કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય જીગ્નેશ મેવાણીની આસામ પોલીસે ગુજરાતમાંથી કરી ધરપકડ…

ગુજરાતની વડગામ વિધાનસભા બેઠક પરથી કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય અને દલિત નેતા જીગ્નેશ મેવાણીની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. આસામ પોલીસની ટીમે બુધવારે રાત્રે લગભગ સાડા અગિયાર વાગ્યે પાલનપુર સર્કિટ હાઉસમાંથી દલિત નેતાની ધરપકડ કરી હતી.કોંગ્રેસના ધારાસભ્યના સમર્થકોનું કહેવું છે કે આસામ પોલીસે હજુ સુધી તેમને એફઆઈઆરની કોપી આપી નથી, માત્ર એટલું જ કે આસામમાં જીગ્નેશ મેવાણી સામે કેટલાક કેસ નોંધાયેલા છે.

Advertisement

મારા એક ટ્વીટના સંદર્ભમાં મારી ધરપકડ કરવામાં આવી છે.પોલીસે મને કોઈ ચોક્કસ માહિતી આપી નથી. હું કોઈ ખોટી ફરિયાદથી ડરતો નથી. હું મારી લડાઈ ચાલુ રાખીશ. કોંગ્રેસના નેતાઓ તેમના ધારાસભ્યના સમર્થનમાં અડધી રાત્રે રસ્તા પર ઉતરી આવ્યા હતા. કોકરાઝારના એસપી થુબે પ્રતીક વિજય કુમારે જણાવ્યું હતું કે કોકરાઝાર પોલીસે ગઈકાલે રાત્રે પાલનપુર સર્કિટ હાઉસમાંથી કોંગ્રેસના વડગામ ધારાસભ્ય જીગ્નેશ મેવાણીની ધરપકડ કરી હતી.

કન્હૈયા કુમારે ટ્વીટ કરીને માહિતી આપી હતી.કોંગ્રેસ નેતા કન્હૈયા કુમારે પણ ટ્વીટ કરીને આ મામલાની માહિતી આપી હતી. તેણે ટ્વિટ કરીને લખ્યું કે, ‘વડગામના ધારાસભ્ય જીગ્નેશ મેવાણીની પાલનપુર સર્કિટ હાઉસમાંથી આસામ પોલીસે ધરપકડ કરી છે. પોલીસે હજુ સુધી એફઆઈઆરની નકલ અમારી સાથે શેર કરવાની બાકી છે, અમને તેની સામે આસામમાં નોંધાયેલા કેટલાક કેસો અંગે જાણ કરવામાં આવી છે અને તેને આજે રાત્રે આસામ મોકલી દેવામાં આવે તેવી શક્યતા છે.-ટીમ જીગ્નેશ મેવાણી.

કોંગ્રેસના પ્રદેશ પ્રમુખ જગદીશ ઠાકોર સહિત અનેક નેતાઓ અમદાવાદ એરપોર્ટ પર પહોંચ્યા હતા. તેઓએ જિજ્ઞેશના સમર્થનમાં અને આસામ પોલીસ વિરુદ્ધ સૂત્રોચ્ચાર કર્યા હતા. જગદીશ ઠાકોરે કહ્યું કે જિજ્ઞેશ વિરુદ્ધ આરએસએસ પર ટ્વીટ કરવા બદલ ફરિયાદ દાખલ કરવામાં આવી હતી. ધારાસભ્યને ડરાવવાનો આ પ્રયાસ છે.

જીગ્નેશ મેવાણીએ કન્હૈયા કુમારની સાથે કોંગ્રેસમાં જોડાયા હતા. ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બર. ગુજરાતમાં તેઓ કોંગ્રેસ તરફથી દલિત ચહેરા તરીકે ઉભરી આવ્યા છે. મેવાણી સૌપ્રથમ હાર્દિક પટેલ અને અલ્પેશ ઠાકોર સાથે 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણી દરમિયાન ગુજરાતમાં ભાજપના વર્ચસ્વને પડકારતા યુવા ચહેરા તરીકે ઉભરી આવ્યા હતા. ગુજરાતમાં આ વર્ષે યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા આવા મેવાણીની ધરપકડના કારણે ગુજરાતના રાજકારણમાં રાજકીય ગરમાવો વધી ગયો છે.

Advertisement