કોરોના પકડી રફ્તાર, 24 કલાકમાં લગભગ 3 હજાર નવા કેસ આવ્યા સામે, એક્ટિવ દર્દીઓનો આંકડો 16 હજારને પાર….

ભારતમાં કોરોનાની લહેર પૂરપાટ ઝડપે જોવા મળી રહી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 2,927 નવા કેસ નોંધાયા છે. તે જ સમયે, કોરોનાથી 32 લોકોના મોત થયા છે. હાલમાં દેશમાં સક્રિય કોરોના દર્દીઓની સંખ્યા વધીને 16 હજાર 279 થઈ ગઈ છે. હાલમાં દેશમાં કોવિડ ચેપનો દર 0.58 ટકા પર યથાવત છે.ગઈકાલે 2,252 લોકોએ કોરોનાને હરાવ્યો હતો.ઈન્ડિયન કાઉન્સિલ ઓફ મેડિકલ રિસર્ચ (ICMR) એ જણાવ્યું છે કે ગઈકાલે ભારતમાં કોરોના વાયરસ માટે 5,05,065 સેમ્પલ ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા, ગઈકાલ સુધીમાં કુલ 83,59,74,079 સેમ્પલ ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે.

Advertisement

આજે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પણ બપોરે 12 વાગ્યે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા દેશમાં કોવિડ-19ની સ્થિતિ અંગે રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે સમીક્ષા બેઠક યોજવાના છે.જેમાં 12 વર્ષથી નાના બાળકોના રસીકરણ પર મોટો નિર્ણય લેવામાં આવી શકે છે. મંગળવારે બે રસી મંજૂર કરવામાં આવી છે, જે બાળકોને આપવામાં આવશે. હાલમાં, આ રસીઓ ક્યારે આપવામાં આવશે તે અંગે હજુ સુધી જાહેરાત કરવામાં આવી નથી.

DCGI એ તેમને કટોકટીના ઉપયોગ માટે મંજૂરી આપી છે.આ સાથે, 12 વર્ષથી વધુ વય જૂથ માટે ‘ZyCoV-D’ ની 2-ડોઝ રસી મંજૂર કરવામાં આવી છે.કોરોનાના બાકીના મોજામાં બાળકો બહુ ગંભીર નહોતા,પરંતુ આ વખતે બાળકો આ નવા XE વેરિયન્ટનો શિકાર બની રહ્યા છે.ખાસ કરીને શાળા ખુલ્યા બાદ આ કેસોમાં વધારો થવાની આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે.આરોગ્ય નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે છેલ્લા ત્રણ સપ્તાહમાં બાળકોમાં ફ્લૂ જેવા લક્ષણોમાં વધારો થયો છે.

દિલ્હી-ગાઝિયાબાદમાં કેસ વધી રહ્યા છે.રાજધાની દિલ્હી સહિત ઘણા એવા રાજ્યો છે જ્યાં કોરોનાના કેસ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. દિલ્હીમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 1204 નવા કોવિડ કેસ નોંધાયા છે. અહીં સક્રિય કેસની સંખ્યા 4508 પર પહોંચી ગઈ છે. તે જ સમયે, ગાઝિયાબાદમાં પણ ફરી એકવાર કોરોનાના કેસોએ જોર પકડ્યું છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં અહીં 75 નવા કેસ નોંધાયા છે. ગાઝિયાબાદમાં કોરોના એક્ટિવ દર્દીઓની સંખ્યા વધીને 298 થઈ ગઈ છે.

Advertisement