ના હોય, લગ્ન પછી આ કારણે વધી જાય છે છોકરીઓનું શરીર….

લગ્ન પછી મહિલાઓનું વજન વધવું એ સામાન્ય બાબત છે. જે મહિલાઓ લગ્ન પહેલા સ્લિમ ફિઝિક રહે છે, તેઓ પણ લગ્નના બે વર્ષ પછી તેમના વધતા વજનને કારણે પરેશાન થવા લાગે છે.

Advertisement

ઘણી સ્ત્રીઓ વજન વધવાની સમસ્યાને લઈને ડૉક્ટર પાસે પણ જાય છે અને સલાહ મુજબ વર્કઆઉટ કરે છે પરંતુ સમસ્યા અટકતી નથી. વાસ્તવમાં આના ઘણા કારણો છે. સામાન્ય રીતે લોકો એવું માને છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓનું ધ્યાન પોતાની તરફ જતું રહે છે અને પારિવારિક જવાબદારીઓને કારણે તેઓ પોતાના ખાનપાન પર ધ્યાન નથી આપતી.

ઘણા લોકો એવું પણ માને છે કે લાઈફ પાર્ટનર મળ્યા પછી મહિલાઓને આરામ મળે છે અને તેમનું વજન વધવા લાગે છે.ઘણીવાર લગ્ન પછી વજન ઝડપથી વધવા લાગે છે. પુરૂષો કરતા મહિલાઓના વજનમાં વધુ વધારો જોવા મળે છે.

અચાનક વધી રહેલા વજનને કારણે દરેક વ્યક્તિ પરેશાન થઈ જાય છે. પોતાના વધતા વજનને કંટ્રોલ કરવા માટે કેટલાક જીમમાં પરસેવો પાડે છે તો કેટલાક દોડવા લાગે છે. આજે અમે તમને જણાવીશું કે લગ્ન પછી અચાનક વજન કેમ ઝડપથી વધવા લાગે છે.

ખાવાની ટેવમાં ફેરફાર.લગ્ન પછી વજન વધવાનું મુખ્ય કારણ ખોરાકમાં ફેરફાર છે. લગ્ન પછી છોકરીનું ઘર બદલાય છે એટલે ખાવાનું પણ બદલાય છે. જેના કારણે પાચનતંત્ર પર અસર થાય છે. જ્યારે છોકરી મામાના ઘરે હોય ત્યારે ભોજન કર્યા પછી ફરવું એ નિત્યક્રમમાં સામેલ છે, જે લગ્ન પછી સાસરિયાંમાં શક્ય નથી.

ઓવર ઇટીંગ.લગ્ન પછી, મિત્રોથી લઈને સંબંધીઓ સુધી દરેક નવા યુગલને તેમના ઘરે રાત્રિભોજન માટે આમંત્રણ આપે છે, જ્યાં દરેક સાથે મળીને જરૂરિયાત કરતાં વધુ ખોરાક ખવડાવે છે. આ ચક્ર લગ્ન પછી કેટલાંક અઠવાડિયા સુધી ચાલુ રહે છે. જેના કારણે વધારાની કેલરી શરીરમાં જાય છે અને વજન ઝડપથી વધવા લાગે છે.

જવાબદારી લેવાનું દબાણ.એવું કહેવાય છે કે લગ્ન પછી છોકરીઓ પોતાના સાસરિયાઓને ખુશ કરવા માટે ઘણી બધી વાનગીઓ બનાવે છે. જેમાં તેલ, ઘી, મસાલા વગેરેનો પુષ્કળ પ્રમાણમાં ઉપયોગ થાય છે. આટલું જ નહીં, સખત મહેનતથી બનેલું ભોજન બગડવું જોઈએ નહીં, આ બાબતમાં તે જરૂર કરતાં વધુ ભોજન પણ લે છે. આવી સ્થિતિમાં વજન વધવું અનિવાર્ય છે.

બદલાતી માનસિકતા.લગ્ન પહેલા છોકરા-છોકરીઓ સુંદર અને સુંદર દેખાવા માટે જીમમાં નિયમિતપણે પરસેવો પાડે છે અને ખાવાનું પણ ધ્યાન રાખે છે. પરંતુ લગ્ન પછી વિચાર બદલાઈ જાય છે. લોકો વિચારવા લાગે છે કે હવે કોણ લગ્નમાં ગયું છે, હવે કોને બતાવવું. આ પછી વજન ઝડપથી વધવા લાગે છે.

વધતો તણાવ.લગ્ન બાદ યુવતીને નવા વાતાવરણમાં એડજસ્ટ થવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો છોકરી નોકરી કરતી હોય તો તેની જવાબદારીઓ પણ વધી જાય છે, ઓફિસની સાથે-સાથે ઘરમાં પણ તેને બેસ્ટ આપવાનો પ્રયાસ હંમેશા તણાવમાં રહે છે અને સ્ટ્રેસ ખાવાનો શિકાર બને છે. જેના કારણે વજન વધવા લાગે છે.

Advertisement