વિવાહિત મહિલાઓએ ક્યારેય કોઈને ન આપવી જોઈએ,આ બે વસ્તુઓ…

હંમેશાં એવું જોવામાં આવ્યું છે કે ઘણી પરિણીત મહિલાઓ તેમની પરણિત સ્ત્રીઓ સાથે તેમના લગ્ન વહેંચે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આવી ટેવથી તમનને આજીવન દુ:ખ થાય છે તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આમાંના કયા મધ ચિહ્નોથી અન્ય મહિલાઓને અન્ય વસ્તુઓ આપીને તમારા જીવન પર ખરાબ અસર પડે છે મધના નિશાની તરીકે સિંદૂરનું પોતાનું એક વિશેષ સ્થાન છે જો તમે અન્ય સ્ત્રીઓને સિંદૂર લગાવવા માટે સિંદૂરનો ડબ્બો આપો તો આ આદત બદલો તમારે આપવું હોય તો ભગવાનને સિંદૂરની લાલ કે નવી પેટી રાખવા માટે આપો લગ્નના દિવસે કોઈએ પીળી સાડી ન પહેરવી જોઈએ.

Advertisement

કેમ કે આમ કરવાથી તમારું સૌભાગ્ય વધશે ચનાલોનું સુહાગની નિશાનીમાં પણ મહત્વનું સ્થાન છે જો કોઈ સબંધીને ઇન્વોઇસની જરૂર હોય તો તેને નવું ઇન્વોઇસ આપો માથા પર હગ એટલે પતિનો પ્રેમ વહેંચવો શીમ એ પતિની લાંબી ઉંમરની નિશાની છે ઘાટો રંગ પતિનો પ્રેમ ઘાટા જો તમે તમારી મહેંદી કોઈની સાથે શેર કરો છો તો પતિનો પ્રેમ પણ મળી જાય છે હંમેશાં એવું જોવા મળ્યું છે કે કપડા સાથે મેચિંગ બ્રેસલેટ પહેરવાના ચક્રમાં મહિલાઓ બંગડી એકબીજા સાથે વહેંચે છે.

પરંતુ બંગડી સારા નસીબનું પ્રતિક હોવાને કારણે તે કરવું ખૂબ જ ખોટું છે મોટેભાગે એવું જોવા મળે છે કે પરિણીત મહિલાઓ તેમની વસ્તુઓ અન્ય મહિલાઓ સાથે શેર છે સામેના કોઈ સંબંધી કે મિત્રે જેની પ્રશંસા કરી તે તરત જ તેને તે આપવા માટે સંમત થઈ જાય છે શેરિંગ સારી વસ્તુ છે પરંતુ સુહાગન સ્ત્રીઓને કેટલીક બાબતોની કાળજી લેવાની જરૂર છે કેટલીક બાબતો એવી છે કે જો પરિણીત મહિલાઓ બીજી સ્ત્રી સાથે શેર કરે છે.

તો તેના પતિ સાથેના સંબંધોમાં તાણ પેદા થઈ શકે છે આજે આ લેખ દ્વારા આપણે એવી વસ્તુઓ વિશે જાણીએ છીએ કે કોઈ પણ પરિણીત મહિલાએ અન્ય લોકો સાથે શેર કરવાનું ટાળવું જોઈએ માંગનુ સિંદૂર બે ચપટી સિંદૂરની કિંમત તો માત્ર સુહાગણ સ્ત્રી જ જાણી શકે છે સિંદૂર સુહાગનું પ્રતીક છે અને તેને કોઈની સાથે શેર કરશો નહીં જો ખૂબ જરુરી હોય તો તમે ભગવાનને અર્પણ કરેલ સિંદુર આપી શકો છો.

અથવા નવી ડબીમાં રાખેલ સિંદૂર આપી શકો છો વળી કોઈની સામે સિંદૂર પણ ના લગાવવું જોઈએ લગ્નના કપડાં પરિણીત મહિલાઓએ તેમના લગ્નનો પહેરવેશ ઓઢણી પીળી સાડી અથવા તમે લગ્ન દરમિયાન પહેરેલા કપડાં કોઈની સાથે શેર ન કરવા જોઈએ એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી તમારું સૌભાગ્ય છીનવાઇ જાય છે કાજલ પરણિત કે અપરિણીત દરેક જણ નિશ્ચિતરૂપે કાજલનો ઉપયોગ કરે છે.

કાજલ આંખોની સુંદરતામાં વધારો કરે છે અને અને તે નજરને પણ રોકે છે પરિણીત મહિલાઓએ પોતાની કાજલ કોઈની સાથે શેર ન કરવું જોઈએ તેનાથી પતિનો પ્રેમ ઓછો થાય છે કપાળ પર લગાવવામાં આવતો ચાંદલો પરિણીત મહિલાઓ માટે સિંદૂરની સાથે બિંદી પણ ખૂબ ખાસ છે એવું માનવામાં આવે છે કે તમારા કપાળ પરની બિંદી ક્યારેક કોઈને આપવી નહી આમ કરવાથી પતિનો પ્રેમ વહેચાય જાય છે જો તમારે કોઈને બિંદી આપવી જ હોય તો નવી ખરીદીને આપવી જોઈએ.

મહેંદી મહેંદીને સુહાગનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે સ્ત્રીના હાથમાં મહેંદી જેટલી ઘટ્ટ હોય છે તે તેના પતિથી એટલો જ વધારે પ્રેમ મેળવે છે આ જ કારણ છે કે મહિલાઓએ મહેંદી ક્યારેય હાથમાં લગાવીને વધ્યા પછી એ કોઈને આપવી જોઈએ નહી ચૂડી અને પગની પાયલ લગ્ન પછી મહિલાઓના શૃંગારમાં ચૂડી અને પાયલની જગ્યા વધી જાય છે.

તેનો રણકાર જ કહી દે છે કે તે લગ્ન કરેલ યુવતી છે ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે મેચીન પહેરવેશ અને આભૂષણોના કારણે ચૂડીની આપલે કરે છે પરંતુ આમ કરવું ખૂબ અશુભ છે માટે તમે તમારી પાયલ અને ચૂડી કોઈને ના આપો માંગનો ટીકો ભલે આ નાની વસ્તુ છે પરંતુ ક્યારેય માંગનો ટીકો કોઈને આપવો જોઈએ નહી આ વસ્તુ કોઈને આપવાથી પતિ પત્ની વચ્ચેનો પ્રેમ ઓછો કરવાની શક્યતા ધરાવે છે.

એક વસ્તુ હમેશા માટે યાદ રાખો કે દરેક સંબંધો વિશ્વાસ પર ટકેલો હોય છે આથી આ ખુબ જ નાજુક ખૂબસૂરત તથા સંવેદનશીલ સંબંધને સ્થિર બનાવવા માટે બંને પાર્ટનરે સમજદારીથી કામ કરવું જોઈએ પરંતુ જો તમારી એક નાની એવી ભૂલ થઇ જાય તો એ ભૂલ તમારા સંબંધોને કડવા બનાવી દે છે ચાલો તો જાણીએ કે કંઈ એવી બાબતો છે જે લગ્ન પછી ભૂલીથી પણ પોતાના પાર્ટનરને ન કરવી જોઈએ.

યુવતીની તમારી પત્નીની તુલના તમારી જૂની ગર્લફ્રેન્ડ સાથે ક્યારેય કોઈપણ સમયે ન કરવી જોઈએ ક્યારેક ભૂલીને પણ લગ્ન પછી પોતાના જીવનસાથીની તુલના પોતાના અતિત સાથે એટલે કે એક્સ સાથે ન કરવી જોઈએ આવું કરવાથી તમારા રિલેશનશિપમાં તિરાડ અવશ્ય પડી શકે છે જો એક વસ્તુ યાદ રાખો કે દુનિયાની કોઈ સ્ત્રી એકસમાન નથી હોતી તમે યુવતીને એમ કહીને અપમાનિત કરો છો કે તું મારી પેલી ગર્લફ્રેન્ડ જેવી સુંદર તથા બોલવામાં ચતુર નથી તે એકદમ મોર્ડન જમાના મુજબની છે.

તો ભાઈ હમેશા યાદ રાખો કે તમારી પત્ની ઘરને સાચવે છે બાળકો તે ઉપરાંત તમારા માબાપની સેવા પણ કરે છે પણ યાદ રાખો તમારી જૂની ગર્લફ્રેન્ડ ભલે એકદમ મોર્ડન હોય તો તમારા માબાપને સાચવવા કદાચ તૈયાર ના પણ હોય તે પોતે પણ કહે કે મારે પણ જોબ કરવી છે તો ભાઈ બોલો તમારું ઘર અને માબાપ કોણ સાચવશે યાદ રાખો ગૃહિણીથી મોટું કોઈ નથી.

Advertisement