ગર્ભવતી થવા માટે અપનાવો આ સ્ટાઈલ, તમને જલ્દી જ મળશે સારા સમાચાર…

જો તમે તમારા પરિવારને વધારવા માંગતા હોવ અને ઘણા પ્રયત્નો કર્યા પછી પણ બાળકોનો જન્મ ન થતો હોય તો ચિંતા થવી સ્વાભાવિક છે. છેવટે, શું કારણ છે જે ગર્ભાવસ્થાના માર્ગમાં આવે છે, અને આ માટે કયા કુદરતી ઉપાયો અપનાવી શકાય છે?

Advertisement

આ તમામ મુદ્દાઓ પર, દેશના જાણીતા સેક્સોલોજિસ્ટ ડૉ. પ્રકાશ કોઠારી સમયાંતરે તેમની મૂલ્યવાન સલાહ આપે છે. આ દરમિયાન ફરી એકવાર તમને એવા ઉપાયો જણાવવામાં આવી રહ્યા છે, જેનાથી સંતાન થવાની શક્યતાઓ વધી જાય છે.

સેક્સ ક્યારે કરવું.સ્ત્રીઓ માટે, મહિનો 28 દિવસ અથવા 4 અઠવાડિયા પછી આવે છે. જેમાં 1 થી 7 અને 21 થી 28 દિવસ એટલે કે પ્રથમ અઠવાડિયું અને છેલ્લું અઠવાડિયું હોય તેમાં પ્રેગ્નન્સીની શક્યતા ઓછી હોય છે.

પરંતુ, મધ્યના બે અઠવાડિયા દરમિયાન એટલે કે આઠમા દિવસથી વીસમા દિવસ સુધી, ગર્ભાવસ્થાની સંભાવના વધારે છે. આ સમય દરમિયાન, એક દિવસ સિવાય, તમે ફક્ત સવારે જ સેક્સ કરી શકો છો. તે સમયે તમારું હોર્મોન લેવલ પણ ઊંચું હશે, જે તમને સપોર્ટ કરશે.

સેક્સ કેવી રીતે કરવું.સેક્સ દરમિયાન, તમારે કોઈપણ વેસેલિન, જેલી અથવા તેલનો ઉપયોગ કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ, કારણ કે તે શુક્રાણુઓની ગતિ ઘટાડે છે. સેક્સ પછી તરત જ તમારી પત્નીને બંને ઘૂંટણને બ્રેસ્ટની નજીક લાવવા કહો. જેમ કે તેઓ

આ સ્થિતિમાં 10 થી 15-20 મિનિટ સુધી રહે છે. આ આસનથી ગર્ભધારણની શક્યતા વધી જાય છે, કારણ કે શુક્રાણુઓને તેમના ગંતવ્ય સ્થાન સુધી પહોંચવા માટે યોગ્ય મૂવમેન્ટ મળે છે. એ પણ ધ્યાન રાખો કે સેક્સ પછી તરત જ પેશાબ કરવાનું ટાળો.

આપણે શું ખાવું જોઈએ.આયુર્વેદ કહે છે કે જો આ સમય દરમિયાન પુરૂષો પિત્તા-ઘટાડતા પૂરક (ગાયનું ઘી અને સૂકી દ્રાક્ષ) લે તો શુક્રાણુઓની સંખ્યા અને ક્યારેક તેમની ઝડપ પણ વધી શકે છે.

શું ન ખાવું.તળેલા, મસાલેદાર અને ગરમ ખોરાક ઓછા લો, કારણ કે તે શરીરમાં પિત્તનું પ્રમાણ વધારે છે.

કોને મળવું.જો હજુ પણ સફળતા ન મળે તો તમારે તમારા સ્પર્મ કાઉન્ટ અને સ્પીડની તપાસ કરાવવી જોઈએ, કારણ કે ખબર પડે છે કે છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં તમે એવી કોઈ દવા નથી લીધી, જેનાથી શુક્રાણુઓની સ્થિતિ પર ખરાબ અસર પડી હોય.

એ જ રીતે, તમારે તમારી પત્ની માટે વંધ્યત્વ નિષ્ણાત પાસે જવું જોઈએ અને સોનોગ્રાફી કરાવવી જોઈએ, જેથી તેની ફેલોપિયન ટ્યુબમાં કોઈ અવરોધ છે કે કેમ તે જાણી શકાય. જો છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં કોઈને ટીબી જેવી બીમારી થઈ હોય તો ફેલોપિયન ટ્યુબ બંધ થવાનું જોખમ રહેલું છે.

કાળજી રાખજો.સંતાન મેળવવા ઈચ્છતા પુરૂષોએ ટાઇટ કપડા પહેરવાનું ટાળવું જોઈએ, કારણ કે તે શુક્રાણુઓની સંખ્યાને પણ ઘટાડી શકે છે. એવું કહેવાય છે કે ઢીલા અંદરના કપડા પહેરવાથી સ્પર્મ કાઉન્ટ વધી શકે છે.

Advertisement