આણંદના ખંભાતમાં જૂથ અથડામણમાં 1 વ્યક્તિ નું મોત થતા મામલો વકર્યો સ્મશાન યાત્રા માં લોકો..

રામ નવમીના દિવસે ગુજરાતમાં કેટલાક સ્થળોએ શાંતિ ભંગ કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. હિંદુ ધર્મના પવિત્ર તહેવાર રામનવમી નિમિત્તે હિંમતનગર બાદ ખંભાતમાં શોભાયાત્રા દરમિયાન અસામાજિક તત્વોએ પથ્થરમારો કર્યો હતો. રેલી દરમિયાન પથ્થરમારો અને સામૂહિક અથડામણની ઘટનાઓ બની હતી. રક્તસ્રાવની સ્થિતિ જોવા મળી હતી. પરિસ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ કે પોલીસને ટિયરગેસ સેલ છોડવાની ફરજ પડી. ખંભાતમાં સામસામી અથડામણમાં પથ્થરમારામાં એક વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. મૃતકોના અંતિમ સંસ્કારના રૂટ પર ચુસ્ત પોલીસ બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો છે.

Advertisement

પોલીસે બે મૌલવી સહિત સાત લોકોની ધરપકડ પણ કરી છે. અને સઘન પોલીસ પેટ્રોલીંગ. સંવેદનશીલ વિસ્તારોમાં ચુસ્ત પોલીસ બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો છે. હાલ ખંભાતમાં સંપૂર્ણ શાંતિપૂર્ણ માહોલ છે.ખંભાત સામૂહિક અથડામણ કેસમાં સાત આરોપીઓની અટકાયત કરવામાં આવી છે. પકડાયેલા આરોપીઓમાં બે મોલવીને પણ કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યા છે.ગઈકાલે ગુજરાત સહિત સમગ્ર દેશમાં રામનવમી પર્વની ધામધૂમથી ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. ત્યારે ગુજરાતમાં બે જગ્યાએ શાંતિ ડહોળવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો.

જેમાં ઉત્તર ગુજરાતના સાબરકાંઠા અને ખંભાતમાં પથ્થરમારાની ઘટનાઓ સામે આવી છે. આ ઘટના બાદ બંને જગ્યાએ ભારેલા અગ્નિ જેવી સ્થિતિ જોવા મળી હતી. શોભાયાત્રા શકરપુરા વિસ્તારમાંથી પસાર થઈ રહી હતી. દરમિયાન અચાનક પથ્થરમારો થયો હતો. એટલું જ નહીં ટોળાએ દુકાનને આગ ચાંપી દીધી હતી. આ ઘટનામાં એક વ્યક્તિનું મોત થયું છે. ઘટના બાદ ખંભાત પોલીસે ઘટના સ્થળે પહોંચીને મામલો થાળે પાડવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. તંગદિલીને જોતા આણંદના ખંભાતમાં ડીઆઈજી કક્ષાના બે અધિકારીઓ તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે. ડીજીપીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે પથ્થરમારાની ઘટનામાં કનૈયાલાલ રાણા નામના વ્યક્તિનું મોત થયું હતું, જેને હત્યા તરીકે નોંધવામાં આવશે.

ખંભાતમાં સ્થિતિ કેમ બગડી.ખંભાતીમાં રામનવમી નિમિત્તે શોભાયાત્રા નીકળી હતી.શોભાયાત્રા સક્કરપુરા વિસ્તારમાંથી પસાર થઈ હતી.સાકરપુરામાં કેટલાક તોફાનીઓએ પથ્થરમારો કર્યો હતો.પોલીસની તત્પરતા વચ્ચે બેફામ તત્વોએ હોબાળો મચાવ્યો હતો. સક્કરપુરમાં પથ્થરમારાની ઘટનામાં એક વ્યક્તિનું મોત થયું હતું. કનૈયાલાલ રાણા નામના વ્યક્તિનું મોત થયું હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. છગડોલ મેદાન પાસે કેટલીક દુકાનોમાં આગ લાગી હતી. પોલીસે ટીયરગેસના સેલ છોડીને પરિસ્થિતિને કાબૂમાં લીધી હતી.

હિંમતનગરમાં શું થયું?.હિંમતનગરના છાપરીયા વિસ્તારમાં રામ નવમીની શોભાયાત્રા પર પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો. પોલીસ કાફલો ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયો હતો. અસામાજિક તત્વોએ વાહનોને આગ ચાંપી હતી.પોલીસ પર પણ પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો હતો.પોલીસના વાહનો પર પણ હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. પોલીસે ભીડને વિખેરવા માટે ટીયર ગેસના સેલ છોડ્યા હતા.

Advertisement