કોરોનાએ પકડી રફ્તાર, છેલ્લા 24 કલાકમાં દેશમાં 2541 નવા કેસ આવ્યા, 30ના મોત….

કોરોના વાયરસના ચેપની ઝડપ ફરી એકવાર સતત વધવા લાગી છે. છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન દેશભરમાંથી 2541 નવા કેસ નોંધાયા છે. જ્યારે આ દરમિયાન 30 લોકોના મોત થયા હતા. દેશમાં સક્રિય દર્દીઓની સંખ્યા હવે વધીને 16,522 થઈ ગઈ છે. દૈનિક હકારાત્મકતા દર હવે 0.84 ટકા પર પહોંચી ગયો છે. ઘણા રાજ્યોમાંથી નવા કેસ આવી રહ્યા છે.

Advertisement

સમાચાર એજન્સી PTI અનુસાર, દેશમાં કોવિડ-19ની ઉભરી રહેલી સ્થિતિ પર વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી બુધવારે વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા મુખ્યમંત્રીઓ સાથે બેઠક કરશે. એક દર્દીનું મોત થયું છે. આરોગ્ય વિભાગના આંકડા અનુસાર, ચેપનો દર 4.48 ટકા નોંધાયો છે. ચેપના નવા કેસો પછી, દિલ્હીમાં સંક્રમિતોની કુલ સંખ્યા વધીને 18,74,876 થઈ ગઈ છે. દિલ્હીમાં છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન, કોવિડ -19 થી દર્દીના મૃત્યુને કારણે મૃત્યુઆંક વધીને 26,168 થયો છે.

મહારાષ્ટ્રમાં રવિવારે કોવિડ -19 ના 144 નવા કેસના આગમન સાથે, ચેપગ્રસ્ત લોકોની કુલ સંખ્યા વધીને 26,168 થઈ ગઈ છે. 78,76,841, જ્યારે વધુ બે દર્દીઓના મૃત્યુને કારણે મૃત્યુઆંક વધીને 1,47,834 થયો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં, 95 દર્દીઓ સાજા થયા, ત્યારબાદ ચેપ મુક્ત લોકોની સંખ્યા વધીને 77,28,091 થઈ ગઈ છે. રાજધાની મુંબઈમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 73 નવા કેસ નોંધાયા છે. આ પછી, પુણેમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 15 નવા કેસ નોંધાયા હતા જ્યારે ધુળેમાં કોરોના વાયરસના ચેપના 12 નવા કેસ નોંધાયા હતા.

કર્ણાટકમાં રવિવારે કોવિડ -19 ના 60 નવા કેસ નોંધાયા હતા, જે રાજ્યમાં સંક્રમિતોની કુલ સંખ્યાને લઈને થી 39,46,934. લગભગ એક મહિનાથી મૃત્યુઆંક 40,057 પર સ્થિર રહ્યો છે કારણ કે આ સમયગાળા દરમિયાન કોઈ દર્દીનું મૃત્યુ થયું નથી. બુલેટિન મુજબ, ચેપ મુક્ત થયા પછી 63 લોકોને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી, જે અત્યાર સુધીમાં સાજા થયેલા દર્દીઓની કુલ સંખ્યા 39,05,159 પર પહોંચી ગઈ છે. સારવાર હેઠળના કેસોની સંખ્યા 1,676 છે.

જે લોકોએ કોરોના રસીનો ડોઝ લીધો નથી. તેઓ તેનાથી સૌથી વધુ જોખમમાં છે. જે લોકોને પહેલાથી જ કેટલીક ગંભીર બીમારીઓ છે, તેઓએ હંમેશા સાવધાન રહેવું જોઈએ. જો તમે બીપી અથવા સુગરના દર્દી છો, તો હંમેશા તમારી દવાઓ લેતા રહો અને કોવિડ સંબંધિત નિયમોનું પાલન કરો. જ્યારે કોરોના સંક્રમિત દર્દીઓમાં વધારો થાય છે, ત્યારે કયા પ્રકારનો ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓ સૌથી વધુ સામે આવ્યા છે. તે શોધવાનું કામ સરકારનું છે. જ્યારે કોરોનાના તમામ પ્રકારોથી ચેપ લાગે છે, ત્યારે તમામ સારવાર સામાન્ય રીતે સમાન હોય છે.

જ્યારે કોરોના વાયરસ શ્વસન માર્ગમાં પહોંચે છે, ત્યારે તે ગળામાં દુખાવો, ઉધરસ, ગળામાં દુખાવોનું કારણ બને છે. તેને રેસ્પિરેટરી ટ્રેક્ટ કોવિડ (RT કોવિડ) કહેવામાં આવે છે. તે જ સમયે, જ્યારે તે ફૂડ પાઇપ દ્વારા પેટ અને આંતરડામાં પહોંચે છે અને પેટની સમસ્યાઓ ઊભી થાય છે. આ કિસ્સામાં, સારવાર લક્ષણો પર આધારિત છે. એકંદરે, કોરોનાના તમામ પ્રકારોમાં સમાન લક્ષણો જોવા મળ્યા છે. આ વખતના ચોથા મોજામાં પણ સરકાર તરફથી કહેવામાં આવ્યું છે કે લોકોએ ગભરાવાની જરૂર નથી.

Advertisement