આનંદ મહિન્દ્રાએ બે બાળકોનો વીડિયો શેર કર્યો અને લખ્યું Harvard પણ આવું ટીમવર્ક નથી શીખવાડી શકતા…

ફેમસ બિઝનેસમેન આનંદ મહિન્દ્રા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ છે અને દરરોજ કેટલાક વીડિયો શેર કરતા રહે છે. હાલમાં જ તેણે એક વીડિયો શેર કર્યો છે. તેણે ટીમ વર્ક અને સહકાર દર્શાવતો એક વીડિયો શેર કર્યો છે. મહિન્દ્રા સોશિયલ મીડિયા પર મોટાભાગે પ્રેરક વીડિયો શેર કરે છે.તેણે શનિવારે એક વીડિયો શેર કર્યો હતો જેમાં ટીમ વર્ક અને સહયોગ દર્શાવવામાં આવ્યો હતો. આ વીડિયોમાં બે બાળકો એક જ સાઈકલ ચલાવી રહ્યાં છે અને એકબીજાની મદદથી પેડલિંગ કરી રહ્યાં છે. વિડીયોમાં આ નાના બાળકોનું ટીમવર્ક એટલું જોરદાર છે કે સાયકલ પડ્યા વગર ચાલી રહી છે. આ સાથે વીડિયોમાં શોલેનું ગીત પણ વાગી રહ્યું છે.યે દોસ્તી હમ નહીં તોડેંગે.

Advertisement

આ જ વીડિયો ટ્વિટર પર શેર કરતાં તેણે લખ્યું કે હાર્વર્ડ બિઝનેસ સ્કૂલ પાસે ટીમ વર્ક અને સહયોગ માટે આના કરતાં વધુ સારો વીડિયો છે. ટ્વીટર પર વિડિયો શેર કરતાની સાથે જ ઘણા લોકોએ તેને જોયો અને પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો અને શેર પણ કર્યો. ઘણા લોકોએ તેને અદ્ભુત ગણાવ્યું તો ઘણા લોકોએ તેને જોખમી પણ ગણાવ્યું. એક યુઝરે લખ્યું કે ટીમ વર્ક શાનદાર છે પરંતુ તે જોખમી છે. એક યુઝરે ફની કોમેન્ટ કરતા લખ્યું કે હું ઉંમરના એ સ્ટેજ પર છું જ્યાં આ વીડિયો જોવાથી પગની ઘૂંટી, ઘૂંટણ અને પીઠમાં દુખાવો થાય છે.

થોડા સમય પહેલા, બ્લિંકિટે 10 મિનિટમાં ડિલિવરી સેવા શરૂ કરી હતી. તે પછી સ્વિગીએ 10 મિનિટમાં રાશન ડિલિવરી કરવાની સુવિધા પણ શરૂ કરી. જ્યારથી 10 મિનિટમાં ડિલિવરીની વાત શરૂ થઈ છે, ત્યારથી તેને અમાનવીય કહેવામાં આવી રહ્યું છે. આ કંપનીઓ તેમના કર્મચારીઓના જીવ સાથે રમત કરી રહી હોવાના આક્ષેપો થઈ રહ્યા છે. હવે આનંદ મહિન્દ્રાએ પણ આવી ટ્વીટ રીટ્વીટ કરી છે, જે 10 મિનિટમાં ડિલિવરીને અમાનવીય ગણાવી રહી છે.તાજેતરમાં, ટાટા મેમોરિયલના ડિરેક્ટર, પ્રમેશે સ્વિગી અને ઉબેર ઇટ્સને ટેગ કરીને એક ટ્વિટ કર્યું, જેમાં તેણે લખ્યું મને કોઈ ફરક નથી પડતો કે આ ટ્વીટ માટે મને કેટલું ટ્રોલ કરવામાં આવશે, પરંતુ 10 મિનિટમાં રાશન ડિલિવરી મેળવવી એ ખરેખર કમાલ છે. વ્યક્તિ સાથે માત્ર અમાનવીયતા છે. બસ તેને રોકો. ગ્રાહકો 2 કલાક અથવા 6 કલાકના ડિલિવરી સમય સાથે પણ ટકી શકે છે.

આનંદ મહિન્દ્રાએ તે ટ્વીટને રીટ્વીટ કરતા લખ્યું કે તેઓ આ સાથે સહમત છે. પછી શું હતું, ટ્વીટનો સિલસિલો શરૂ થયો. કેટલાક તેની સાથે છે, કેટલાક તેની વિરુદ્ધ છે. આદિતે ટ્વિટમાં લખ્યું- મિસ્ટર મહિન્દ્રા, 10 મિનિટની ડિલિવરી ટૂંકા અંતર માટે છે સ્પીડ ડિલિવરી માટે નહીં. Zepto ડિલિવરીનું સરેરાશ અંતર 1.8 કિમી છે. 10 મિનિટમાં 1.8 કિમી જવા માટે ડ્રાઇવરે માત્ર 15 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે જ વાહન ચલાવવું પડે છે. આ જ કારણ છે કે ઝેપ્ટો પાસે સરેરાશ બાઇક અકસ્માત કરતાં 3.1 ગણો ઓછો અકસ્માત દર છે.આનંદ મહિન્દ્રા સિવાય પણ એવા ઘણા લોકો છે જેમને 10 મિનિટની ડિલિવરીનો કોન્સેપ્ટ પસંદ નથી આવ્યો.

એક ટ્વિટર યુઝરે લખ્યું- Zomato એક પ્રકારનો જીની બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. એકવાર ગ્રાહક કંઈક ઓર્ડર કરે અને જીની દેખાશે અને જો હુકમ મેરે આક કહેશે અને તમારી બધી માંગણીઓ પૂર્ણ કરશે. અન્ય એક વપરાશકર્તાએ કહ્યું કે ડિલિવરી પર્સન મશીન નથી. તેણે લખ્યું, ‘આ કંપનીઓ ડિલિવરીનો સમય ઘટાડી રહી છે, પરંતુ ટેક્નોલોજીના નામે કંઈ કરી રહી નથી.

તેમજ એવી કોઈ પણ વસ્તુની શોધ નથી કરી રહી જે વાસ્તવમાં 10 મિનિટની ડિલિવરી શક્ય બનાવી શકે. એક યુઝરે લખ્યું કે તે ડિલિવરી કરનાર વ્યક્તિ માટે ખૂબ જ ખતરનાક છે, સાથે જ ગ્રાહકોને આળસુ અને બિનઆયોજિત બનાવવાથી મદદ મળશે. વધુમાં, તેણે લખ્યું છે કે સાહસ મૂડીવાદીના નાણાંનો ઉપયોગ અન્ય સારા માટે કરી શકાય છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક લોકો આવી સેવા મેળવીને ખુશ થઈ શકે છે, પરંતુ તેની સામે દેખાવ કરનારા લોકોની કોઈ કમી નથી. લોકોનું માનવું છે કે આ યોગ્ય નથી અને તેનાથી ડિલિવરી પર્સનનો જીવ પણ જોખમમાં આવી શકે છે.

Advertisement