જા ગુમાવે છે ત્યારે તે નાની વસ્તુઓને પાછી નીચે ફેંકી દે છે.

નોંધનીય છે કે ટેક્સારકાના કી ફિશ શાવર એ રાજ્યમાં નોંધાયેલી ઘટનાના એકમાત્ર નોંધાયેલા કિસ્સાઓ પૈકી એક હોઈ શકે છે પરંતુ કેલિફોર્નિયાએ છેલ્લે 2017માં એક વખત જોયું હતું જ્યારે ઓરોવિલેની પ્રાથમિક શાળાના અધિકારીઓએ અહેવાલ આપ્યો હતો કે 100 માછલીઓ આકાશમાંથી પડી હતી શાળા વિસ્તાર વેધર ચેનલ અનુસાર ઓસ્ટ્રેલિયાના ઉત્તરીય પ્રદેશના લાજમાનુ શહેરમાં છેલ્લા 30 વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા ત્રણ વખત આકાશમાંથી માછલીઓ પડી છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આકાશમાંથી માછલીઓના વરસાદની ઘટના ભારતમાં પણ બની છે ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરમાં ઉત્તર પ્રદેશના ભદોહી જિલ્લામાં આકાશમાંથી વરસાદી પાણીની સાથે સેંકડો માછલીઓ જમીન પર પડી હતી રસ્તા પર માછલીઓ પડી હતી જેને જોવા લોકોના ટોળા ઉમટી પડ્યા હતા આ ઘટના ભદોહી જિલ્લાના ચૌરી વિસ્તારમાં કંધિયા પાસે બની હતી.

Advertisement