ડાયટમાં સામેલ કરો આ વાયગ્રા ફૂડ્સનો, મહિલાઓની વધશે સે*ક્સ ઈચ્છા….

વાયગ્રાની આડઅસર પણ થઈ શકે છે. આવો અમે તમને કેટલીક પ્રાકૃતિક વનસ્પતિઓ વિશે જણાવીએ, જે મહિલાઓ માટે વાયગ્રાનો વિકલ્પ બની શકે છે.

Advertisement

રેડ વાઇન.રેડ વાઇન એ સૌથી પ્રસિદ્ધ કામોત્તેજક દવાઓમાંથી એક છે. અધ્યયન દર્શાવે છે કે જે મહિલાઓ રેડ વાઇન પીતી હોય છે તેમની સે*ક્સ ડ્રાઇવ એ મહિલાઓ કરતાં વધુ લાંબી હોય છે જેઓ તેનું સેવન કરતી નથી. તે રક્ત પ્રવાહને વધારવામાં મદદ કરે છે જે કામવાસનામાં વધારો કરે છે.

શતાવરી.આ જડીબુટ્ટીઓ સંતુલિત હોર્મોન્સ અને પ્રીમેન્સ્ટ્રુઅલ સિન્ડ્રોમ સાથે સંકળાયેલી છે. તેમાં હાજર ફાયટોસ્ટ્રોજેન્સ જે મહિલાઓ મેનોપોઝની નજીક આવી રહી છે અને અનુભવી રહી છે તેમના શરીરની અંદર જરૂરી હોર્મોન્સને સંતુલિત કરવામાં ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

કોરિયન લાલ જિનસેંગ.કોરિયન લાલ જિનસેંગ ઔષધિ, જેનો ઉપયોગ 5000 વર્ષથી વધુ સમયથી વિવિધ હેતુઓ માટે થાય છે, તે જાતીય ઈચ્છા વધારવામાં મદદરૂપ છે. આ જડીબુટ્ટીનો અર્ક ભગ્નને આરામ કરવામાં મદદરૂપ છે. તેનો ઉપયોગ મેનોપોઝ માંથી પસાર થતી સ્ત્રીઓની કામવાસના વધારવા માટે દવા તરીકે થઈ શકે છે.

હોર્ની ગોડ વિડ.એશિયન દેશોમાં, આ ઔષધિનો ઉપયોગ એક હજાર વર્ષથી વધુ સમયથી પરંપરાગત દવા તરીકે કરવામાં આવે છે. જાતીય ઇચ્છાને ઉત્તેજીત કરવાની સાથે, આ જડીબુટ્ટીઓ નપુંસકતા અને વહેલા સ્ખલનની સમસ્યાને દૂર કરવામાં અસરકારક માનવામાં આવે છે. બળવાન ફાયટોસ્ટ્રોજનની હાજરીને કારણે, શિંગડા બકરી નીંદણનો અર્ક મજબૂત એસ્ટ્રોજેનિક તરીકે કામ કરે છે જે જાતીય રીતે સ્વસ્થ રહેવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. મેનોપોઝ દરમિયાન એસ્ટ્રોજનના સ્તરમાં ઘટાડો યોનિમાર્ગ શુષ્કતાનું કારણ બની શકે છે અને સંભોગને પીડાદાયક બનાવી શકે છે. આ જડીબુટ્ટીઓ એસ્ટ્રોજનનું સ્તર વધારીને આ લક્ષણોને ઘટાડવામાં મદદરૂપ થાય છે.

જીંકગો બિલોબા.આ જડીબુટ્ટી સ્ત્રીઓમાં કામવાસના પુનઃસ્થાપિત કરવાની કુદરતી રીત પણ છે. જીંકગો બિલોબાની જાતીય તકલીફ સુધારવાની ક્ષમતા માટે તબીબી રીતે પરીક્ષણ કરવામાં આવે છે. Ginkgo Biloba Extract (GBE) લોહીના પ્રવાહમાં વધારો કરે છે, નાઈટ્રિક ઑકસાઈડ સિસ્ટમને અસર કરે છે અને સ્નાયુઓની સરળ પેશીઓ પર રાહતની અસર કરે છે. સ્ત્રીઓમાં જાતીય પ્રતિભાવ માટે આ પ્રક્રિયા ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

અશ્વગંધા.અશ્વગંધામાં સિટિન્ડોસાઈડ VII અને સિટોઈન્ડોસાઈડ VIII નામના બે એસિલ સ્ટિરિલ ગ્લુકોસાઈડ હોય છે, જે તાણ-વિરોધી એજન્ટો સાબિત થયા છે. અશ્વગંધા કામવાસનામાં વધારો કરે છે, તાણ ઘટાડે છે જે જાતીય પ્રવૃત્તિને અવરોધે છે. લાંબા ગાળાના તણાવથી ખૂબ વધારે કોર્ટિસોલ ઉત્પન્ન થાય છે, જે સેક્સ ડ્રાઇવની અછત સાથે સંકળાયેલ હોઈ શકે છે.

દમણિયા.દમણિયાને ટર્નેરા ડિફ્યુસા કહેવામાં આવે છે. તેના પાંદડા પરંપરાગત રીતે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં જાતીય ઉત્તેજના વધારવા માટે કામોત્તેજક તરીકે ઉપયોગમાં લેવાય છે. આ જડીબુટ્ટીનો ઉપયોગ નપુંસકતા, અસ્થમા, ચિંતા, ડિપ્રેશન અને માસિક ધર્મની સમસ્યાઓ ઘટાડવા માટે પણ થાય છે. આ જડીબુટ્ટી જનનાંગોની આસપાસ વધુ ઓક્સિજન પહોંચાડવામાં મદદ કરે છે, જેનાથી તે કામવાસનાને ઉત્તેજીત કરવામાં અને જાતીય ઊર્જા વધારવામાં સક્ષમ બનાવે છે.

Advertisement