જૂની ફિલ્મ માં જોની લીવર સાથે દેખાયેલ આ અભિનેત્રી આજે દેખાઈ છે કઈ આવી…

ગોવીંદા અને જોની લીવરની ફિલ્મ આવી હતી આમદની અઠ્ઠની ખર્ચા રૂપિયા જે તમે સો કોઈએ જોઈ હશે ફિલ્મમાં સૌ કોઈની એક્ટીંગ ખુબજ સરસ હતી અને દર્શકોને પણ ફિલ્મ ખુબ ગમી હબતી ખાસ કરીમે જોની લીવરની પત્નીનો રોલ કરનાર કેતકી દવેની એક્ટીંગ સૌ કોઈએ વખાણી હતી આજે અમે તમને આવી જ એક ફિલ્મ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખરેખર વખાણવા યોગ્ય છે ફિલ્મ આમદની અથની ખરચા રુપૈયા એક પ્રખ્યાત ફિલ્મ ગોવિંદા અને જોની લિવરની કોમેડીએ ચાર ચાંદ લગાવી દીધો છે આજે અમે આ ફિલ્મના એક પ્રખ્યાત રોલની વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ હા જો તમને યાદ આવે તો અમે આ ફિલ્મમાં જોની લિવરની પત્નીનો રોલ કરનારી એક્ટ્રેસ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

કોમેડી કરવી એ દરેકની વાત નથી બોલીવુડમાં એવી થોડીક અભિનેત્રીઓ છે જે કોમેડી કરી શકે આજે અમે આ લેખમાં આવી જ એક અભિનેત્રીનો ઉલ્લેખ કરવા જઈ રહ્યા છીએ તમે આ અભિનેત્રી જોની લિવરની પત્નીની ફિલ્મ આમદની અથની ખર્ચના રુપૈયા માં ભજતી જોઇ હશે આ અભિનેત્રી તેને આ રા રા રા સંવાદ કહેવા માટે પ્રખ્યાત છે હવે તમે ઓળખી લીધા હોત કે અમે કોના વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ હા અમે વાત કરી રહ્યા છીએ એક્ટ્રેસ કેટકી દવે વિશે કેતકી આ દિવસોમાં મોટા પડદાથી સંપૂર્ણપણે ગાયબ થઈ ગઈ છે.

પરંતુ આપને જણાવી દઈએ કે કેતકી દવે હવે પહેલા કરતા તદ્દન અલગ દેખાય છે કેતકી દવેનો જન્મ 1960માં મુંબઈમાંજ થયો હતો અને તે 60 વર્ષની થઈ ગઈ તેમ છતા તેની ઉંમર હજું એટલી દેખાતી નથી કેતકી દવેએ બીગબોસમાં તેમજ ક્યુંકી સાસભી કભી બહુથી જેવી સિરયલોમાં પણ એક્ટીંગ કરી છે.

Ketki Dave at Anu Ranjan's women's day party at BJN banquets - Photogallery

તમને યાદ હશે કે જોની લિવરની પત્નીની ભૂમિકા નિભાવનારી એક્ટ્રેસ કેતકી દવે છે આ ફિલ્મમાં ઘણા વધુ કલાકારો હતા પરંતુ કેતકી દવેએ તેના હાસ્યથી ભરપુર કોમેડીથી દરેકનું દિલ જીતી લીધું પરંતુ ફિલ્મ આમદની અથાની ખર્ચા રૂપૈયામાં ભજવેલ કેતકીનું પાત્ર ખરેખર મજબૂત અને યાદગાર હતું કેટકી દવેનો જન્મ 13 ઓગસ્ટ 1960 ના રોજ મુંબઇમાં થયો હતો તે એક ભારતીય ફિલ્મ એક્ટ્રેસછે તેને 75થી વધુ ગુજરાતી ફિલ્મોમાં તથા આમદની અનુની ખર્ચા રૂપૈયા મની હૈ તો હની હૈ કલ હો ના હો અને હેલો લલ્લન બોલ રહા હૈ જેવી પ્રખ્યાત હિન્દી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે કેતકી દવેએ ઘણી ટીવી સિરિયલમાં એક્ટિંગ કરી હતી જેમાં નચ બલિયે-2, બિગબોસ ક્યોંકિ સાંસ ભી કભી બહુ થી અને બેહેનીનમાં કામ કર્યું છે.

આ સિવાય બોલિવૂડ સિવાય ભોજપુરી ગુજરાતી અને પંજાબી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે કેતકીના માતા-પિતા સરિતા જોશી અને ડિરેક્ટર પ્રવીણ જોશી સાથે લગ્ન કર્યા હતા તેની એક નાની બહેન પુર્બી જોશી છે જે એક એક્ટ્રેસ અને એન્કર પણ છે તેણે એક્ટર રસિક દવે સાથે લગ્ન કર્યા છે જેની સાથે તે એક ગુજરાતી થિયેટર કંપની ચલાવે છે તેમને એક પુત્રી રિધિ દવે છે જે એક એક્ટ્રેસ પણ છે.

Bigg Boss: Big rivals

આપની અથના ખર્ચા રૂપૈયામાં એક સામાન્ય ગૃહિણીની ભૂમિકા ભજવનારી કેતકી વાસ્તવિક જીવનમાં ઘણી જ અલગ છે અને વાસ્તવિક જીવનમાં તે ખૂબ જ સુંદર અને સ્ટાઇલિશ છે કેતાકીએ ફિલ્મમાં જે પ્રકારનું વાંચન કર્યું અને લોકોને તેની મૂર્ખતાથી લોકોને હસાવ્યા હતા જ્યારે તે અસલી જીવનમાં તે ખૂબ જ સુંદર છે પ્રખ્યાત ટીવી સીરિયલ ક્યોંકિ સાસ ભી કભી બહુ થી માં અગ્રણી પાત્ર કેતકી દવેએ નકારાત્મક ભૂમિકા ભજવી છે કેતકીએ ભલે ભિન્ન ભૂમિકા ભજવી હોય પરંતુ વાસ્તવિક જીવનમાં તે ખરેખર એકદમ ગ્લેમરસ છે તાજેતરમાં જ તેની કેટલીક તસવીરો બહાર આવી છે જે ઘણી શૈલીયુક્ત છે તે રિયલ લાઇફ અને રીઅલ લાઈફમાં જુદી લાગે છે કેતકી દવે

સાથેજ જાણીને આપ ચોંકી જશો કે કેતકી દવેએ 75 કરતા પણ વધારે ગુજરાતી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને ગુજરાતી સિનેમા જગતમાં પણ તેનું ખુબ મોટુ નામ છે કેતકી દવેની માતા સરીતા જોશી એક અભિનેત્રી હતી અને તેના પિતા પ્રવિણ જોશી પણ ડાયરેક્ટર હતી તેને એક બહેન છે જેનું નામ પૂર્વી જોશી છે અને પૂર્વી પણ એક એન્કર તેમજ અભીનેત્રી છે કેતકી દવેના અભીનેતા રસીક દવે સાથે લગ્ન થયા છે અને તેને એક રીધ્ધી નામની પુત્રી પણ છે મહત્વનું છે કે કેતકી દવે આજે પણ ખુબ બોલ્ડ અને હોટ લાગે છે સાથેજ આપને જણાવી દઈએ કે તે કોમેડીની સાથે સાથે કેતકી દવે પડદા પર નેગેટીવ રોલ પણ કરે છે જેમા તેની માસ્ટરી છે.

Advertisement