ચમત્કાર/ દીકરા ના અંતિમ સંસ્કાર બાદ 12 વર્ષ બાદ દીકરો પાકિસ્તાનની જેલ માંથી છૂટીને આવ્યો..

બિહારના બક્સરમાં, લગભગ 12 વર્ષ પહેલાં, પુત્રના ગુમ થયા પછી, જેની માતાએ તેને મૃત સમજીને અગ્નિસંસ્કાર કર્યો હતો, જ્યારે તેને ખબર પડી કે તેનો પુત્ર જીવિત છે અને પાકિસ્તાનની જેલમાંથી મુક્ત થઈને તેના દેશ પરત ફરી રહ્યો છે. તેની ખુશીનો કોઈ ઠેકાણો ન રહ્યો.એ વૃદ્ધ માતાની આંખમાંથી આંસુ વહેવા લાગ્યા.છવી નામનો યુવક લગભગ 12 વર્ષ પહેલા પંજાબથી ભટકીને પાકિસ્તાન બોર્ડર પર પહોંચ્યો હતો, ત્યારબાદ ત્યાંની સેનાએ તેને પકડી લીધો હતો.

Advertisement

હવે પાકિસ્તાન સરકાર દ્વારા તેને ભારતને સોંપ્યા બાદ બક્સર પ્રશાસનની ટીમ તેને લાવવા માટે ગુરદાસપુર રવાના થઈ ગઈ છે.જ્યારે 12 વર્ષ પહેલા આ તસવીર ગાયબ થઈ ગઈ હતી, તે સમયે પરિવારના સભ્યોને લાંબા સમય સુધી તસવીર વિશે કોઈ માહિતી મળી ન હતી. આ પછી, તેને મૃત સમજીને, તેણે તેના અંતિમ સંસ્કાર કર્યા. તેની પત્નીએ પણ બીજા લગ્ન કર્યા.

તાજેતરમાં જ પાકિસ્તાન સરકાર દ્વારા માહિતી આપવામાં આવી હતી કે છવી નામનો યુવક પાકિસ્તાનની જેલમાં બંધ છે. માહિતી મળ્યા બાદ વિદેશ મંત્રાલય દ્વારા સ્થાનિક વહીવટીતંત્ર પાસેથી તેની ઓળખ માટે માહિતી માંગવામાં આવી હતી. પોલીસની ટીમે તેના ઘરે પહોંચીને આ વાતની પુષ્ટિ કરી. છવીના જીવનના સમાચાર સાંભળીને તેની માતાની આંખોમાંથી આંસુ વહેવા લાગ્યા. તેણે કહ્યું કે તે સંમત થયા હતા કે તેમનો પુત્ર હવે આ દુનિયામાં નથી, પરંતુ હવે આશા છે કે પુત્ર જલ્દી જ તેને મળશે.

બક્સર જિલ્લા વહીવટીતંત્રે છવીના ગુમ થયાની પુષ્ટિ કર્યા પછી, ભારત સરકારે પાકિસ્તાન પાસેથી તેના પ્રત્યાર્પણની માંગ કરી. 5 એપ્રિલના રોજ, પાકિસ્તાન સરકારે તેને અટારી સરહદ દ્વારા બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ (BSF)ને સોંપી દીધો. હવે BSF તેને ગુરદાસપુર જિલ્લા પ્રશાસનને સોંપશે. ગુરદાસપુર જિલ્લા વહીવટીતંત્ર દ્વારા બક્સર જિલ્લા અધિકારીને આ અંગે જાણ કરવામાં આવી હતી. ડીએમના નિર્દેશ પર, પોલીસ અધિક્ષક નીરજ કુમાર સિંહે તસવીર લાવવા માટે પોલીસ ટીમ બનાવી અને તેને ગુરદાસપુર મોકલી. હવે ટૂંક સમયમાં જ તસવીર ફરી એકવાર તેના સંબંધીઓ સાથે હશે.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો.તમિલનાડુના ઈરોડ જિલ્લામાં 55 વર્ષીય વ્યક્તિને અંતિમ સંસ્કાર બાદ દફનાવવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ આશ્ચર્યની વાત એ છે કે સોમવારે આ વ્યક્તિ પોતાના ઘરે જીવતો પરત ફર્યો હતો. રવિવારે પરિવારને બસ સ્ટોપ પર એક વૃદ્ધ વ્યક્તિ મૂર્તિના મૃત્યુની માહિતી મળી. ‘ધ ટાઈમ્સ ઑફ ઈન્ડિયા’માં છપાયેલા સમાચાર અનુસાર, પરિવારના સભ્યોએ આ વ્યક્તિની ઓળખ કરી અને રવિવારે જ અંતિમ સંસ્કાર કર્યા બાદ તેને દફનાવ્યો. પરંતુ બીજા જ દિવસે આ વ્યક્તિ જીવતો તેના ઘરે પાછો ફર્યો.મૂર્તિના પુત્રને તેના પિતાના મૃત્યુની માહિતી ફોન કોલ દ્વારા મળી હતી. સત્યમંગલમ પોલીસે કેસ નોંધીને મૃતદેહ પરિવારને સોંપ્યો હતો. મૂર્તિ રોજીરોટી મજૂર હતો અને શેરડી કાપવા માટે તિરુપુર જવા નીકળ્યો હતો.

પરિવારના સભ્યો હજી મૂર્તિના મૃત્યુના આઘાતમાં હતા કે બીજા જ દિવસે, સોમવારે, મૂર્તિ સુરક્ષિત અને જીવિત તેમના ઘરે પરત ફર્યા. તેના પુત્રએ જણાવ્યું કે મૃતક તેના પિતા જેવો જ દેખાતો હતો. આ બધાથી અજાણ, મૂર્તિ તિરુપુરમાં પોતાનું કામ પતાવીને તેના ઘરે પરત ફર્યા. સત્યમંગલમ પોલીસ મૃત વ્યક્તિ અને તેના પરિવારના સભ્યોની ઓળખ પૂછવા માટે તપાસમાં વ્યસ્ત છે. આ માટે પોલીસે લાશને બહાર કાઢી પોસ્ટમોર્ટમ કરાવવાનું આયોજન કર્યું છે. મૃતદેહનું પોસ્ટમોર્ટમ સ્થાનિક તહસીલદાર અને રેવન્યુ ઓફિસરની દેખરેખ હેઠળ કરવામાં આવશે.

Advertisement