જાણો 5 મહત્વના કારણો જેના કારણે મહિલાઓ સે@ક્સ લાઈફથી સંતુષ્ટ નથી હોતી….

પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં શારીરિક સંબંધો મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે પરંતુ ઘણી વખત એવું જોવા મળે છે કે સે@ક્સ સંબંધના મામલે થોડી બેદરકારીના કારણે પારિવારિક તણાવની સ્થિતિ સર્જાય છે કેટલાક કિસ્સાઓમાં વિવાદ એટલી હદે વધી જાય છે કે તે છૂટાછેડા તરફ દોરી જાય છે જો આપણે મહિલાઓના શારીરિક સંતુષ્ટિની વાત કરીએ તો તેના કેટલાક મહત્વના કારણો છે જેના પર વિચાર કરવો જોઈએ અને જો પાર્ટનર આ બાબતોનું ધ્યાન રાખે તો મહિલા જાતીય રીતે સંતુષ્ટ થઈ શકે છે.

Advertisement

અને પારિવારિક તણાવ પણ ઓછો થઈ શકે છે ચાલો જાણીએ આવા પાંચ કારણો વિશે વધુ પ્રેમ અને સ્નેહની જરૂર છે સ્ત્રીઓ જાતીય સંબંધો કરતાં પ્રેમાળ અને પ્રેમભર્યા સંબંધોને વધુ મહત્વ આપે છે આવી સ્થિતિમાં જ્યાં સુધી પાર્ટનર સ્ત્રી સાથે પ્રેમભર્યો સંબંધ સ્થાપિત નહીં કરે ત્યાં સુધી સ્ત્રી તેના જીવનસાથી સાથે લગાવ અને સ્નેહ સ્થાપિત કરશે નહીં આવી સ્થિતિમાં તે શારીરિક સંબંધો વિશે ખુલીને વાત પણ નહીં કરે.

તેથી સ્ત્રીઓને શારીરિક રીતે સંતુષ્ટ કરવા માટે સૌ પ્રથમ સ્નેહપૂર્ણ સંબંધોને વધુ પ્રાધાન્ય આપવું જોઈએ કામનું ખૂબ દબાણ.આજકાલ મહિલાઓ ઘર સિવાય ઓફિસમાં પણ કામ કરે છે આ સ્થિતિમાં તેમના પર સતત કામનું દબાણ રહે છે કેટલીકવાર કેટલીક મહિલાઓ પોતાના માટે વિચારવા અને શારીરિક સંબંધને પૂર્ણ કરવા માટે સમય કાઢી શકતી નથી આ સંજોગોમાં પતિ-પત્ની વચ્ચેના સંબંધો પણ વણસેલા બની શકે છે.

નોકરી કરતી મહિલાઓને ક્યારેક વધુ માનસિક તાણ હોય છે આવી સ્થિતિમાં તેમની સાથે આત્મીયતા મેળવવી ખૂબ મુશ્કેલ બની જાય છે સતત કંટાળાજનક સે@ક્સ સ્ત્રીઓમાં સેક્સ સંબંધોથી સંતુષ્ટ ન થવાનું એક મહત્ત્વનું કારણ એ જ બોરિંગ સે@ક્સ સંબંધ સતત હોઈ શકે છે ઉતાવળમાં અને સમાન સ્થિતિમાં સ્થાપિત શારીરિક સંબંધ પણ સ્ત્રીઓને તેમના જીવનસાથીથી ભાવનાત્મક અને શારીરિક રીતે દૂર કરી શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં જીવનસાથીની જવાબદારી છે કે તે તેની પત્ની સાથે તેની રુચિઓ વિશે વાત કરે અને સ્ત્રીની પસંદગી અનુસાર શારીરિક સંબંધો પણ સ્થાપિત કરે ઘણી વખત સ્ત્રીઓ કોઈને કોઈ જાતીય સમસ્યાથી પીડાય છે પરંતુ શરમના કારણે તેઓ ખુલીને કહી શકતી નથી અથવા અજ્ઞાનતાના કારણે તેઓ સારવાર કરાવી શકતી નથીબઆ પરિસ્થિતિને સમજવાની અને તેનો ઉકેલ શોધવાની જવાબદારી પાર્ટનરની છે.

સ્ત્રીઓની સુંદરતાની પ્રશંસા કરતા નથી.સામાન્ય રીતે મોટાભાગની મહિલાઓ પોતાને વધુ ને વધુ સુંદર દેખાવાનું પસંદ કરે છે આવી સ્થિતિમાં જો પાર્ટનર વખાણ ન કરે તો મહિલાનો આત્મવિશ્વાસ ઘટી શકે છે શરીરના વજનમાં વધારો કે પાર્ટનરનું આકર્ષણ ન દર્શાવવું મહિલાઓમાં ઇન્ફિરીયોરિટી કોમ્પ્લેક્સ ભરી દે છે આ સંજોગોમાં તે જાતીય સંબંધોમાં રસ દર્શાવવાનું પણ ઘટાડી શકે છે.

મહિલાઓ પોતાની ઈચ્છા જણાવી શકતી નથી મોટાભાગની મહિલાઓ સે@ક્સ દરમિયાન પોતાના પાર્ટનરને શું પસંદ કરે છે અને શું નથી ગમતું તે જણાવવામાં સંકોચ અનુભવે છે આ કારણોસર તેમના જાતીય સંબંધોમાં ક્ષતિ આવી શકે છે આ કારણે મહિલાઓ ધીમે-ધીમે શારીરિક સંબંધોમાં રસ દાખવવાનું બંધ કરી દે છે જો મહિલાઓને તેમની પસંદ-નાપસંદ વિશે જાણ કરવામાં આવે તો સંબંધોમાં મધુરતા અનેકગણી વધી શકે છે.

સ્ત્રીઓની સુંદરતાની પ્રશંસા કરતા નથી.સામાન્ય રીતે મોટાભાગની મહિલાઓ પોતાને વધુ ને વધુ સુંદર દેખાવાનું પસંદ કરે છે આવી સ્થિતિમાં જો પાર્ટનર વખાણ ન કરે તો મહિલાનો આત્મવિશ્વાસ ઘટી શકે છે શરીરના વજનમાં વધારો કે પાર્ટનરનું આકર્ષણ ન દર્શાવવું મહિલાઓમાં ઇન્ફિરીયોરિટી કોમ્પ્લેક્સ ભરી દે છે આ સંજોગોમાં તે જાતીય સંબંધોમાં રસ દર્શાવવાનું પણ ઘટાડી શકે છે.

મહિલાઓ પોતાની ઈચ્છા જણાવી શકતી નથી મોટાભાગની મહિલાઓ સે@ક્સ દરમિયાન પોતાના પાર્ટનરને શું પસંદ કરે છે અને શું નથી ગમતું તે જણાવવામાં સંકોચ અનુભવે છે આ કારણોસર તેમના જાતીય સંબંધોમાં ક્ષતિ આવી શકે છે આ કારણે મહિલાઓ ધીમે-ધીમે શારીરિક સંબંધોમાં રસ દર્શાવવાનું બંધ કરી દે છે જો મહિલાઓને તેમની પસંદ-નાપસંદ વિશે જાણ કરવામાં આવે તો સંબંધોમાં મધુરતા અનેકગણી વધી શકે છે.

Advertisement