લાંબી પૂંછડી સાથે પેદા થયું હતું બાળક,ડોક્ટર પણ માણી રહ્યા હતા ચમત્કાર ,જાણો કયાનો હતો આ મામલો..

પૂંછડી એવી વસ્તુ છે જે મોટાભાગના પ્રાણીઓમાં જ જોવા મળે છે લગભગ તમામ પ્રાણીઓને પૂંછડી હોય છે તે કદમાં લાંબી અથવા ટૂંકી હોઈ શકે છે બીજી બાજુ જ્યારે આપણે મનુષ્ય વિશે વાત કરીએ છીએ ત્યારે આપણી પાસે પૂંછડી નથી પરંતુ કેટલીકવાર આવા કિસ્સાઓ સામે આવે છે.

Advertisement

જેમાં માણસોમાં પૂંછડી પણ જોવા મળે છે જો કે આ ખૂબ જ દુર્લભ છે.તાજેતરમાં જ બ્રાઝિલમાં એક બાળકનો જન્મ થયો જેની પૂંછડી લાંબી છે આ બાળકને જોઈને ડોક્ટરો પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે તો આ બાળકની પૂંછડી શા માટે આવી અને તેના વિશે શું કરવામાં આવ્યું ચાલો જાણીએ.

4-ઇંચ પૂંછડી સાથે જન્મેલું બાળક.બ્રાઝિલની આલ્બર્ટ હોસ્પિટલના ડોકટરો ચોંકી ગયા જ્યારે એક બાળકનો જન્મ 4 ઇંચની પૂંછડી સાથે થયો આ અનોખા બાળકને જોઈને માતા-પિતાના પણ હોશ ઉડી ગયા હતા તે પણ પોતાના બાળકની આ હાલત જોઈને થોડો પરેશાન થઈ ગયો તેને ખબર ન હતી કે હવે શું કરવું જોકે બાદમાં ડોક્ટરોએ તેને સર્જરી દ્વારા બાળકની પૂંછડી કાઢવાની સલાહ આપી હતી.

શસ્ત્રક્રિયા દૂર પૂંછડી.બાળકની પૂંછડીનો છેડો બોલ જેવો ગોળાકાર હતો સારી વાત એ હતી કે આ પૂંછડીમાં કોમલાસ્થિ અને હાડકાનો કોઈ ભાગ નહોતો ડૉક્ટરોએ બાળકની પૂંછડીનું અલ્ટ્રાસાઉન્ડ સ્કેન પણ કર્યું હતું આમાં તેમને જાણવા મળ્યું કે પૂંછડીનો બાળકની નર્વસ સિસ્ટમ સાથે કોઈ સંબંધ નથી.

આવી સ્થિતિમાં ડૉક્ટરોએ પરિવારના સભ્યોને ઓપરેશન કરીને પૂંછડી દૂર કરવા કહ્યું માતાપિતા આ માટે સંમત થયા આ પછી ડૉક્ટરોની એક ટીમ બનાવવામાં આવી જેણે ઓપરેશન કરીને બાળકની પૂંછડી સફળતાપૂર્વક કાઢી નાખી.

જેના કારણે બાળકની પૂંછડી આવી.ધ જર્નલ ઑફ પેડિયાટ્રિક સર્જરી કેસના અહેવાલમાં આ દુર્લભ બાળકના જન્મ અને તેની પૂંછડી દૂર કરવાની પ્રક્રિયાની વિગતો આપવામાં આવી છે આ રિપોર્ટ અનુસાર બાળકનો જન્મ લગભગ 35માં અઠવાડિયામાં સમય પહેલા થયો હતો.

ડોકટરોના જણાવ્યા અનુસાર ગર્ભાશયમાં દરેક બાળકના ભ્રૂણમાં પૂંછડીનો વિકાસ થાય છે જો કે પછીથી તે ધીમે ધીમે શરીરમાં સામાન્ય થઈ જાય છે ફક્ત કેટલાક દુર્લભ કિસ્સાઓમાં આ પૂછવું અંદર ફિટ થઈ શકતું નથી અને ઊંધુંચત્તુ વધવાનું શરૂ કરે છે આવું જ કંઈક બ્રાઝિલમાં જન્મેલા બાળકના કિસ્સામાં થયું.

આ કારણોસર તેના જન્મ સમયે 4 ઇંચની પૂંછડી મળી આવી હતી બીજી તરફ સોશ્યિલ મીડિયા પર પૂંછડીવાળા બાળકના સમાચાર વાયરલ થતા લોકો તેને ચમત્કાર માનવા લાગ્યા હતા તે જ સમયે ઘણા લોકો આ સમાચાર પર વિશ્વાસ કરી શક્યા નહીં આ સમાચાર વાંચીને ભારતમાં ઘણા લોકોએ હનુમાનજીને યાદ કર્યા બાય ધ વે આ સમગ્ર મામલે તમારો શું અભિપ્રાય છે કૃપા કરીને અમને કોમેન્ટ કરીને જણાવો.

Advertisement