આ સમયે ક્યારેય ન કરો સે*ક્સ, તુટી શકે છે સંબધ….

તમને કયા સમયે સેક્સ કરવું ગમે છે? શું તમે જાણો છો કે સેક્સ કરવા માટે ખરાબ સમય હોય છે? જો નહીં, તો આજે અમે તમને જણાવીશું કે કયા ખરાબ સમય છે, જ્યારે તમારે તમારા પાર્ટનર સાથે સેક્સ ન કરવું જોઈએ. સૌથી પહેલા અમે તમને જણાવી દઈએ કે જાતીય સંતુષ્ટિ માટે યોગ્ય સમયે સેક્સ કરવું ખૂબ જ જરૂરી છે.જે લોકો પોતાની સેક્સ લાઈફથી સંતુષ્ટ નથી, તેમણે એકવાર તેમના સેક્સનો સમય અવશ્ય બદલવો જોઈએ.

Advertisement

કદાચ તે ખરાબ સમયે સેક્સ કરી રહ્યો છે, જે તેને સંતોષ આપતો નથી. એક રિસર્ચમાં જાણવા મળ્યું છે કે મોટાભાગના લોકો ખોટા સમયે સેક્સ કરે છે, જેના કારણે તેમને સેક્સ્યુઅલ સંતુષ્ટિ નથી મળતી. જો તમે ખોટા સમયે સેક્સ કરો છો તો તે તમારા સંબંધો માટે પણ ખતરનાક બની શકે છે. તેનાથી તમારા સંબંધોમાં ખટાશ આવી શકે છે. કારણ કે ખરાબ સમયે સેક્સ કરવાથી તમારો પાર્ટનર સંતુષ્ટ ન થઈ શકે.

મોટાભાગના લોકો માને છે કે રાત્રે 9:00 વાગ્યા પછી સેક્સ કરવું એ યોગ્ય સમય છે. મોટાભાગના લોકો રાત્રે 9:00 વાગ્યા પછી જ સેક્સ કરે છે. એક અભ્યાસમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ સમય સેક્સ માટે સારો નથી. એક અભ્યાસ અનુસાર, યુકેમાં મોટાભાગના લોકો રાત્રે 9:00 થી 1:00 વચ્ચે સેક્સ કરે છે. આમાંના મોટાભાગના લોકોનું કહેવું છે કે જ્યારે તેઓ રાત્રે સેક્સ કરે છે ત્યારે તેમને સેક્સ કરવામાં બહુ સંતોષ નથી મળતો. જો કે, આ બધું હોવા છતાં, લોકો ફક્ત આ સમયે જ સે*ક્સ કરે છે.

ઘણા લોકોને આ સમય સેક્સ કરવા માટે ખૂબ જ યોગ્ય લાગે છે કારણ કે લોકો સાંજે લગભગ 7 વાગ્યા સુધી તેમના કામ પરથી આવે છે અને પછી સવારે વહેલા તેમના કામ પર જાય છે. એટલા માટે તેમને આ સમય સેક્સ માટે બેસ્ટ લાગે છે. જો કે આ સમયે લોકો આરામ પણ લે છે.

વૈજ્ઞાનિક રીતે આ સમય શારી-રિક સંબંધ બાંધવા માટે યોગ્ય નથી માનવામાં આવતો. આ એટલા માટે છે કારણ કે જ્યારે આપણું શરીર આરામ માંગે છે ત્યારે આપણે સેક્સ કરીએ છીએ. જે વધારે એનર્જી અને સ્ટેમિના લે છે. રાત્રે સેક્સ કરવું એ વૈજ્ઞાનિક રીતે યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી કારણ કે તે સમયે શરીરને આરામની જરૂર હોય છે.

વૈજ્ઞાનિક રીતે આપણા શરીરમાં એક પ્રકારની સેક્સ ક્લોક છે.જે આપણને જણાવે છે કે આપણા હોર્મોન્સ ક્યારે સારા સ્તરે છે જ્યારે આપણે સેક્સ કરી શકીએ છીએ.જો કે, ઘણા લોકો માને છે કે સેક્સ કરવાથી તેમનો તણાવ દૂર થાય છે અને તે પછી તેમને સારી ઊંઘ પણ આવે છે.

પરંતુ વિજ્ઞાન તેનાથી વિપરીત વિચારે છે. વૈજ્ઞાનિક રીતે, આપણે રાત્રે સૂવું જોઈએ કારણ કે તે સમયે આપણું શરીર આરામ માંગે છે. આખા દિવસના થાક પછી પણ જો આપણે રાત્રે પણ સે*ક્સમાં આપણી એનર્જી લગાવીશું તો આપણા શરીરને આરામ નથી મળી શકતો.

બીજી તરફ એવા ઘણા અહેવાલો છે જે સાબિત કરે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ રાત્રે સૂતા પહેલા સેક્સ કરે છે તો તેને સારી ઊંઘ આવે છે. સેક્સ કર્યા પછી પુરુષોને ઊંઘ આવવી ખૂબ જ સ્વાભાવિક છે. પરંતુ જો તમે આમ કરશો તો તમારું સેક્સ્યુઅલ પરફોર્મન્સ એટલું સારું નહીં રહે જેટલું તમે થાકેલા શરીર વગર કરી શકો છો. એટલા માટે એવું માનવામાં આવે છે કે રાત્રે 9 થી 1 વાગ્યા સુધીનો સમય સે*ક્સ માટે યોગ્ય નથી.

વૈજ્ઞાનિક રીતે, રાત્રિનો સમય સેક્સ કરવા માટે સારો નથી કારણ કે તે સમયે શરીર થાકેલું હોય છે. પરંતુ જો તમે વહેલી સવારે સેક્સ કરશો તો તમને તેનો બમણો આનંદ મળશે.જો તમે સવારે સેક્સ કરશો તો તમારું પરફોર્મન્સ ઘણું સારું રહેશે. આનું કારણ એ છે કે સવારે તમારું શરીર થાકશે નહીં અને તમારા શરીરમાં ઘણી ઊર્જા હશે. આ રીતે તમે સારું સેક્સ કરી શકશો. સે*ક્સ હોર્મોન ટેસ્ટોસ્ટેરોન સવારે તેના ઉચ્ચતમ સ્તરે હોવાનું માનવામાં આવે છે.

Advertisement