દુલ્હન ની એક ઈચ્છા પૂરી કરવા, દુલ્હા એ કર્યું એવુ કે જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો…

રાજસ્થાનના કરૌલીમાં એક વરરાજા તેની દુલ્હનને હેલિકોપ્ટર દ્વારા તેના ગામ લઈ આવ્યો. વર-કન્યાને હેલિકોપ્ટરમાંથી નીચે ઉતરતા જોવા માટે મોટી સંખ્યામાં લોકો ઉમટી પડ્યા હતા. ગ્રામજનોએ વર-કન્યાનું ઉમળકાભેર સ્વાગત કર્યું હતું. આ પછી, વરરાજા તેની કન્યાને ફૂલોથી શણગારેલી બગીમાં ઘરે લઈ ગયો. ગામની બહાર જે પણ રસ્તેથી બગી નીકળે ત્યાંથી લોકોએ તેનું સ્વાગત કર્યું.

Advertisement

ખરેખર, દુલ્હન હેમલતા મીના ઈચ્છતી હતી કે તેના લગ્નની સરઘસ હેલિકોપ્ટર દ્વારા તેના ઘરે આવે. આ કારણે, વરરાજનેશ મીણાએ તેની દુલ્હનને હેલિકોપ્ટરમાં વિદાય આપી અને તેને તેના ગામ હિંગોટે લઈ આવ્યો, જ્યાં વર-કન્યાની રાહ જોઈ રહેલા મોટી સંખ્યામાં લોકોએ તેનું સ્વાગત કર્યું.હેલિકોપ્ટર માટે બનાવેલા અસ્થાયી હેલિપેડ પર ઉતરેલા વર-કન્યા રથમાં બેસી પોતાના ઘરે જવા રવાના થયા હતા.

તે ઘરે પહોંચતાની સાથે જ તેના પરિવાર અને ગ્રામજનોએ તેનું ભવ્ય સ્વાગત કર્યું હતું. હેલિકોપ્ટરમાં વર-કન્યાના આગમનના સમાચાર ગામ સહિત સમગ્ર વિસ્તારમાં ચર્ચાનો વિષય બન્યા હતા અને હેલિકોપ્ટરને જોવા માટે મોટી સંખ્યામાં લોકો ઉમટી પડ્યા હતા. અગાઉ, વરરાજા હેલિકોપ્ટર દ્વારા વરઘોડા સાથે કન્યાને લેવા માટે કુડાવાડા ગામ પહોંચ્યો હતો. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કરૌલીમાં ગુર્જર સમાજ બાદ હવે અન્ય સમાજના લોકો પણ લગ્નમાં હેલિકોપ્ટરનો ઉગ્ર ઉપયોગ કરી રહ્યા છે.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો, બિહારના બક્સરમાં હેલિકોપ્ટર લગ્ન ચર્ચાનો વિષય બની રહ્યા છે. વાસ્તવમાં, ચક્કી બ્લોકના પરસિયા ગામના રહેવાસી ધીરેન્દ્ર તિવારીના પુત્ર રાજુ તિવારીની શોભાયાત્રા આવવાની હતી. આવી સ્થિતિમાં તમિલનાડુમાં એન્જિનિયરિંગની પોસ્ટ પર કામ કરતા રાજુએ હેલિકોપ્ટર દ્વારા પોતાનું સરઘસ કાઢ્યું, જે લોકો માટે ચર્ચાનો વિષય બની ગયું. વરરાજા રાજુના કહેવા પ્રમાણે, તે તેના લગ્નને અનોખો બનાવવા માંગતો હતો, તેથી તેણે હેલિકોપ્ટર દ્વારા સરઘસ કાઢવાનું નક્કી કર્યું. રાજુ કહે છે કે બધા સારા વાહનોમાં સરઘસ કાઢે છે, અમે હેલિકોપ્ટરનો ઉપયોગ કર્યો.

મિલના પારસિયામાં થયેલા અનોખા લગ્ન કુતૂહલનો વિષય બન્યો હતો. ગામડાના લોકોની વાત માનીએ તો આ પ્રકારના લગ્નના કારણે માન-સન્માન પણ વધી રહ્યું છે. ખેડૂત ધીરેન્દ્ર તિવારીના પુત્ર રાજુ હાલ તમિલનાડુમાં એન્જિનિયરિંગની પોસ્ટ પર કામ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં મિલના પર્શિયામાંથી સરઘસ નીકળી આરા સુધી પહોંચ્યું હતું.જો કે હેલિકોપ્ટર લગ્નથી ગામના લોકોની સાથે ઘરના લોકો પણ ખુશ છે. રાજુની બહેન કહે છે કે તે બધી બહેનોમાં સૌથી નાની હતી અને અમે લગ્નને મોટા કરવા માટે હેલિકોપ્ટરનો ઉપયોગ કર્યો હતો, જેનો કુલ ખર્ચ આઠ લાખ થયો છે.

હકીકતમાં, સદર વિકાસ બ્લોકના સરાઈસાગર ગામમાં પ્રાથમિક શિક્ષિકા ઉર્વશીના લગ્ન શનિવારે જિલ્લામાં ચર્ચાનો વિષય બન્યા હતા. સાત ફેરા લીધા બાદ ઉર્વશી હેલિકોપ્ટર દ્વારા પિયાના ઘરે પહોંચી હતી. તેમની વિદાય જોવા માટે ગ્રામજનો ઉમટી પડ્યા હતા. સરાઈસાગર ગામના રહેવાસી વિનોદ કુમાર સિંહ પ્રાથમિક શાળાના શિક્ષક છે. તેમની પુત્રી ઉર્વશી પણ શિક્ષિકા છે. તેણે ઉર્વશીના લગ્ન લાલગંજના રાનીગંજ કૈથુલા અર્જુનપુરમાં રહેતા એન્જિનિયર અમિત સિંહ સાથે નક્કી કર્યા હતા. લગ્નની તારીખ 26 નવેમ્બર અને વિદાય 27 નવેમ્બર નક્કી કરવામાં આવી હતી.

Advertisement