હિંમતનગર બાદ આણંદ ના ખંભાત તાલુકા માં ચાલુ રેલી માં પથ્થર મારો…

આજે ફરી રામનવમી ના દિવસે બે જૂથો વચ્ચે ગરમ માહોલ.. હિંમતનગર બાદ ખભાત ના શકારપુર માં પણ આવોજ માહોલ ઉભો થયો છે જેમાં પોલીસ તત્ર હેરાન હિન્દૂ ભાઈની રેલી માં પથ્થર મારી રેલી ભગ કરવાનો ઈરાદો..હિંમતનગર બાદ આણંદના ખંભાતમાં રામનવમી નિમિત્તે પથ્થરમારાની ઘટના સામે આવી છે. રામનવમીની રેલી પર પથ્થરમારો થયો છે.સંવેદનશીલ ગણાતા ખંભાતના સક્કરપુરા વિસ્તારમાં આ પથ્થરમારાની ઘટનાથી વિસ્તારમાં માહોલ તંગ બની ગયો હતો.

Advertisement

હાલ જે શોભાયાત્રા નીકળી તેમા ફરી એકવાર પથ્થરમારો થયો છે. આ વખતે પોલીસના વાહન પર પથ્થરમારો થયો છે. આ પથ્થરમારા વચ્ચે શોભાયાત્રા શાંત બની હતી. આ પથ્થરમારાની ઘટનાને નિયંત્રણમા લાવવા માટે ટીયરગેસના સેલ છોડ્યા હતા. જોકે, આ ઘટનાના કારણે ચારેય તરફ અફરાતફરીનો માહોલ મચી ગયો હતો.

પોલીસનો આટલો સઘન બંદોબસ્ત હોવા છતા સામસામે પથ્થરમારાની ઘટના ઘટી હતી.સમગ્ર દેશમાં અને રાજ્યમાં રામનવમીની ઉજવણી ધૂમધામથી થઈ રહી છે. ત્યારે આ વચ્ચે રાજ્યમાંથી ચોંકાવનારા અહેવાલ સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હિંમતનગર છાપરીયા વિસ્તારમાં રામનવમીની શોભાયાત્રા ઉપર પથ્થરમારો થવાની ઘટના સામે આવી છે.મળતા અહેવાલ પ્રમાણે રામનવમીને અંતર્ગત સમગ્ર પોલીસ તંત્ર એલર્ટ મોડ પર છે.

ચાંપતી નજર અને અસામાજીક પ્રવૃતિને રોકવા માટે પોલીસ પણ નજર સતતપણે રાખી રહી છે.સમગ્ર દેશમાં અને રાજ્યમાં રામનવમીની ઉજવણી ધૂમધામથી થઈ રહી છે. ત્યારે આ વચ્ચે રાજ્યમાંથી ચોંકાવનારા અહેવાલ સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હિંમતનગર છાપરીયા વિસ્તારમાં રામનવમીની શોભાયાત્રા ઉપર પથ્થરમારો થવાની ઘટના સામે આવી છે.રામનવમી નિમિત્તે નીકળેલી શોભાયાત્રામાં પથ્થરમારો થયો હતો. વાહનોમાં પણ તોડફોડ કરવામાં આવી હતી. હિંમતનગર પોલીસના કાફલાએ ઘટનાસ્થળે પહોંચી તપાસ હાથ ધરી હતી. પોલીસને ટીયસ ગેસના સેલ પણ છોડવાની ફરજ પડી હતી.

ચાલો જાણીએ સમગ્ર ઘટના વિશે.વિશ્વ હિન્દુ પરિષદ દ્વારા હિંમતનગરના રામજી મંદિરેથી રામનવમીની શોભાયાત્રા નીકળી હતી. જ્યારે શોભાયાત્રા છાપરિયા વિસ્તારમાં પહોંચ્યું ત્યારે અચાનક તેના પર પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો. ટોળાએ મોટી સંખ્યામાં હુમલો કર્યો હતો. અરાજકતાનું વાતાવરણ સર્જાયું હતું. લોકોનું લોહી વહી રહ્યું છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, પથ્થરમારો કરવાની યોજના ઘડી હતી.

સ્થાનિકોના જણાવ્યા અનુસાર, શોભાયાત્રા છાપરિયા વિસ્તારમાં પહોંચ્યું અને અચાનક પથ્થરમારો કરવામાં આવ્યો. શોભાયાત્રા દરમિયાન કોઈ સૂત્રોચ્ચાર કરવામાં આવ્યા ન હતા. શોભાયાત્રામાં વિક્ષેપ પાડીને શોભાયાત્રાને રોકવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. પ્રાથમિક માહિતી મળી રહી છે કે શાંતિ ડહોળવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે.શોભાયાત્રા પર પથ્થરમારો થતાં પરિસ્થિતિ કાબૂ બહાર થઈ ગઈ હતી.

બે જૂથો વચ્ચે બોલાચાલી થઈ હતી. લાંબા સમય માટે રોકિંગ. આ મહેલમાં પોલીસ સિવાય કોઈ પ્રવેશી શકતું નથી. આગ બળી રહી છે.ઘટનાની માહિતી મળતા જ પોલીસ તાત્કાલિક છાપરા વિસ્તારમાં પહોંચી ગઈ હતી. પરંતુ રક્ષણ હેલ્મેટ અથવા રક્ષણાત્મક હથિયાર સાથે આવતું ન હતું. પોલીસ પણ પોતાને બચાવવા સંતાઈ ગઈ. અસામાજિક તત્વોએ પોલીસના વાહનો પર પણ પથ્થરમારો કર્યો હતો. પોલીસની ગાડીના કાચ તોડી નાખવામાં આવ્યા છે. કેટલાક પોલીસ કર્મચારીઓ ઘાયલ થયા હતા. પોલીસ પણ મહેલમાં પ્રવેશી શકી ન હતી.

પોલીસ પણ વિચારતી હતી કે શું કરવું. શોભાયાત્રામાં વિધર્મીઓના હુમલામાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ઘાયલ થયા હોવાના અહેવાલ છે. ઘણા લોકો લોહીલુહાણ હાલતમાં વિસ્તારમાંથી બહાર નીકળતા જોવા મળ્યા છે. મોટી સંખ્યામાં લોકો ઘાયલ થયા હોવાનો અંદાજ છે. ઓફિસ છોડ્યા પછી તેઓ શું કરશે તે હજુ સુધી જાણી શકાયું નથી.આ વિસ્તાર દુર્ગમ છે. અનેક બાઇક અને વાહનોને આગ ચાંપી દેવામાં આવી છે. હુમલામાં પોલીસના વાહનોને પણ નુકસાન થયું હતું.ફરોનનગર પોલીસ અન્ય જિલ્લા અને આસપાસના પોલીસકર્મીઓને રોકી રહી છે.

ભારે ભીડ પોલીસ પણ ઓછી થઈ ગઈ છે. પોલીસની હાજરીમાં તેના પર પથ્થરમારો કરવામાં આવી રહ્યો છે. ભીડ એટલી મોટી હતી કે ઘણા લોકો ઘાયલ થયા હતા. હજુ પણ પથ્થરમારો ચાલુ છે. હથિયારો મંગાવવામાં આવ્યા છે. રામ નવમીને લઈને પોલીસ એલર્ટ મોડ પર છે. રાજ્યમાં કોઈપણ પ્રકારની અસામાજિક પ્રવૃતિઓ ન થાય તે માટે પોલીસ ચાંપતી નજર રાખી રહી છે. જો કે, હિંમતનગરના છાપરીયા વિસ્તારમાં રામ નવમીની શોભાયાત્રા દરમિયાન અસામાજિક તત્વોએ વિખેરાઇને પથ્થરમારો કર્યો હતો.

Advertisement