જો તમારા ઘરની પરિસ્થિતિ નબળી છે,તો હોળીના દિવસે કરી લો આ ઉપાય….

ફાગણ મહિનાની પૂર્ણિમાના દિવસે હોળિકા દહન થાય છે અને બીજા દિવસે ધૂળેટીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવે છે આ વર્ષે હોલીકા દહન 17 માર્ચે છે જ્યારે ધૂળેટી 18 માર્ચ 2022 ના ​​રોજ રમવામાં આવશે હોળી અને ધૂળેટીનો દિવસ બંને ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે આ દિવસે લીધેલા કેટલાક ઉપાય તમારા ભાગ્યને બદલી દે છે અને જીવનની સમસ્યાઓથી મુક્તિ મેળવે છે તમારે આ ઉપાય અપનાવા જોઇએ તેમની સહાયથી તમારું નસીબ સંપૂર્ણ બદલાશે દુઃખ અને મુશ્કેલીઓથી રાહત મળશે.

Advertisement

તો ચાલો જાણીએ આ ઉપાયો વિશે જે લોકોની આર્થિક સ્થિતિ સારી નથી અથવા દેવામાં ડૂબેલા છે તે લોકોએ આ ઉપાય કરવો આ ઉપાય કરવાથી તમે દેવામાંથી મુક્તિ મેળવશો અને નાણાકીય રીતે મજબૂત થશો આ ઉપાય અંતર્ગત તમે હોળીના દિવસે અગ્નિમાં નાળિયેર હોમવું અને તેનું પૂજન કરો બીજા દિવસે નરસિંહ સ્તોત્રનો પાઠ કરો એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી વ્યક્તિને દેવાથી મુક્તિ મળે છે અને ભગવાન વિષ્ણુની કૃપા મળે છે ખરેખર વિષ્ણુએ તેમના ભક્ત પ્રહલાદને બચાવવા માટે નરસિંહ અવતાર ધારણ કર્યો હતો.

તેથી આ દિવસે નરસિંહ સ્તોત્રનો પાઠ કરવો શુભ માનવામાં આવે છે જે લોકોનો વ્યવસાય સારો નથી થઈ રહ્યો તે લોકો હોળીના દિવસે ભગવાન શિવની પૂજા કરે છે શિવની પૂજા કરતી વખતે 21 ગોમતી ચક્ર શિવલિંગ અર્પણ કરો ત્યારબાદ હોળી પર રાત્રે આ મંત્રનો જાપ કરો તમારે ઓછામાં ઓછું 21 વાર આ મંત્રનો પાઠ કરવો જોઈએ આ મંત્ર નીચે મુજબ છે ॐ नमो धनदाय स्वाहा” એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી ધંધામાં ફાયદો થવાનું શરૂ થાય છે.

અને બંધ કામ પણ પૂર્ણ થઈ જાય છે વિવાહિત જીવનમાં સુખ અને પરિવારની બધી સમસ્યાઓ દૂર કરવી જોઈએ આ માટે તમારે આ ઉપાય અપનાવા જોઈએ હોળીની રાત્રે તમે સફેદ કાપડ પર ઉત્તર દિશામાં ચોકી બનાવો ત્યારબાદ તેની ઉપર મગ દાળ ચોખા ઘઉં કાળા ખરદ અને તલ નાખો તેની ઉપર નવગ્રહ યંત્ર સ્થાપિત કરો ત્યારબાદ ઘીનો દીવો પ્રગટાવો અને નવગ્રહ અને કામદેવ રતિની પૂજા કરો એવું માનવામાં આવે છે કે આ તમારા લગ્ન જીવનની સમસ્યાઓ દૂર કરશે અને સંબંધોને વધુ સારા બનાવશે હોળિકા દહનના દિવસે તમે હોલિકાની પૂજા કરો છો.

હોળિકા ની પૂજા કરતી વખતે જવના લોટને અગ્નિમાં અર્પણ કરો પછી તેને ફેરવો હોળિકાની પ્રદક્ષિમા કર્યા બાદ હાથ જોડીને પૂજા કરો અને પરિવારના સ્વાસ્થ્યની પ્રાર્થના કરો આ ઉપાય કરવાથી પરિવારના લોકોનું સ્વાસ્થ્ય બરાબર રહેશે જો તમને ઘરમાં નકારાત્મક શક્તિ પ્રવેશે છે તો હોળિકા દહનવાળી રાખને ઘરે લાવો અને આ રાખને ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર મુકો આ ઉપાય કરવાથી ઘરમાં રહેલી નકારાત્મક શક્તિ દૂર થઈ જશે તેમજ પૈસા સંબંધિત સમસ્યાને દૂર કરવા માટે આ રાખને રૂમાલમાં બાંધી તમારા પૈસાની જગ્યાએ રાખો.

આ ઉપાય કરવાથી વ્યર્થ ખર્ચ અટકી જાય છે અને પૈસા એકઠા થવા લાગે છે જે લોકો મોટાભાગે બીમાર રહે છે તેમણે આ ઉપાય કરવો જોઈએ હોળિકા દહનના દિવસે સરસવના તેલથી આખા શરીરની માલિશ કરો અને શરીરમાંથી બહાર નીકળતી ગંદકીને હોળિની અગ્નિમાં નાખો એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી બીમારી દૂર થાય છે હોળીના દિવસે તમારે દરવાજાની આંકડાનો છોડ અથવા ધંતૂરો લગાવવી જોઈએ ત્યારબાદ તેની નજીક ઘીનો દીવો પ્રગટાવો આ ઉપાય કરવાથી બધા અવરોધો દૂર થાય છે અને સુખ-સમૃદ્ધિમાં વધારો થાય છે.

હોળીની રાત્રે પતિ પત્ની ચંદ્રમાના ઉદય થયા પછી પોતાના ઘરના ધાબા ઉપર ઉભા રહી જાવ ત્યાર પછી ચાંદીની પ્લેટમાં કે સફેદ ધાતુની પ્લેટમાં ખારેક અને મખાને લઈને ઘી નો દીવડો પ્રગટાવી લો ત્યાર પછી તમે ચંદ્રમાને દૂધથી અર્ધ્ય આપો અને અગરબતીથી પૂજા કરો ત્યાર પછી તમે સફેદ મીઠાઈ કે પછી કેસર વાળા ચોખા સાબુદાણાની ખીર અર્પણ કરો આ ઉપાય કરવાથી તમારા કુટુંબમાં સુખ સમૃદ્ધિનું આગમન થાય છે.

જો તમે માતા લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરીને તમારા કુટુંબમાં સુખ સમૃદ્ધિ જાળવી રાખવા માગો છો જો તમે તમારા જીવનને આંનદમય બનાવવા માગો છો તો તેના માટે તમે હોળીકા દહન ઉપર પીળા સરસિયાનો ઉપાય કરી શકો છો તમે તે દિવસે પીળા સરસિયાથી હવન કરો તેનાથી તમારી ઘણી બધી મનોકામનાઓ પુરી થઈ શકે છે.

જો તમે માતા લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત કરવા માંગો છો તો તેના માટે હોળીકા દહન વાળા દિવસે તમે લાલ ગુલાલ લઈને તમારા ઘરના મુખ્ય દ્વાર ઉપર છાંટી દો મુખ્ય દ્વારની બંને તરફ ચાર મુખનો દીવો પ્રગટાવી દો જ્યારે આ દીવો બુજાઈ જાય ત્યારે આ દીવાને તમે હોળીકાની આગમાં નાખી દો જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તેનાથી ઘરની નકારાત્મકતા દુર થશે જેથી તમારા કુટુંબમાં આનંદ જળવાઈ રહેશે આ ઉપાય કરવાથી માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા થાય છે અને જીવન માંથી ધન સાથે જોડાયેલી સમસ્યાઓ દુર થશે.

Advertisement