આલિયા ભટ્ટ 7 નહીં પરંતુ 4 ફેરા લઈને બની રણબીરની પત્ની, જાણો કેમ?

5 વર્ષની લાંબી ડેટિંગ બાદ આખરે 14મી એપ્રિલે મહેશ ભટ્ટની પુત્રી આલિયા ભટ્ટ અને નીતુ કપૂરના પુત્ર રણબીર કપૂર લગ્નના બંધનમાં બંધાયા. રણબીર-આલિયાના ચાહકો આ દિવસની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા અને 14 એપ્રિલે એ ક્ષણ આવી ગઈ જ્યારે આલિયા-રણબીરે સાત જિંદગીઓ સુધી એકબીજાનો હાથ પકડી રાખ્યો હતો. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે રણબીર અને આલિયાએ સાત ફેરા લઈને નહીં પણ માત્ર ચાર ફેરા લઈને એકસાથે સાત જિંદગી પૂરી કરવાનું વચન આપ્યું છે. હા, તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે આલિયા-રણબીરે લગ્નની પરંપરા બદલી અને સાત ફેરા નહીં પરંતુ માત્ર ચાર ફેરા લીધા.

Advertisement

આલિયાના ભાઈ રાહુલ ભટ્ટે ઈન્ડિયા ટુડેને આ વિશે જણાવ્યું છે, સાથે જ કપલના આમ કરવા પાછળનું કારણ પણ જણાવ્યું છે. વેબસાઈટ સાથે વાત કરતા રાહુલ ભટ્ટે કહ્યું, ‘રણબીર-આલિયાએ તેમના લગ્નમાં 7 નહીં 4 ફેરા લીધા છે. તેમના લગ્નમાં એક ખાસ પંડિત હતા. આ પંડિતો ઘણા વર્ષોથી કપૂર પરિવાર સાથે છે. તેથી તેમણે દરેક રાઉન્ડનું મહત્વ સમજાવ્યું. એક ધર્મ માટે થાય છે, એક બાળકો માટે થાય છે. તો આ બધું ખરેખર આકર્ષક હતું. હું એવા ઘરનો છું જ્યાં અનેક ધર્મના લોકો રહે છે.

રીકોર્ડ માટે 7 રાઉન્ડ નહીં, પરંતુ 4 રાઉન્ડ લેવામાં આવ્યા હતા અને હું ચારેય રાઉન્ડ દરમિયાન ત્યાં હતો. લગ્ન પછી હવે બધા રાહ જોઈ રહ્યા છે કે રિસેપ્શન ક્યારે થશે? લગ્નની તમામ વિધિઓ પૂરી થયા બાદ નીતુ કપૂર પુત્રી રિદ્ધિમા અને જમાઈ ભરત સાહની સાથે મીડિયા સામે આવી હતી. તેણે પાપારાઝીનો આભાર માન્યો અને આલિયા અને રણબીર માટે ઘણો પ્રેમ પણ વરસાવ્યો. આ સિવાય જ્યારે પાપારાઝીએ તેને રિસેપ્શન વિશે પૂછ્યું તો તેણે સ્પષ્ટ કર્યું કે કોઈ રિસેપ્શન થવાનું નથી. ઉલટાનું તેણે કહ્યું કે બધું પતી ગયું છે અને હવે તમે આરામથી ઘરે જઈને સૂઈ જાઓ.

રણબીર કોઈ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર નથી પરંતુ આલિયાએ લગ્નની સુંદર તસવીરો શેર કરી હતી.આ તસવીરોમાં બંને સ્ટાર્સના લુકએ સૌનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું. આલિયા સફેદ અને સોનાની ઓર્ગેન્ઝા સાડીમાં દુલ્હન તરીકે સુંદર લાગી રહી હતી. તે જ સમયે, રણબીર પણ ગોલ્ડન અને વ્હાઈટ શેરવાનીમાં ખૂબ જ હેન્ડસમ દેખાયો. આલિયાના લગ્નમાં પહેરવામાં આવેલી જ્વેલરીએ પણ બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું. મોટી હીરાની વીંટીથી માંડીને મંગળસૂત્ર સુધી, બધું જ ખૂબ જ સુંદર લાગતું હતું, પરંતુ આલિયાએ તેના હાથમાં જે કળીઓ પહેરી હતી તે ખૂબ જ અલગ ખ્યાલ પર બનાવવામાં આવી હતી. આ સિવાય આલિયાએ મહેંદીની ડિઝાઈનથી પણ બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું.

બ્રાઇડલ મહેંદીને બદલે, તેણે મિનિમલ મહેંદી પર ભાર મૂક્યો અને તેના હાથ પર ખૂબ જ ઓછી ડિઝાઇન બનાવી. આ ડિઝાઈનમાં પણ રણબીરના નામનો પહેલો અક્ષર R અને લકી નંબર 8 બનાવવામાં આવ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે બંનેએ મુંબઈ સ્થિત તેમના ઘરમાં સાત ફેરા લીધા હતા. આ લગ્નમાં ફક્ત પરિવારના સભ્યો અને નજીકના મિત્રો જ હાજર રહ્યા હતા. લગ્ન બાદ 16 એપ્રિલના રોજ રિસેપ્શન આપવામાં આવશે તેવા સમાચાર આવ્યા હતા પરંતુ મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર એવું થશે નહીં.

Advertisement