એક સમયે લોકો ચાબુક અને સાંકળો પહેરીને સમા-ગમ નો આનંદ કેમ લેતા હતાં?..

બૉન્ડેજ સે-ક્સ જેને વ્યાપકપણે BDSM તરીકે ઓળખવામાં આવે છે તે તમે કદાચ ધાર્યું હોય તેના કરતાં વધુ જટિલ અને અલગ છે આ વિષય પર ચોક્કસપણે વધુ ચર્ચા થઈ છે કારણ કે વિશ્વને ગ્રે ફ્રેન્ચાઈઝીના પચાસ શેડ્સ જોવા મળ્યા છે પરંતુ તે જાતીય પ્રવૃત્તિનું અસત્ય ચિત્ર દોરે છે આ અંગે ઘણી બધી ગેરસમજો છે જેને દૂર કરવાની જરૂર છે એટલા માટે અમે તમારા માટે બોન્ડેજ સે-ક્સ વિશેની તે 5 હકીકતો લાવ્યા છીએ.

Advertisement

તમે કદાચ બંધન શબ્દનો ઉપયોગ પહેલાં કોઈક સમયે સાંભળ્યો હશે પરંતુ જ્યારે રમકડાં હોદ્દા અને નિયમોની વાત આવે છે જે શબ્દ હેઠળ આવે છે ત્યારે આપણે અહીં શું વાત કરી રહ્યા છીએ શરૂઆત માટે તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે બોન્ડિંગનો ઉપયોગ આનંદ માટે એકલ કસરત તરીકે થઈ શકે છે-કોઈપણ વાસ્તવિક ઘૂંસપેંઠ વગર બંધન નિષ્ણાત એન્જેલા લીબેન કહે છે કે બંધન અને સે-ક્સ જરૂરી સમાનાર્થી નથી.

જે તમારે જાણવી જ જોઈએ બંધન અને શિસ્ત પ્રભુત્વ અને સબમિશન સેડિઝમ અને માસોચિઝમ આ એક ગેરસમજ છે જે ફિફ્ટી શેડ્સ ઓફ ગ્રે સિરીઝ પછી સામે આવી હતી જે લોકો બોન્ડેડ સે-ક્સ પ્રેક્ટિસ કરે છે તેઓ માનસિક રીતે અસ્વસ્થ નથી અથવા લોકો જે ધારે છે અથવા જજ કરે છે તે દુરુપયોગથી આવતી નથી વાસ્તવમાં જ્યારે જાતીયતાની વાત આવે છે ત્યારે તે સિક્કાની માત્ર એક બાજુ છે.

એવું કોઈ કામ નથી કે તમારે કરવું પડશે એકવાર તમારે તેમાં સંપૂર્ણ રીતે સામેલ થવું પડશે નથી જો તમને અસ્વસ્થતા હોય તો તમે તેને ના કહી શકો છો ઉપરાંત તે બંધન સે-ક્સની વાત આવે ત્યારે તમને કઈ પ્રવૃત્તિઓમાં રસ છે તેના પર નિર્ભર છે જો તમે અસ્વસ્થતા અનુભવો છો તો તમે હંમેશા ના કહી શકતા નથી અને તેઓ તમને દબાણ કરી શકતા નથી તમારી સંમતિ મહત્વપૂર્ણ છે.

BDSM સાથેના જોડાણને કારણે બોન્ડેજ ખરાબ રેપ મેળવે છે પરંતુ રેબા કોરીન સે-ક્સ એક્સપર્ટ અને વેલનેસ કન્સલ્ટન્ટ કહે છે કે તે તમને ફેંકવા દેતો નથી પટ્ટી BDSM બંધન શિસ્ત સદ્ગુણ અને પુરૂષત્વ માં B મૂકે છે જે ઘણીવાર ઓછા જાતીય સાહસો વચ્ચે ઉચ્ચ બેચેની તરફ દોરી જાય છે તેણી સમજાવે છે પરંતુ જો તમને અથવા તમારા જીવનસાથીને આ ક્રિયાઓ આકર્ષક લાગે તો અલાર્મનું કોઈ કારણ નથી ભૂમિકા ભજવવી એ એક સામાન્ય થ્રેડ છે જે આ જાતીય વર્તણૂકોને એકસાથે વણાટ કરે છે કારણ કે એક ભાગીદારે પ્રભાવશાળી ભૂમિકા ભજવવી જોઈએ જ્યારે બીજાએ આધીન ભૂમિકા ભજવવી જોઈએ આ પ્રકારનું જાતીય સંશોધન એકદમ સામાન્ય છે અને જ્યારે બે વિશ્વાસપાત્ર અને ખુલ્લા ભાગીદારો દ્વારા અન્વેષણ કરવામાં આવે ત્યારે તે ખૂબ લાભદાયી બની શકે છે.

બોન્ડેજ સે-ક્સ લોકો પોતે ફિફ્ટી શેડ્સ સાથે સહમત નથી આ એક ગેરસમજ છે જે ગ્રે સિરીઝના ફિફ્ટી શેડ્સ પછી પ્રકાશિત થઈ છે જેઓ બોન્ડેજ સે-ક્સ પ્રેક્ટિસ કરે છે તેઓ માનસિક રીતે પરેશાન થતા નથી અથવા લોકો જે પણ ધારણા કે જજ કરે છે તે દુરુપયોગથી આવતી નથી જ્યારે તે લૈંગિકતાની વાત આવે છે ત્યારે તે હકીકતમાં સિક્કાની માત્ર એક બાજુ છે જો તમે માનતા હોવ કે બોન્ડેજ સે-ક્સ એ જ છે જે ક્રિશ્ચિયન ગ્રેએ ફિલ્મોમાં કર્યું છે તો તમે ગેરમાર્ગે દોરો છો જે લોકો તેની પ્રેક્ટિસ કરે છે.

તેઓ પોતે જ આંચકો અનુભવે છે કે કેવી રીતે બિનઆરોગ્યપ્રદ સંબંધોનું ચિત્રણ કરવામાં આવે છે અને દ્રશ્યો ખૂબ જ અવાસ્તવિક છે કેટલાક લોકોના મત મુજબ તે અપમાનજનક નથી પરંતુ તેઓ પ્રશંસા કરે છે કે કેવી રીતે પુસ્તકોએ BDSM ને ઓછું કલંકિત બનાવ્યું.

જો તમને લાગે કે બોન્ડેજ સે-ક્સ એ જ છે જે ક્રિશ્ચિયન ગ્રે ફિલ્મોમાં કરે છે તો તમે ગેરમાર્ગે દોરો છો જેઓ તેની પ્રેક્ટિસ કરે છે તેઓ પોતાને નારાજ લાગે છે કે કેવી રીતે બિનઆરોગ્યપ્રદ સંબંધોનું ચિત્રણ કરવામાં આવે છે અને દ્રશ્યો પણ અવાસ્તવિક છે કેટલાક લોકોના મતે તે અપમાનજનક નથી પરંતુ તેઓ પ્રશંસા કરે છે કે કેવી રીતે પુસ્તકોએ BDSM ને ઓછું કલંકિત બનાવ્યું છે.

જો તમે તેમાં ન હોવ તો ચાબુક આવરી લેવામાં આવતું નથી જો બંધન સે-ક્સનો વિચાર તમને ચાબુક અને સાંકળો યાદ અપાવે છે તો તે સત્ય શીખવાનો સમય છે એવું નથી જ્યારે તમે ઇચ્છો ત્યારે જ ચાબુકનો સમાવેશ થાય છે તે બધી રમત છે જ્યાં સુધી તમે તેને ચોક્કસ રીતે ઇચ્છો ત્યાં સુધી કોઈ પીડા નથી આના ઘણા પાસાઓ છે આ માત્ર મૂળભૂત તથ્યો છે જો તમે તેને અજમાવવા માંગતા હો તો તેને સંપૂર્ણ રીતે વાંચો કારણ કે બધા રમકડાંના પોતાના કાર્યો હોય છે.

Advertisement