બાળક ના જોવતું હોઈ ત્યારે લોકો કોપર ટી કેમ મુકાવે છે?..જાણો સુ છે આ?..

સવાલ.ક્યારેક પાર્ટનર ઈન્ટરકોર્સ દરમિયાન દુખાવાની ફરિયાદ કરે છે, તો સે@ક્સ ટાળવું કેમ જરૂરી છે?

Advertisement

જવાબ.ઈન્ટરકોર્સ દરમિયાન પાર્ટનરને દુખાવો થાય તો સમજી લેવું કે આ એલાર્મ બેલ છે. તેથી સેક્સ કરવાનું ટાળો. જો દુખાવો ચાલુ રહે, તો તરત જ તમારા જીવનસાથી સાથે તમારા ડૉક્ટરની સલાહ લો. પીડાદાયક સે@ક્સ શારીરિક અગવડતા તેમજ માનસિક અસ્વસ્થતાનું કારણ બની શકે છે. તમારા માટે સારું રહેશે કે તમે તમારા પાર્ટનરની પીડાનું ધ્યાન રાખો અને પીડા વગર સે@ક્સ કરો.

સવાલ.કેટલાક લોકો કહે છે કે પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન સે@ક્સ ન કરવું જોઈએ, જ્યારે કેટલાક લોકોનું માનવું છે કે પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન સે@ક્સ કરી શકાય છે. વાસ્તવિકતા શું છે?

જવાબ.પ્રેગ્નન્સીમાં ઘણી વાર કન્ફ્યુઝન રહે છે કે પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન સેક્સ કરવું કે નહીં. નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે ગર્ભાવસ્થાના છઠ્ઠા અઠવાડિયાથી બારમા અઠવાડિયા સુધી સે@ક્સ ન કરવું જોઈએ, કારણ કે આ દરમિયાન ગર્ભપાત થવાની સંભાવના છે. આટલું જ નહીં, ગર્ભાવસ્થાના છેલ્લા બે મહિનામાં સે@ક્સ કરવું પણ ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. ગર્ભાવસ્થાના ચોથા અને સાતમા મહિનામાં જ સે@ક્સ કરી શકાય છે.

સવાલ.કહેવાય છે કે સે@ક્સ કરવાથી પતિ-પત્ની વચ્ચેના ઝઘડા ઉકેલાય છે, પરંતુ માનસિક સ્થિતિ બરાબર ન હોય તો શું સે@ક્સ માણી શકાય?

જવાબ.મોટાભાગના લોકો સમજે છે કે પતિ-પત્ની વચ્ચેના વિવાદોને ઉકેલવા માટે સે@ક્સ એ એક અસરકારક રીત છે. સેક્સ કરવાથી ઝઘડા તરત જ ખતમ થઈ જાય છે, પરંતુ એવું કરવું યોગ્ય નથી, કારણ કે સે@ક્સ માટે શરીર અને મનનું મિલન જરૂરી છે. આમાંથી કોઈપણ સંઘર્ષની પરિસ્થિતિમાં સે@ક્સ ન કરો.

જો મનમાં કડવાશ છે અને તમે શરીર સાથે સં@ભોગ કરી રહ્યા છો, તો તે એકમાત્ર કાર્ય હશે જે બળથી કરવામાં આવશે. એમાં લાગણી જ ન હોય તો માણસ સુખ કેવી રીતે મેળવે? યાદ રાખો, સે@ક્સ માટે તમારે શરીર અને મનને એક કરવા પડશે, તો જ તમે ખરેખર સે@ક્સનો આનંદ માણી શકશો.

સવાલ.શું સ્ત્રીઓ ક્યારેય પુરુષોની જેમ સે@ક્સ વિશે વિચારતી નથી?

જવાબ.અમે કહી શકીએ કે સ્ત્રીઓ સે@ક્સ વિશે પુરુષો કરતાં ઓછું વિચારે છે, પરંતુ અમે એમ ન કહી શકીએ કે સ્ત્રીઓ સે@ક્સ વિશે બિલકુલ વિચારતી નથી. એક રિસર્ચ અનુસાર માત્ર પુરૂષો જ નહીં પરંતુ મહિલાઓ પણ સે@ક્સ વિશે વિચારે છે, પરંતુ આવું ત્યારે જ થાય છે જ્યારે તેઓ હોર્મોનલ ચેન્જમાંથી પસાર થાય છે.

સવાલ.જો તમે પહેલીવાર સેક્સમાં નિષ્ફળ જાઓ છો, તો શું તેનો અર્થ એ છે કે તમારામાં અભાવ છે?

જવાબ.આ એક ખોટી માન્યતા છે. જેમ પ્રેક્ટિસ દરેક વસ્તુ માટે જરૂરી છે, તેમ પ્રેક્ટિસ ઘણીવાર વધુ સારા સે@ક્સ દ્વારા અનુસરવામાં આવે છે. તમે શરૂઆતના તબક્કામાં કસરત કર્યા પછી ઘણીવાર સે@ક્સનો આનંદ માણી શકતા નથી.

સવાલ.હું 33 વર્ષનો છું. મારે એક દીકરી છે. જો આપણને બીજું બાળક ન જોઈતું હોય તો શું આપણે કોપર ટી પી શકીએ? શું તે સુરક્ષિત છે?

જવાબ.ઘણી સ્ત્રીઓ કોપર ટી વાપરે છે. તે સલામત છે, પરંતુ ઘણી સ્ત્રીઓ એલર્જીથી પીડાય છે, માસિક સ્રાવ દરમિયાન વધુ પડતું રક્તસ્ત્રાવ, કોપર ટી વારંવાર બદલવાથી અથવા ગર્ભને કોઈપણ પ્રકારના નુકસાનથી પીડાય છે. તમને આ સમસ્યા થવાની જરૂર નથી, પરંતુ જો તમે બાળકો ન જોવતું હોય તો તમે કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરી શકો છો. અને જો તમારે કોપર ટી નાખવાની હોય, તો પછી કોઈ સમસ્યા ન થાય તે માટે જરૂરી સાવચેતી રાખવી પડશે.

Advertisement