આ તસવીરમાં છૂપાયેલી છે એક નાનકડી ખિસકોલી, તમને દેખાઈ ક્યાં છે?..

સોશિયલ મીડિયા પર તમારી સામે આવી ઘણી તસવીરો આવતી હશે જે જોઈને કોઈનું પણ મગજ ચકરાઈ જાય આ તસવીરોમાં દેખાતું કંઈક હોય અને ધ્યાનથી જુઓ તો કંઈક બીજી જ વસ્તુ છુપાયેલી દેખાય. આવી જ એક તસવીર અમે તમારા માટે લઈને આવ્યા છીએ.

Advertisement

જે તમે પણ જુઓ અને જો તમને સાચો જવાબ મળી જાય તો તમારા મિત્રોને પણ બતાવો કહેવાની જરૂર નથી કે ઓપ્ટિકલ ભ્રમણા અને ચિત્ર કોયડાઓ ખૂબ જ મજેદાર છે અને તેથી જ તે સોશિયલ મીડિયા પર તરત જ વાયરલ થઈ જાય છે ઈન્ટરનેટ રસપ્રદ ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન ટેસ્ટથી ભરેલું છે.

જે તમારા વ્યક્તિત્વના વિવિધ પાસાઓને ઉજાગર કરે છે કેટલાક ફોટા તમારી આંખની સાઇટ એકાગ્રતા સ્તર અને નાની નાની બાબતો પર ધ્યાનનું પણ પરીક્ષણ કરે છે આ ચિત્રો તમારા મગજ માટે માત્ર એક ઉત્તમ કસરત નથી પરંતુ તમારી આંખોને તેજ બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

બરફથી ઢંકાયેલા પહાડી રસ્તાની આવી જ એક તસવીર વાયરલ થઈ છે તમારે ફક્ત ચિત્રમાં છુપાયેલી ખિસકોલી શોધવાનું છે ચિત્રમાં તમે પર્વતીય માર્ગ જોઈ શકો છો જે સફેદ બરફની ચાદરથી ઢંકાયેલો છે ચિત્રમાં ક્યાંક એક સફેદ ખિસકોલી ખડકાળ ભૂપ્રદેશ વચ્ચે છુપાયેલી છે પરંતુ તેને શોધવું એટલું સરળ નથી જેટલું તમે વિચારો છો.

સારી દૃષ્ટિ અને તીક્ષ્ણ મન ધરાવતી વ્યક્તિ જ તેને જોઈ શકશે તો તમે તે પ્રતિભાશાળી છો જો તમે ખિસકોલી જોઈ શકો છો તો તમને અભિનંદન પરંતુ તમે હજી સુધી તેને જોઈ નથી અમે મદદ કરવા માટે અહીં છીએ પ્રથમ ચિત્રની ટોચ પર જુઓ તમે બરફમાં એક નાની સફેદ રંગની ખિસકોલી જોશો ચિત્ર પર ઝૂમ કરો અને તમે તેને સરળતાથી જોઈ શકો છો અમે તે ભાગ પર પ્રદક્ષિણા કરી છે.

જે તમને છુપાયેલી ખિસકોલી બતાવે છે યુએસ નેશનલ આઇ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ અનુસાર ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝન એવી વસ્તુ છે જે તમારી દ્રષ્ટિ સાથે રમે છે તે આપણને શીખવે છે કે કેવી રીતે આપણી આંખો અને મગજ દ્વિ-પરિમાણીય છબી જોવા માટે એકસાથે કામ કરે છે.

ત્યારબાદ જોઈએ બીજી એક આવીજ તસવીર.આ સુંદર તસવીર પાનખર ઋતુની છે પ્રથમ દ્રષ્ટિએ તમને લાગશે કે પાનખરની આ તસવીરમાં એવુ શું છે જેમાં દિમાગ દોડાવવાની જરૂર છે પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે આ સામાન્ય તસવીરમાં આ તસવીરમાં એક મોડલ પણ છૂપાયેલી છે.

હા તમને વિશ્વાસ નહીં થાય પણ આ તસવીરમાં એક મોડલ પણ છે જો તમને પ્રથમ દ્રષ્ટિએ આ તસવીરમાં મોડલ દેખાય તો તમારી પીઠ થાબડવાની જરૂર છે હવે અમે તમને આ અદ્દભુત તસવીર લેનારા કલાકારોની પણ જાણકારી આપી દઈએ આર્ટિસ્ટ જોર્ગ ડસ્ટરવાલ્ડ એ જર્મીના એક જંગલમાં ફોટોગ્રાફર Tschiponnique Skupin અને Nadine નામની મોડલની મદદથી આ ઓપ્ટિકલ ઈલ્યુઝન તૈયાર કર્યું છે.

જો તમે પણ પોતાને એક પઝલ માસ્ટર માનતા હો, તો પછી આ પઝલ તમારા માટે બનાવવામાં આવ્યો છે અને આ ખૂબ જ સરળ દેખાતી તસવીરમાં જ્યાં તમે ફક્ત ઝાડ નાના છોડ અને દિવાલો અને દરવાજા જોઈ શકશો તે જ છોકરી આ ચિત્રમાં છુપાયેલ છે અને તમારે તે જ છોકરી શોધવી પડશે અને જો તમે તે છોકરી જોઇ હોય તો પછી તમારી આંખો ખૂબ તીક્ષ્ણ હોય છે અને તમે ખરેખર એક પઝલ માસ્ટર છો .

ને તમે બડાઈ મારવા માટે સક્ષમ છો જો તમને આ તસવીરમાં છોકરી દેખાતી નથી તો અમે તમને એક સંકેત આપી રહ્યા છીએ અને મને જણાવીશું કે આ તસવીરમાં દેખાતી છોકરી પણ તે ઝાડની આસપાસ છુપાયેલી છે અને જો તમે નજીકથી જોશો તો તમે જોશો કે તે છોકરી પણ હશે જોયું છે અને અમે આ ચિત્ર ઝૂમ કર્યું છે અને તે છોકરી સ્પષ્ટ દેખાઈ રહી છે.

આ તસવીર એ જ ઉદ્દેશથી લેવામાં આવી છે કે જોનારની આંખો ચકરાઈ જાય અને તે મૂંઝવણમાં મૂકાઈ જાય પહેલી નજરમાં તો તમને લાગશે કે પાનખરની સુંદર તસવીર છે પરંતુ ધ્યાનથી જોશો તો જમીન પર વિખરાયેલા પાંદડાઓમાં વૃક્ષના થડ પાસે એક મહિલા બેઠેલી છે મહિલાનું શરીર સંપૂર્ણપણે વૃક્ષ અને પાંદડાઓના રંગ અનુસાર રંગવામાં આવ્યું છે મહિલા આ આખા સેટ-અપમાં ભળી જાય છે મોડલનું અડધું શરીર વૃક્ષની છાલની જેમ રંગવામાં આવ્યું છે જ્યારે બાકીનો ભાગ પાંદડાના રંગોની જેમ રંગવામાં આવ્યો છે ચોક્કસપણે આ રીતે પેઈન્ટ કરવા માટે કલાકો લાગી ગયા હતા.

Advertisement