વૈજ્ઞાનિકોએ ખોલ્યું રહસ્ય,શા માટે લગ્ન પછી મહિલાઓના ખાસ અંગો મોટા થઈ જાય છે….

શું તમે ક્યારેય નોંધ્યું છે કે પાતળી અને પાતળી દેખાતી છોકરીઓ પણ લગ્ન પછી તરત જ જાડી દેખાવા લાગે છે તમે પણ આ સવાલનો જવાબ શોધતા જ હશો કે છોકરીઓના વજનમાં અચાનક વધારો થવાનું કારણ શું હોઈ શકે છે આટલું જ નહીં લગ્ન પછી છોકરીઓના બ્રેસ્ટ અને કમરમાં ઘણા બધા બદલાવ આવે છે આવો જાણીએ શા માટે પરિણીત મહિલાઓનું વજન અચાનક વધી જાય છે.

Advertisement

લગ્ન પહેલા દરેક છોકરી પોતાની જાતને સ્લમ ટ્રિમ રાખવા માટે દરેક પ્રકારના ઉપાય અજમાવ્યા કરતી હોય છે. જેનાથી તેના વજનમાં કોઈ વધારો થાય નહી. પરંતુ ઘણીવાર તમે સાંભળ્યું હશે કે લગ્ન થયા પછી છોકરીઓનું વજન વધી જાય છે. અને સતત વધતા વજનને કારણે ઘણી મુશ્કેલીઓ આવે છે જેનો સામનો કરવો પડે છે. લગ્ન પછી મોટા ભાગે સ્ત્રીઓનો વજન વધી જાય છે. જો વાત મોટાપાની હોય તો તે એમ કહેવાનો ત્યાગ નથી કરતી કે લગ્ન પહેલા એવી ન હતી. આપનું આ વિષે શું કહેવાનું છે શું આ કોઈ શારીરિક પ્રક્રિયા છે કે પછી બેદરકારીનું પરિણામ છે.

લગ્ન પછી છોકરીઓની કેડ શા માટે પહોળી થાય છે: તમે હંમેશાં જોયું હશે કે જ્યારે પણ કોઈ છોકરી લગ્ન કરે છે, ત્યારે તેની કમર થોડા સમય પછી ધીમે ધીમે વધવા લાગે છે! તેનો અર્થ એ કે તે વ્યાપક બને છે અને આ બાબતે દરેકના મત જુદા હોય છે! એવું કહેવામાં આવે છે કે આ બાબતે ઘણી વખત સંશોધન પણ કરવામાં આવ્યું છે! એવું કહેવામાં આવે છે કે સાન ફ્રાન્સિસ્કોના સંશોધકોએ તેને 18 થી 26 વર્ષની વય સુધીની 162 સ્ત્રીઓ પર 6 મહિના માટે આ સંશોધન કર્યું હતું.

સાયન્સ દ્વારા કરવામાં આવેલા આ રિસર્ચમાં તેમણે પરિણીત અને અપરિણીત છોકરીઓ વિશે એક સર્વે કર્યો હતો જેમાં તેને ખબર પડી કે અપરિણીત છોકરીઓ લગ્ન પહેલા પોતાના સ્વાસ્થ્ય અને ફિગરનું ખૂબ ધ્યાન રાખે છે એટલા માટે તે લગ્ન પહેલા સારા આહારની સાથે કસરત પણ કરે છે અને પોતાને ફિટ રાખે છે જ્યારે લગ્ન પછી તેમના પર જવાબદારીઓ એટલી વધી જાય છે કે તેમને તેમના સ્વાસ્થ્ય પર ધ્યાન આપવાનો સમય જ નથી મળતો જેના કારણે તેમનું વજન ધીમે ધીમે વધવા લાગે છે.

આ પછી, તેઓ કહે છે કે ઘણા આશ્ચર્યજનક પરિણામો બહાર આવ્યા છે! આ ઉપરાંત, સંશોધનકારોએ મહિલાઓના જૂથને બે ભાગમાં વહેંચ્યા હતા! પરિણામો શું છે તે શોધવા માટે, જેમાં એક જૂથની મહિલાઓને સંશોધનકારે એક જ પુરુષ સાથે સંબંધ બાંધવાનું કહ્યું હતું! આ સંશોધનમાં, એવું જાણવા મળ્યું છે કે પહેલા જૂથની મહિલાઓ કે જેમણે ફક્ત એક જ પુરુષ સાથે સંબંધ બાંધ્યો હતો, તેમની કમર ઓછી પહોળી હતી.

સાન ફ્રાન્સિસ્કોના સંશોધનકારો માને છે કે છોકરીઓ ફક્ત એક જ છોકરા સાથે સંભોગ કરે છે! તેમની કમર ઓછી પહોળી હોય છે અને છોકરીઓ જે જુદા જુદા પુરુષો સાથે સંભોગ કરે છે, તેમની કમર વધારે પહોળી હોય છે બાળકો થવાને કારણે.સ્ત્રીઓ જેની કમર લગ્ન પછી પહોળી થાય છે! તેઓ એ કારણ પણ હોઈ શકે છે કે જ્યારે તેઓ બાળકોને જન્મ આપે છે, ત્યારે તેમની કમર પહોળી થઈ જાય છે!

હોર્મોન્સને લીધે.જીનસાથી સાથેના સંબંધને કારણે, હોર્મોન્સમાં પરિવર્તન આવે છે, જેના કારણે મહિલાઓના શરીરના સ્નાયુઓ ફૂલવા લાગે છે, જે તેમની કમરને જાડા બનાવે છે તાણના કારણે.જ્યારે કોઈ છોકરી લગ્ન પછી છોકરાના ઘરે જાય છે, ત્યારે તે શરૂઆતના દિવસોમાં પોતાને સમાયોજિત કરી શકતી નથી, જેના કારણે તેને આવી સમસ્યાઓ થવા લાગે છે!

આ ઉપરાંત લગ્ન પછી સંબંધીઓ ઘણીવાર નવી વહુઓને જમવા માટે બોલાવે છે જેના કારણે તેમનો ખોરાક બગડે છે અને તેના કારણે તેમનું વજન પહેલા કરતા વધુ વધી જાય છે આટલું જ નહીં લગ્ન પછી છોકરાઓનું વજન પણ ઘણું વધી જાય છે આમાં પણ શારીરિક સંબંધોની કોઈ ભૂમિકા નથી કારણ કે છોકરીઓની જેમ છોકરાઓનું ખાવા-પીવાનું અને બીજું બધું લગ્ન પછી બગડી જાય છે અને તેમનું વજન વધારે થઈ જાય છે.

Advertisement