શારી-રિક સંબંધ બાંધવામાં જોઈએ છે ડબલ મઝા તો ઉપયોગ કરી આ તેલ, વા-યગ્રા કરતા પણ વધારે અસરકારક છે…

જાતીય જીવનને સુધારવા માટે વાયગ્રાનો ઉપયોગ લાંબા સમયથી કરવામાં આવે છે આત્યંતિક આનંદ માટે વાયગ્રાનો ઉપયોગ એવા પુરૂષો દ્વારા વધુ થાય છે જેમની સે-ક્સ ડ્રાઈવ ઓછી હોય છે જો કે વાયગ્રા મહિલાઓ માટે પણ આવે છે પરંતુ મોટાભાગના પુરુષો વાયગ્રાનું સેવન કરે છે તાજેતરના એક સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે

Advertisement

કે વાયગ્રાને બદલે ઓલિવ ઓઈલ એટલે કે ઓલિવ ઓઈલનું સેવન વધુ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે સંશોધકોએ જણાવ્યું કે ઓલિવ ઓઈલ માત્ર સ્વાસ્થ્ય માટે જ સારું નથી પરંતુ જાતીય જીવન માટે પણ ફાયદાકારક છે ગ્રીસ યુનિવર્સિટીમાં થયેલા સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું કે જો કોઈ વ્યક્તિ અઠવાડિયામાં 9 ચમચી ઓલિવ ઓઈલનું સેવન કરે છે.

તો તેની નપુંસકતા 40 ટકા ઓછી થઈ શકે છે આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ઓલિવ ઓઈલ અથવા ઓલિવ ઓઈલ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ સારું છે ઓલિવ ઓઈલનું સેવન કરવાથી શરીરનું રક્ત પરિભ્રમણ સારું રહે છે જેની અસર જાતીય જીવન પર પણ પડે છે સંશોધનમાં સામેલ લોકોની ઉંમર 60-67 વચ્ચે હતી 60-67 વર્ષની ઉંમરમાં જાતીય જીવન ગમે તેમ કરીને નબળું પડવા લાગે છે

પરંતુ સંશોધનમાં સામેલ 660 લોકોમાંથી જે લોકો ઓલિવ ઓઈલનું સેવન કરતા હતા તેમની સે-ક્સ લાઈફ સારી હતી સંશોધનમાં સામેલ લોકોના આહારમાં ઓલિવ ઓઈલ ઉપરાંત ફળો શાકભાજી કઠોળ માછલી અને સૂકા ફળો પણ હતા ઓલિવ ઓઈલનો ઉપયોગ પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનના ઉત્પાદનમાં સુધારો કરે છે.

પુરુષોમાં નપુંસકતા સ્તંભન દોષ શીઘ્રપતન કે સ્પર્મની કમીના ઈલાજ માટે હીંગનો પ્રયોગ કરવામાં આવે છે હીંગને ખાવામાં ભેળવીને ખાવાથી સે-ક્સ સાથે જોડાયેલ તમામ સમસ્યાઓ દૂર થાય છે આ ઉપરાંત જો હીંગને ગરમ પાણીમાં નાખીને દરરોજ પીવામાં આવે તો તે લિબિડો સેક્સ્યુઅલ ડ્રાઈવ પણ વધારવાનું કામ કરે છે

સૌથી પહેલા 1 ચમચી ઘીમાં એક ચતુર્થ હીંગને ફ્રાય કરી લો બાદમાં ગેસને બંધ કરીને તેમાં અડધી ચમચી વડનું દૂધ અને થોડું મધ ભેળવો આ મિશ્રણનું સેવન દરરોજ ઓછામાં ઓછા 30-40 દિવસ સુધી કરો કેટલાય અભ્યાસો મુજબ હિંગનો પ્રયોગ પ્રાઈવેટ એરિયાના સંક્રમણને દૂર કરવાના કામમાં આવે છે આ ઉપરાંત હીંગ કેટલાય પ્રકારની અન્ય બીમારીઓને પણ ઠીક કરવા માટે ઔષધિનું કાર્ય પણ કરે છે

આ એક સ્વાદિષ્ટ મસાલા છે જેમાં પ્રોટીન, ફાયબર, કાર્બોહાઈડ્રેટ, કેલ્શિયમ, લોહ અને કેરોટીન સહિત સામેલ છે. આમતો આને પારંપરિક દવાના રૂપમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે. જે એન્ટી વાયરલ, એન્ટી બેક્ટેરિયલ, એન્ટી ઑક્સીડેન્ટ, એન્ટી ઈંફ્લેમેટરી, મૂત્રવર્ધક અને એન્ટી કાર્સિનોજેનિક ગુણોથી ભરપૂર છે. આવી રીતે હીંગનું સેવન કરવાથી 40 દિવસમાં જ તમને તેની તાકાતની અસર જોવા મળશે.

ઓલિવ તેલના સેવનથી રક્ત પરિભ્રમણ સુધરે છે ઓલિવ ઓઈલના સેવનથી પુરુષોમાં ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા પણ દૂર થઈ જાય છે સંશોધકોના અગ્રણી ડો. ક્રિસ્ટીના ક્રિસોહુ કહે છે કે ખાવું-પીવું અને કસરત આધેડ વયના લોકોની સે-ક્સ પાવર પર ઘણી અસર કરે છે

જે પુરૂષો પોતાના આહારમાં લીલા શાકભાજી ફળો અને ફૂલ અને ઓલિવ ઓઈલનો સમાવેશ કરે છે તેઓની આધેડ વયમાં નપુંસકતાની શક્યતા 40 ટકા ઘટી જાય છે ક્રિસ્ટીનાના મતે વાયગ્રા જેવી સે-ક્સ્યુઅલ પર્ફોર્મન્સ વધારતી દવાઓની અસર લાંબો સમય ટકતી નથી પરંતુ આવી દવાઓ સ્વાસ્થ્ય પર ખૂબ જ ખરાબ અસર કરે છે આ સમસ્યા માટે ઓલિવ ઓઈલ એક અસરકારક ઉપાય છે.

જો તમને કબજીયાતની સમસ્યા રહેતી હોય છે, તો ઓલિવ ઓઈલને ડાયટમાં સામેલ કરવું જોઇએ. આ તેલ પાચનક્રિયાને મજબૂત બનાવે છે, કબજીયાતમાં રાહત આપે છે. સાથે જ, આ ગેસ સંબંધી તકલીફોમાં પણ આરામ આપે છે હાડકાઓને મજબૂત રાખે છે.

Advertisement